ผู้เขียน หัวข้อ: (อวสานจริงๆ) สุดยอดประสบการณ์ ตลุยกราบเกจิในตำนาน นครสวรรค์ ชัยนาท โชว  (อ่าน 14924 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
.. สุดยอดประสบการณ์ ตลุยกราบเกจิในตำนาน ...ตอนนี้ คือวัดสุดท้ายภาคอวสานจริงๆ แล้วค่ะ....
โพสเท่าไหร่ก็ไม่จบ คราวนี้จบแล้วแน่ๆ ค่ะ..ขึ้นกระทู้ใหม่เลยนะ..:009:

หลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้ อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท..

ระฆังพันปี...ยิ่งตี ยิ่งดังนะ.. :009:

ฝนก็เริ่มตกลงมานะคะ ฟ้าครึ้ม หิวแล้ว.. หลวงพ่อพร้า อยู่ไหมนะ...
นางฟ้าขอถ่ายรูปหน่อยนะลูก...บรรยากาศในวัดโคกดอกไม้นี่ร่มรื่นจังเลย.. ไปถึงเย็นแล้ว

ฮั่นแน่! เอาอีกแล้วค่ะ.. ยังไง้ ก็ต้องไปมุงตรงตู้นี้ก่อน..(อยากทำบุญรับวัตถุมงคล 555)

มีพระเก่าให้บูชาด้วยนะคะ เหลือประมาณสัก 2-3 องค์

พระสมเด็จข้าวดำ หลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้
เงินที่เตรียมทำบุญในกระเป๋าเริ่มแฟ่บลงแล้วค่ะ.. เพราะวัดนี้วัดสุดท้ายแล้ว
องค์นี้เปิดที่ 5,500 เราถอยก่อน.. ดีไหม?  :073:

คว้าพระเก่าของหลวงพ่อพร้าอีกองค์ดีกว่า 'พระสังกะจาย'

หลวงพ่อพร้า นอกจากเป็นพระนักพัฒนาเเล้ว ท่านยังเป็นพระเกจิอาจารย์ที่มีชื่อเสียงมากนะคะ
วัตถุมงคลของท่านก็ประสบการณ์มากมาย ทั้งทางด้านเมตตาเเละคงกระพันชาตรี
พระเครื่องของท่านได้รับความนิยม เสาะหากันทุกรุ่น ทั้งรุ่นเก่าๆเเละรุ่นใหม่ๆ

'โดยเฉพาะน้ำมนต์ของท่าน ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก'
ปัจจุบันพระเครื่องรุ่นเก่าๆของหลวงพ่อได้รับความนิยมมากๆเเละมีราคาเช่าหากันในราคาสูงเเบบไม่น่าเชื่อ

นมัสการหลวงพ่อพร้าด้วยกันนะคะ..

ชอบมากเลย พระที่มีเมตตา บารมีสูงๆ .. เราเข้าใกล้ก็อบอุ่นนะคะ.. เหมือนอยู่กับตาทวด ตาทวดพี่โชวก็ใจดีมากๆ อย่างนี้อ่ะค่ะ..

ความจริงใครไปกราบท่าน ให้ท่านสะเดาะเคราะห์ให้ได้ค่ะ ท่านเก่งมาก.. วันนี้.. รดน้ำมนต์พอแล้ว ค่ำแล้ว

ค่ะ.. หลวงพ่อพร้า ศิษย์หลวงพ่อกวย..
มิน่าเคยได้ยินพ่อเม้ง ขุนแผน พูดให้ฟังว่าท่านรักหลวงพ่อกวยมาก เห็นเคยทำพระไปถวายท่านที่วัดโฆสิตาราม เพื่อออกให้บูชา

จบแล้ว ตลุยกราบเกจิในตำนาน 4 วัด... บะบุยย... บะบาย บ้ายบายค่ะ .. :009:

cho presley       

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
มาแล้วหรอครับ ตอนอวสาน   :053: :053: ขอบพระคุณมากครับพี่โชว
อุตส่าเก็บภาพมาฝากคร้าบ แต่ละภาพสวยงามจริงๆๆครับอนุโมทนาสาธุ ครับ :054: :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
การบนมัสการหลวงพ่อพร้าด้วยครับผม :054:
 คราวนี้มีอะไรมาผากน้องๆบ้างหรือป่าวครับพี่โชว์............ 36;

ออฟไลน์ football_in_law

• จตุตถะ
    • อีเมล
สุดยอดมากเลยค่ะ สวยทุกภาพ เลย

ขอบคุณนะค่ะ ที่เก็บภาพมาฝาก

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
ขอบคุณนางฟ้ามากครับ ที่สรรหาของดีดีเเละภาพสวยๆมาฝาก จะดีกว่านี้นะครับถ้าคราวหน้ากรุณาหิ้วผมไปด้วยคน อิอิ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ ปาท่องโก๋

• ตติยะ
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
    • MSN Messenger - thongma4@hotmail.com
ไปไหนมาไหน เอาบุญมาฝากทุกทีไปเป็นตัวอย่างที่ดีนะค่ะ

ไม่เสียสละ  ชัยชนะไม่เกิด 

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพ่อพร้าค่ะ.. :054: :054:

หลวงพ่อท่านดูมีเมตตามากเลยนะค่ะพี่โชว..

พี่โชวไปคราวนี้อิ่มบุญเลยนะค่ะ...

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ muturbo_07

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
เยี่ยมมาก ๆ ครับ นี่แหละศิษย์สายตรงหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม :058: :058: :058:

ออฟไลน์ oOkongkehaOo

• ตติยะ
    • อีเมล
ไปชัยนาทอย่าลืมหลวงพ่อโมน้าคร๊าบบพี่โช ท่านเก่งเรื่องแคล้วคลาดมหาอุตมากครับ ผมมีแค่รูปถ่ายที่ปริ้นมาจากคอม โดนมีดตกใส่เท้ายังไม่เข้าเลยครับ  แล้วพระอาจารย์ของผมก้ลองมาแล้วครับ หมาเมินพระอาจารย์ผมเลยเพราะกัดแล้วไม่เข้า เลยกัดคนอื่นแทน 555+
การเล่นดนตรีนั้นต้องใช้จิตใจไม่ใช่เล่นตามกระแส เพราะถ้ามันไม่ออกมาจากจิตใจ คนฟังก็คงไม่คิดว่ามันเพราะ

คุนลองเล่นกีตาร์ในห้องน้ำดูสิ แล้วคุนจะได้ซาวไหม่ในบ้านคุน 555+