ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า หนุมาน8 กร กับ หนุมานคลุกฝุ่น แบบไหนดีกว่าครับ  (อ่าน 7275 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดํา_เขต8

• ปัญจมะ
อยากทราบว่า หนุมาน8 กร กับ หนุมานคลุกฝุ่น แบบไหนดีกว่าครับ  :065:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ความจริงก็หนุมาน เหมือนกันอะครับ หะนุมานะ  :075:

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
หนุมานจะแบบไหนท่าไหน หัวใจก็ "หนุมานะ"เหมือนกันครับ  บางทีอยากได้แต่ไม่ได้ บางทีไม่อยากได้แต่กลับได้ แล้วก็มาเห็นค่าในภายหลัง ช้าๆได้พร้าเล่มงาม แล้วแต่อาจารย์ท่านเห็นสมควรเถอะนะครับ   :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ความจริงก็หนุมาน เหมือนกันอะครับ หะนุมานะ  :075:

เห็นด้วยครับ จะกี่กร ท่าไหน แบบไหน ก็หนุมานเหมือนกันครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
หนุมานไม่ว่าจะเป็นแบบไหน กี่กร ถืออะไร จริงๆก็คือหนุมานครับ
เน้นทางอยู่ยงคงกระพันเป็นหลัก แต่ที่ว่ามีสองกรบ้าง สี่กรบ้าง
เป็นการผูกยันต์และรูปธรรม ของครูบาอาจารย์มาแต่โบราณครับ แต่อุปเท่ห์คือใช้ไปในทางเดียวกันซะมากกว่า
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เรียนจบแล้วว่าจะทำมิตเตอร์วัดพุทธคุณเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้จะเริ่มจากอะไรดี ...  :095:

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
หนุมานเป็นบุตรของพระพายกับนางสวาหะ

โบราณจารย์ทั้งหลายนำมาใช้เป็นเครื่องราง หรือสักอักขระเลขยันต์เพราะหนุมานมีฤทธิ์มาก คงกระพันชาตรี

หนุมานเชิญธงหลวงปู่หนู วัดทุ่งแหลม สักที่สีข้าง ขึ้นชื่อมานาน

หนุมานตัวที่ 8 หลวงปู่แล วัดพระทรง ประสบการณ์ก้อมีมาเยอะ ครับ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
หนุมานนนก้อคือหนุมาน

แบบใหนก้อเหมือนกันครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ลิงลม

• ตติยะ
    • อีเมล
เก่งทั้งนั้น อยู่ที่เราปฏิบัติคับ :054:ถ้าไม่ปฏิบัติถือศีล สมาธิ ก็เหมือนผ้าขี้ริ้วห่อทองคับ
เข้าพรรษานี้คุณงดเหล้าหรือยัง

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
ตามนั้นคับ
ดีหมดคับ