ผู้เขียน หัวข้อ: ล๊อคเก็ตที่ระลึก งานทำบุญวันคล้ายวันเกิด หลวงปู่เปิ่น 12 สิงหาคม 2552  (อ่าน 3817 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบขอบพระคุณ หลวงพี่ญา ที่เมตตามอบ
ล็อคเก็ตที่ระลึก งานทำบุญวันคล้ายวันเกิด หลวงปู่เปิ่น ด้วยนะคะ

ล๊อคเก็ตที่ระลึก งานทำบุญวันคล้ายวันเกิด หลวงปู่เปิ่น 12 สิงหาคม 2552
ด้านหน้า  เป็นรูปหลวงปู่ยืนถือไม้เท้า
ด้านหลัง  ผอกผงยา ฝังจีวรสายสินจ์ และพระผงหลวงปู่เปิ่น รุ่นสร้างหอสวดมนต์
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ bomnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยจังครับ ไม่ทราบว่าที่วัดมีให้บูชาหรือไม่ครับ หรือว่าทำมาเฉพาะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ผู้ที่ทำบุญเลี้ยงพระ(โต๊ะจีน) จะได้คนล่ะองค์นะครับ ...  :089:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขออนุโมทนา บุญกุศลที่ได้ร่วมกันทำบุญ ในครั้งนี้ด้วยครับ
ขอให้บารมีหลวงปู่คุ้มครอง ทุกท่านด้วยครับ
ขอบคุณที่นำเสนอล็อคเก๊ตหลวงปู่ ให้ชมกันครับ
ขอบคุณท่านพี่มะนาว มากครับ
:001: :002: :001: :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ค. 2552, 05:41:52 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับภาพและข้อมูลครับ ท่านเปรี้ยว

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่เปรี้ยวมาก ครับ มนัสการหลวงปู่ด้วย ครับ และขอบคุณหลวงพี่ญาสำหรับความเมตตา ต่อเหล่าลูกศิษย์ทุกคนด้วย ครับ  :054:
งดงามจริงๆ ครับ ล็อคเก็ทนี่อยากได้บ้างจัง ครับ
ถ้ามีบุญ คงมีใว้กับเขา บ้าง อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ค. 2552, 07:45:31 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ คุณ นาว
ถ้าผมอยากได้มีบูชาที่ไหนเหรอครับ?

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
สวยงามจริงๆ ครับ 12สิงหาคม กราบไหว้แม่เรียบร้อยแล้ว ไปที่วัดบางพระ คงได้มีโอกาสได้พบพาน เพื่อน พี่น้อง ทุกๆท่านอีกครั้งนะครับ สาธุ .... :054:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อยากได้บูชาบ้างครับ ด้วยความกรุณา.. :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ใครอยากได้บูชาทำบุญโดยตรงที่หลวงพี่ญา ก็ได้ครับ

เป็นเจ้าภาพโต๊ะจีน เลี้ยงพระ 1 โต๊ะ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
อนุโมทนาด้วยครับพี่นาว ยินดีด้วยนะครับพี่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ล๊อคเก็ต ขนาดจัมโบ้เลยครับใหญ่โต สวยงามจริงๆครับท่านเปรี้ยว  :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ยังไงผมก็ต้องไม่พลาดแน่ๆครับ :002: ดูรูปพระผงด้านหลังล็อกเก็ตไปพลางๆก่อนเรียกน้ำย่อยครับ
...
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ล๊อคเก็ตสวยงามมากครับ อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ทำบุญเลี้ยงพระ  ได้โต๊ะละ1องค์เลอครับผม แล้วเท่าไรเลอครับ

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยจริงๆครับ :053: ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :054:

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
สวยงามมากมายค่ะ ทั้งของพี่เปรี้ยว  กะ พี่หอมเชียง  :053:

กราบนมัสการหลววงพี่ญาค่ะ  :054:  .... ถ้าจะรวมทำบุญไม่ถึง 1 โต๊ะ ต้องทำไงบ้างค่ะ :073:

:070:  อยากได้บ้างจัง....อนุโมทนากับผู้ร่วมทำบุญทุกคนค่ะ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ค. 2552, 03:48:22 โดย น้องลิงน้อย »

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
สิ่งดี จะอยู่คู่กับคนดี ยินดีด้วยครับ  :053:

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ขอบคุณที่ให้ชมครับ
ร่วมกันทำบุญมากๆนะครับ
คนละไม้คนละมือ ก็ ก่อเกิดสิ่งที่ยิ่งใหญ่ได้นะครับ :053: :053: :053:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ร่วมกันทำบุญ  และไปทำบุญด้วยกัน ในวันที่ 12 สิงหาคม 2552

แวะไปทานลูกชิ้น อร้อย อร่อย กับ กลุ่มพี่ ๆ น้อง ๆ เราด้วยนะค๊า

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **