ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแจ้งวันไหว้ครูอาจารย์ ถึง คงทน  (อ่าน 3236 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
              ขอเชิญบรรดาศิษย์ของอาจารย์ถึง คงทน มาร่วมงานบูชาครูในวันที่ ๒ สิงหาคม ๒๕๕๒ ตั้งแต่เวลา ๐๘.๐๐ น. เป็นต้นไป

:*: กราบขอบคุณ ท่านผู้ดูแลเว็ปวัดบางพระทุกๆท่านที่อนุญาติให้ใช้พื้นที่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2552, 09:26:37 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
ตอบ: ขอแจ้งวันไหว้ครูอาจารย์ ถึง คงทน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 01:14:07 »
 :001: :001:..ขอบคุณพี่ชลาฯ ที่นำข่าวสารมาแจ้งกันค่ะ...

ว่าแต่ขอไปฝากตัวเป็นศิษย์วันไหว้ครูเลย..จะได้มั้ยค่ะ.. :049:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ตอบ: ขอแจ้งวันไหว้ครูอาจารย์ ถึง คงทน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 03:33:39 »
ขอบคุณพี่ศักดามากครับ  :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 03:39:27 »
ขอบคุณครับ ท่านอาจารย์ศักดา  :095:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 09:55:58 »
อาจารย์แยะดีน้องเรา.. หาที่จอดรถให้ด้วย.. :032:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2552, 09:56:28 โดย cho. presley »

cho presley       

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 10:08:39 »
อยู่ไหนค่ะตำหนักอ.ถึง

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 11:20:02 »
สำนักสักยันต์ อ.ถึง คงทน ซอยเอกชัย109 ปากทางหมู่บ้านพระปิ่นห้า ถนนเอกชัยบางบอน
***ขอแก้ไขหมายกำหนดการครับ***
กำหนดการไหว้ครู สำนักสักยันต์ อาจารย์ถึง คงทน
วันที่ ๒ สิงหาคม ๒๕๕๒
๗.๓๐ น.- พระสงฆ์ สวดธรรมจักร มงคลคาถา
         - พระสงฆ์ ฉันภัตตาหารเช้า
๙.๐๙ น. ?เริ่มอ่านโองการพระเวทย์
-   อาจารย์ถึง นั่งสมาธิอธิษฐานจิตทำน้ำมนต์ สวดมนต์ชุบตัว ปลุกเสกยันต์
   สวดสรรเสริญบูชาครูเลขยันต์ ครูคาถา
-   อาจารย์ถึง รดน้ำมนต์ปลุกเสก แก่ลูกศิษย์ผู้มาร่วมงาน
-   พานแรกครอบเศียรครูฤาษี โดยอาจารย์ถึง คงทน
-   พานสอง ครอบเศียร พระพิฆเนศวร์
-   พานสาม ครอบเศียร หนุมาน
-   หลังเสร็จสิ้นการครอบเศียร ใครจะขออาจารย์ลงนะหน้าทอง ปลุกเสกรายบุคคล ชุบตัวด้วยอาคมคาถา เป่ากระหม่อม ฝังตะกรุด
ไปเรียนขออาจารย์ได้ หลังจากครอบเศียรเสร็จ
ในงานมีอาหารกลางวันเลี้ยง  ของที่ระลึกงานไหว้ครูปีนี้เป็นเหรียญหลวงพ่อประเทือง (ทันหลวงพ่อปลุกเสก) และ ผ้ายันต์รูปเหมือนหลวงพ่อประเทือง
จัดสร้างโดยสำนักสักยันต์ อ.ถึง คงทน
** เริ่มจัดสถานที่เคลียร์ สถานที่สำนัก ตั้งแต่วันที่ ๒๗ กรกฎาคม ๕๒**
** ตั้งฉัตร วันศุกร์ ที่ ๓๑ กรกฎคม ๕๒ **
** ขึงสายสิญญ์  ติดยันต์รอบสายสิญญ์ วันที่ ๑ สิงหาคม ๕๒ **
ใครว่าง เชิญไปช่วยงานอาจารย์ได้ตามสะดวก
** ตะกรุดสำหรับฝังในงาน เหลือเพียง ๑๐ ดอก ใครต้องการเรียนขออาจารย์โดยตรง **
**  ผู้ไปช่วยงาน มียันต์พิเศษเป็นนะเมตตา สำหรับผู้มาช่วยงาน เรียนขอได้โดยตรง **

ปล.แหมๆๆๆพีโชว กว่าจะ จบป.ตรี เรายังมี อาจารย์ ตั้งเยอะ และทำไม ผมจะมี ครูบาอาจารย์หลายท่านไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2552, 11:27:54 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 11:42:12 »
ขอบคุรกรับข่าวสานครับท่าน :054:

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 01:57:21 »
ขอบคุณครับ ท่านชลาพุชะ ผมคงไม่ได้ไปครับ อยู่ไกล

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 10:35:16 »
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 12:00:32 »
สำนักสักยันต์ อ.ถึง คงทน ซอยเอกชัย109 ปากทางหมู่บ้านพระปิ่นห้า ถนนเอกชัยบางบอน
***ขอแก้ไขหมายกำหนดการครับ***
กำหนดการไหว้ครู สำนักสักยันต์ อาจารย์ถึง คงทน

ปล.แหมๆๆๆพีโชว กว่าจะ จบป.ตรี เรายังมี อาจารย์ ตั้งเยอะ และทำไม ผมจะมี ครูบาอาจารย์หลายท่านไม่ได้

ด้วยความเคารพครับ
  "หมายกำหนดการ"
ใช้กับพิธีการหลวงครับ
อย่างเราๆท่านๆ ใช้คำว่า"กำหนดการ"ก็พอครับ

อย่างไรก็ขอบคุณมากครับ
   สำหรับข่าวสาร
ขอแสดงความนับถือ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 12:08:59 »
              ขอเชิญบรรดาศิษย์ของอาจารย์ถึง คงทน มาร่วมงานบูชาครูในวันที่ ๒ สิงหาคม ๒๕๕๒ ตั้งแต่เวลา ๐๘.๐๐ น. เป็นต้นไป

:*: กราบขอบคุณ ท่านผู้ดูแลเว็ปวัดบางพระทุกๆท่านที่อนุญาติให้ใช้พื้นที่ครับ

ขอบคุณนะท่านชลาพุชะ ที่แจ้งข่าวให้ทราบกัน
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 09:16:01 »
ขอบคุณพี่ศักดาด้วยครับ ที่ได้มาแจ้งข่าวสารให้ทราบทั่วถึงกันครับ

ขอบคุณครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 10:26:37 »
ด้วยความเคารพครับ
  "หมายกำหนดการ"
ใช้กับพิธีการหลวงครับ
อย่างเราๆท่านๆ ใช้คำว่า"กำหนดการ"ก็พอครับ

อย่างไรก็ขอบคุณมากครับ
   สำหรับข่าวสาร
ขอแสดงความนับถือ

กระผมต้องการเห็นการเตือนแบบนี้ครับ คนที่เขียนผิดจะได้รู้สึกไม่แย่ยอมรับและพร้อมปฏิติตาม ผมยินดีอย่างจริงใจ ที่จะใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องครับ ขอบคุณ ท่านGearmour  ด้วยครับ