ผู้เขียน หัวข้อ: สุขอื่นยิ่งกว่า..ความสงบ...ไม่มี.. ผู้การเสือ  (อ่าน 2374 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
พระสิงห์หนึ่ง... พระอนาคต..เพื่ออนาคต...

ของขวัญเล็กๆ น้อยๆ.. ที่ไม่คาดว่าจะได้รับ
แต่ทรงคุณค่า.. มีความหมายจับใจ... ขอบพระคุณค่ะ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2552, 01:52:50 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณ ที่นำภาพมาให้ชมกันครับ
แต่ว่า ของขวัญเล็กๆ น้อยๆ นี่ ยังไม่ได้รับเลยครับ รับที่ไหนครับ โปรดชี้แนะด้วยครับท่าน
:001:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ผมก็เก็บเข้ากรุเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับพี่........... :002:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
อ่าครับ สุขอื่นยิ่งกว่า....ใจหยุด ใจนิ่ง...ไม่มี

วันนี้คุณหยุดใจแล้วหรือยัง

ขอบคุณพี่โชว์มากครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
มีรุ่นนี้อยู่

แต่เป็นปี35 คับ

วันที่12 สิงหาคัยไปมีแจกคับ

ที่กุฏิพระอาจารย์ต้อยคับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนพี่โชมากครับผม :114:

วันที่12ไปแน่นอนครับ :005:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ได้แล้วครับ ขอบคุณครับผู้การที่เมตตา :054:..ที

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
                             ...ขอบคุณลุงผู้การเสือมากค่ะ..

พระไพรรีพินาศที่หนูใฝ่ฝันอยากได้มานาน..ตอนนี้เลี่ยมเสร็จเอาขึ้นคอเรียบร้อยแล้วค่ะ..

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณผู้การเสือมากครับ ผูใหญ่ใจดีที่น่าเคารพครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
  ท่านผู้การเป็นแบบอย่างที่ดีให้พวกเราชาวบางพระ ขอให้ท่านอยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของเรานานๆนะครับ

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
  ท่านผู้การเป็นแบบอย่างที่ดีให้พวกเราชาวบางพระ ขอให้ท่านอยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของเรานานๆนะครับ
  ความดีไม่มีขาย ต้องทำเอาเอง อิอิ สู้ๆๆ :015: :114:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
:002: ขอบคุณพี่โชวมากค่ะ ที่นำภาพมาให้ชมเป็นบุญตา :054:

:053:  ก่อนที่จะได้รับของจริงๆ จร้า..  :053: สวย และ ถูกใจ มากๆ ค่ะ :114:

:016:  และเป็นของขวํญที่มีคุณค่ามากๆ เลยค่ะ  :015:

:054:  ขอบคุณท่านผู้การเสือที่เมตตาลูกหลานบางพระทุกคนค่ะ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค. 2552, 02:52:07 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
เก็บไว้บนหิ่งเรียบร้อยแล้ว .....พิธีดีๆเกจิอาจารย์ดังๆ เห็นผู้การเสือบอกว่าหลวงปู่ทิมวัดพระขาวร่วมปลุกเสกด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ค. 2552, 06:01:29 โดย chatsmm »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
มีรุ่นนี้อยู่

แต่เป็นปี35 คับ

วันที่12 สิงหาคัยไปมีแจกคับ

ที่กุฏิพระอาจารย์ต้อยคับ

วันนี้กระผมต้นน้ำได้มาพบ "คุณลุงผู้การเสือ" ท่านว่ายวานให้กระผมชี้แจงแทน

หลวงพี่ต้อยให้พระผมมา 1องค์ เหมือนกัน นั่นคือ "นางพญา ปี35" สีแดง ลักษณะคล้ายกัน แต่เล็กกว่าประมาณครึ่งหนึ่ง

ราคา 10,000 บาท เป็นปางนั่งสมาธิ(ตรัสรู้) แต่ที่คุณลุงผู้การเสือท่านแจกไป เป็นปางมารวิชัย(ปางชนะมาร)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2552, 01:31:26 โดย @ต้นน้ำ@ »