ผู้เขียน หัวข้อ: .....วัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่นนั่งเสือเมตตาบารมี2536  (อ่าน 24184 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

เหรียญนั่งเสือเมตตาบารมี เนื้อเงินและเนื้อทองฝาบาตร
น้อมรำลึกถึงพระเดชพระคุณพระอุดมประชานาถ(หลวงพ่อเปิ่น) วัดบางพระ นครปฐม

พระผงหลวงพ่อเปิ่นนั่งเสือเมตตาบารมี เนื้อผงเกษร ฝังตะกรุดทองคำ

พระผงหลวงพ่อเปิ่นนั่งเสือเมตตาบารมี เนื้อผงเกษร โรยเกศาหลวงพ่อ

อิทธิมงคลรุ่นนี้" นั่งเสือเมตตาบารมี"  
วัตถุประสงค์ เพื่อสมทบทุนสร้างโรงพยาบาลหลวงพ่อเปิ่น (ห้วยพลู 2)
หลวงพ่อเปิ่นอธิษฐานจิตปลุกเสก ณ อุโบสถวัดบางพระ นครปฐม
วันที่ 29 ตุลาคม 2536

ศึกษาและสะสม เป็นประโยชน์แก่ผู้ที่ใช้เป็นแนวทางศึกษา ไม่มากก็น้อย ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
คุณความดีทั้งหลายทั้งปวง ขอน้อมถวายเป็นสักการะบูชาแด่หลวงพ่อเปิ่น เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี         

*(ภาพบางภาพไม่แน่ใจว่าเคยนำมาให้ชมกันหรือยัง ถ้าเคยนำมาให้ชมกันแล้ว ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ)

งดเหล้า เข้าพรรษาถวายเป็นพุทธบูชาและถวายแด่หลวงพ่อเปิ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2552, 06:58:43 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านนกมากครับสำหรับภาพพระหลวงปู่เปิ่นนั่งเสือเมตตาบารมี ทั้งแบบโลหะ และพระผง... :016:

...ช่วนนี้ใกล้วันงานทำบุญวันล้ายวันเกิดหลวงปู่เปิ่นแล้ว ใครมีวัตถุมงคลของหลวงปู่เปิ่น นำมาให้ชมกันอีกนะครับ... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ vut

• ฉัฏฐะ
  • *

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
สวยมากครับขอบคุณครับที่นำมาให้ชม :053:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ของท่านนกเยอะจิงๆๆครับผม ขอบคุนที่นำมาให้ชม :114:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่นกที่นำมาให้ชมกันนะครับผม ผมชอบเหรียญหล่อรุ่นนี้มากๆ
เพราะเป็นเหรียญหล่อที่มีเอกลักษณ์มากๆครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณมากครับใด้ความรู้เพิ่มเติมครับ  :053: :053:

TUM

• บุคคลทั่วไป
ชอบทุกองค์ครับแต่ชอบมากที่สุด (คงจะเป็นองค์ที่เป็นทอง ๆ ทอง ๆ ชอบ ม๊าก มาก  555) นานที่ได้ปล่อยมุกกับเค้าซักที

ออฟไลน์ สตีฟ ชุมพร

• ตติยะ
ขอบคุณภาพมากๆครับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
:002:งดงามและดูเข้มขลังมากๆครับ :017:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับท่านนกสำหรับสิ่งดีๆที่มอบให้กับทุกๆคน :053: :053:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
งามมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง