ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยบอกทางไปสำนัก อ.ถึง คงทน ให้ทีครับ  (อ่าน 1865 ครั้ง)

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พี่ๆช่วยบอกทางไปสำนัก อ.ถึง คงทน ให้ทีครับ

เริ่มจาก สายใต้นะครับ อยากทราบว่าไกลรึป่าว ไปได้ยังไงบ้างครับ^^

ขอบคุณนะครับ
ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สายใต้ให้ตรงไปทาง บางแค ครับ คือออกไปทางเส้นนครปฐม แล้วเลี้ยวเข้าบางแค (ซ้าย)

ตรงสะพานที่มันเหมือนบะหมี่อ่ะครับ สะพานเวียนไปเวียนมานั่นเอง พอเลี้ยวไปทางบางแคแล้ว

ให้ตรงยาวๆ ครับ ถ้าเจอเดอะมอบางแค แล้วก็ ตรงข้ามไปเลยนะครับ แล้วจะผ่านโรงเรียนเลิศหล้าไปอีก

ให้มอทางซ้ายมือไว้จะเจอ ห้างแมคโคล ให้ตรงไปหาทางกลับรถแล้วเลี้ยวซ้าย (ต่อจากแมคโคลจะมีสะพาน)

ให้กลับรถแล้วเลี้ยวซ้าย เข้าซอยบางบอนนะครับ หาซอยที่เขียนว่า เอกชัย 109 หรือป้ายพระปิ่น๕ ครับ

ถามคนแถวนั้น หรือวินมอไซดูนะครับ โชคดีในการเดินทางครับ สาธุ .......  :089:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
สายใต้ให้ตรงไปทาง บางแค ครับ คือออกไปทางเส้นนครปฐม แล้วเลี้ยวเข้าบางแค (ซ้าย)

ตรงสะพานที่มันเหมือนบะหมี่อ่ะครับ สะพานเวียนไปเวียนมานั่นเอง พอเลี้ยวไปทางบางแคแล้ว

ให้ตรงยาวๆ ครับ ถ้าเจอเดอะมอบางแค แล้วก็ ตรงข้ามไปเลยนะครับ แล้วจะผ่านโรงเรียนเลิศหล้าไปอีก

ให้มอทางซ้ายมือไว้จะเจอ ห้างแมคโคล ให้ตรงไปหาทางกลับรถแล้วเลี้ยวซ้าย (ต่อจากแมคโคลจะมีสะพาน)

ให้กลับรถแล้วเลี้ยวซ้าย เข้าซอยบางบอนนะครับ หาซอยที่เขียนว่า เอกชัย 109 หรือป้ายพระปิ่น๕ ครับ

ถามคนแถวนั้น หรือวินมอไซดูนะครับ โชคดีในการเดินทางครับ สาธุ .......  :089:

เพิ่มเติดอีกนิดหนึ่งเข้าซอยก่อนจะถึงเรือนจำธนบุรีนะครับ (ถามเค้าว่าไปเรือนจำธนบุรีมีคนรู้จักแน่นอนครับ)

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน