ผู้เขียน หัวข้อ: ฆราวาสจอมอาคมแห่งเขาอ้อ  (อ่าน 6144 ครั้ง)

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ฆราวาสจอมอาคมแห่งเขาอ้อ
« เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 01:32:59 »
ท่านอาจารย์ชุม ไชยคีรี ท่านเป็นศิษย์ฆราวาสแห่งสำนักไสยศาสตร์เขาอ้อ ที่สามารถแสดงวิชาให้ผู้คนได้เห็นจริง ไม่ว่าจะเป็นการเสกปูนคาดคอ แล้วใช้มีดกรีด ฟัน แทง หรือการทดลองพระที่สายเขาอ้อปลุกเสกแล้ว โดยนำพระมาใส่มือแล้วใช้ปืนจริง กระสุนจริงยิงใส่ เหตุการณ์ที่เป็นที่เลืองลือและจดจำคือการที่คณาจารย์สายเขาอ้อและอ.ชุม ไปปลุกเสกพระที่เขาปฐวี อ.ทัพทัน จ.อุทัยธานี หลังจากปลุกเสกเสร็จ วัยรุ่นเจ้าถิ่นขอลองพระที่ปลุกเสกกันทันที เรียกว่าลองกันจนหนำใจ จนเหนื่อย ทั้งมีดปืน
 วันนี้นำเหรียญรุ่นแรกเนื้อสัตตโลหะ ของท่านอ.ชุม ไชยคีรี มาให้ชมครับ มีของเก๊ออกมาแล้วครับ ต้องระวังกันด้วย

นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ตอบ: ฆราวาสจอมอาคมแห่งเขาอ้อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 01:34:58 »
เหรียญวัดเขาปฐวี ปี 2516 ที่กล่าวถึง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 01:42:10 »
แถมลูกไม้มงคล 3 ประการแห่งสำนักเขาอ้อ ให้ดูอีกอย่างครับ
สำหรับคุณวิเศษของลูกไม้มงคล 3 ประการนี้จะแตกต่างกันไปคือ

ลูกสวาท ดีทางเมตตามหานิยม และโชคลาภ

ลูกลาน ดีทางแคล้วคลาด และแช่น้ำแก้โรคภัยไข้เจ็ฐ

ลูกประคำดีควาย ดีทางคงกระพัน มหาอุด และป้องกันคุณไสย ภูตผีปีศาจ

วิธีนำไปใช้จะนำติดตัวก้ได้ หรือถ้าไว้กบบ้านเรือนร้านค้า ที่อยู่อาศัยก็จะเป็นมงคลแก่สถานที่ และมีคาถากำกับวิการใช้ลูกไม้มงคลนี้ด้วย คือให้ภาวนาว่า

"พา มา นา อุ กะ สะ นะ ทุ"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 01:43:43 »
ขอบคุณท่านสิงห์ดำ ที่นำเหรียญมาให้ชมครับ

อาจารย์ชุม ท่านเป็นฆาราวาสสายเขาอ้อโดยแท้ครับ เรื่องคงกระพันสายนี้ชื่อเสียงเลื่องลือจริงๆ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ dragonmax

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 03:18:13 »
สำนักเขาอ้อ เรื่องเหนียว สุดยอดเเล้ว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 04:54:35 »
สายเขาอ้อ ประสบการณ์มากหนา สุดยอดจริงๆ ครับ สวยมาก สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ nums24

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 05:47:32 »
ได้ยินชื้อมานานแล้วครับเรี่องคงกระพันสำนักเขาอ้อ ขุนพันธรักษ์ราชเดชก็เป็นศิษย์สายนี้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 05:52:17 »
ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชม ทางใต้นี่ต้องสำนักเขาอ้อ นี่ยอมรับเลย ครับ ว่าสุดยอด จริงๆ
อ.ชุม  ท่านก็เก่งมาก ครับ สมัยก่อน ลูกศิษย์ท่าน หนังดีจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 05:53:54 »
ขอบพระคุณที่นำมาให้ชมเป็น ครู  ครับ
ใด้ความรู้เยอะเลยครับ  :054: :054: :054: :114:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 06:08:05 »
ท่านอาจารย์ชุม ไชยคีรี ท่านเป็นศิษย์ฆราวาสแห่งสำนักไสยศาสตร์เขาอ้อ ที่สามารถแสดงวิชาให้ผู้คนได้เห็นจริง ไม่ว่าจะเป็นการเสกปูนคาดคอ แล้วใช้มีดกรีด ฟัน แทง หรือการทดลองพระที่สายเขาอ้อปลุกเสกแล้ว โดยนำพระมาใส่มือแล้วใช้ปืนจริง กระสุนจริงยิงใส่ เหตุการณ์ที่เป็นที่เลืองลือและจดจำคือการที่คณาจารย์สายเขาอ้อและอ.ชุม ไปปลุกเสกพระที่เขาปฐวี อ.ทัพทัน จ.อุทัยธานี หลังจากปลุกเสกเสร็จ วัยรุ่นเจ้าถิ่นขอลองพระที่ปลุกเสกกันทันที เรียกว่าลองกันจนหนำใจ จนเหนื่อย ทั้งมีดปืน
 วันนี้นำเหรียญรุ่นแรกเนื้อสัตตโลหะ ของท่านอ.ชุม ไชยคีรี มาให้ชมครับ มีของเก๊ออกมาแล้วครับ ต้องระวังกันด้วย

หายไปนานเลยนะพี่บ่าว ........กลับมาแจ่มเลย (ขึ้นชื่อว่าอ.ชุม แล้วไม่พูดถึง สมัยก่อนที่ท่านทำตะกรุดก่อนจะให้ลูกศิษย์แกเอาโยนแม่น้ำแล้วเรียกกลับมาอันไหนกลับมาถึงจะให้ลูกศิษย์)
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 06:45:54 »
สุดยอดทุกรายการเลยครับขอบคุณมากๆครับที่นำมาให้ชมกัน
สายเขาอ้อ และท่านอาจารย์ชุมนี่เรียกได้ว่าเป็นตัวจริงเสียงจริงขนานแท้ครับ
เรื่องวิชาคงกระพันชาตรี หรือแม้กระทั่งการเสกน้ำมันให้แมวกับหนูอยู่ร่วมกันได้โดยไม่กัดกัน
ท่านก็สามารถแสดงให้เห็นได้อย่างแท้จริง  :053:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ก.ค. 2552, 07:52:39 »
 :054:ขอบคุณทุกท่านที่เยี่ยมชมครับ   น้องบ่าวchatsmm หวัดดีครับ พอดีพี่ยุ่งๆกับธุรกิจส่วนตัวครับ ต่อไปคงเข้ามาเยี่ยมชมน้องๆได้มากขึ้นครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 ก.ค. 2552, 01:24:19 »
ขอบคุนที่นำมาให้ชมนะครับผม  :114: เพิ่งเคยเห็นเหมือนกันครับ :015: