ผู้เขียน หัวข้อ: *** ร่วมสนุก-ชิงรางวัล...(ฝากข้อห่วงใย...) โดย "ผู้การเสือ"  (อ่าน 3025 ครั้ง)

ออฟไลน์ 81

• ตติยะ
  • ฐิตคุโณ.อาจาริโย.ลูกศิษย์ต้องเชื่อ"ชาติหน้ามีจริงและกฎแห่งกรรม"
ขออนุโมทนาบุญ...ด้วยครับ จากใจจริง...ผู้ให้ย่อมเป็นที่รัก(และแสดงว่าลดความโลภลงได้แล้ว-ยินดีด้วยครับ)

เป็นทานบุญที่ยิ่งใหญ่...เป็นความดีอย่างหนึ่ง...ที่เป็นตัวอย่างที่ดีได้...เห็นมั๊ยละ..เว็บเรา..

ต้องคอยติดตามอย่ากระพริบตา มีของดีอยู่บ่อยๆ จากหมู่มวลสมาชิกเว็บที่เอื้อเฟื้อต่อกัน

ปล.ขออนุญาต เตือนน้องๆ หลานๆ สักนิดว่า ในโลกของ Cyber มีทั้ง + และ -

เป็นสังคมหนึ่งที่มีทั้งคนดีและคนไม่ดีอยู่ปะปนกัน อย่า!!! ได้ Post ชื่อจริง ที่อยู่จริง ขึ้นกระดาน...

ถ้าจะจับจองอันดับขอให้ลงเฉพาะหมายเลขสมาชิก + นามแฝง...

เตือนมาด้วยความหวังดี (ในฐานะเป็น "ผู้กำกับ" อยู่ Cyber crime (Hi-tech  Crime)

ของสำนักงานตำรวจแห่งชาติอยู่ 2 ปี...ครับผม)

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
 :054:อนุโมทนาด้วยครับ...ผู้การ..สาธุ..สาธุ..อนุโมทนามิ
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบพระคุณคุณลุงผู้การเสือมากครับที่เป็นห่วงหลานๆ
ด้วยความเคารพและนับถืออย่างสูง ครับ  :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบพระคุณที่เป็นห่วงน้องๆเสมอมาน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
Thanks for your information  krab.

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนผู้การเสือมากครับผม  :054: :114:

ออฟไลน์ fujyjo

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่เตือน

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ขอบคุณมากครับ ที่มาเตือนน้องๆด้วยความห่วงใย :054:
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบพะคุณมากๆๆครับที่มาให้คำแนะนำและตักเตือนครับ
ยินดีปฎิบัติตามคร้าบ   :054: :054: :114:

TUM

• บุคคลทั่วไป
อันดับแรกผมขอพูดว่าก่อนะครับ อย่างที่ผู้การเสือท่านเป็นห่วงเราผมขอนอมรับด้วยหัวใจดวงน้อย ๆของผมครับ
- ใช้แล้วครับที่ว่า ผู้การเสือ โพส อย่าใช่ชื่อจริงที่อยู่จริง เป็นเรื่องที่ต้องระวังครับเพราะมีบางคนอาจจะไม่ประสงค์ดี หรือประสงค์ดีกันครับ (ผมก็เหมือนกันครับที่เป็นคนประสงค์ดี ครับ โดยที่ผม กรอกชื่อที่อยู่จริง ด้วยพอผมได้มาเปิด โพสของผู้การ ผู้ก็เร่งไปลบที่อยู่เลยครับ) ขอบคุณครับ  :090:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณท่านผู้การเสือด้วย ครับ ที่เป็นห่วงพี่น้องชาวบอร์ดบางพระ ครับ
สมัยนี้ต้อง ระวังให้ดี ครับ .... ขอบคุณมาก ครับ ที่เตือนมา

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
  สังคมทุกสังคม มีทั้งคนดีและไม่ดี ขอบคุณท่านผู้การที่เตือนสติครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบขอบพระคุณในความห่วงใย ที่ท่านผู้การเสือเมตตาแก่น้องๆหลานๆ ศิษย์วัดบางพระ เสมอมานะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอขอบพระคุณผู้การเสือมากครับ ที่มาแนะนำให้ทราบกัน ... สาธู  :089:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ขอบคุณลุงผู้การเสือมากค่ะ..ที่มาชี้แนะลูกๆหลานๆ...

:053: :053: :053: :053:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับท่านผู้การ :054:
แล้วจะจำไว้ปฏิบัติตามครับ :050:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขออนุโมทนา บุญกุศล  ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองทุกท่าน สาธุ

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
ขอบคุณนะคะที่เป็นหว่งพวกเราชาวบอร์ดค่ะ
มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอขอบคุณ คุณลุงหนึ่งครับ รับทราบพร้อมปภิบัติครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ขอขอบพระคุณท่านผู้การเสือที่เคารพเป็นอย่างสูงในการที่ท่านเมตตาแนะนำแนวทางที่ถูกต้องให้ ครับ
ผมเห็นด้วยครับอีกอย่างหนึ่งก็เพื่อสกัดพวกเหลือบที่คอยจ้องจะหากินกันศรัทธาของพวกเราที่มีกับวัดบางพระ
                                                           :114: :114: :114:                     ......ลุงต้อ....... :068:

ออฟไลน์ ตัวเล็ก

• สัตตมะ
  • **
  • ตัวเล็กจ้า
 :054:ขอขอบพระคุณมากที่คอยเตือน...ไม่ให้ใช่ชื่อจริงพร้อมที่อยู่ขึ้นกระดาน

ปัจจุบันในสังคมมีทั้งคนดีและคนไม่ดี.....ดังนั้นต้องระวังตัวตลอดเวลา :053:

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
-ขอบคุณครับ  :053: :053: :053:
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ bomnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
รับทราบครับผม