ผู้เขียน หัวข้อ: * ขอข้อมูลการลงนะหน้าทองค่ะ  (อ่าน 1722 ครั้ง)

ออฟไลน์ hiss-me

• ปฐมะ
  • *
* ขอข้อมูลการลงนะหน้าทองค่ะ
« เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 03:31:07 »
* รบ กวน ผู้ รู้ ช่วย แนะ นำ ด้วย ค่ะ

* ขอ ข้อ มูล หน่อย ค่ะ

* ว่า ทำ ยัง ไง ?

* ทำ ที่ วัด บาง พระ ได้ เมื่อ ไหร่ บ้าง ?

* ต้อง เตรียม อะ ไร ไป บ้าง ?

* ศรัท ธา ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2552, 03:43:50 โดย hiss-me »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: * ขอขอมูลการลงนะหน้าทองค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 03:36:54 »
ลงได้ทุกวันที่กุฏิใหญ่ครับ

...หลวงพ่อสำอางค์ เมตตาลงนะหน้าทองให้ครับ...

...ไม่ต้องเตรียมอะไรไปครับ ค่าพานครู 20 บาท ที่ประตูทางเข้ากุฏิใหญ่ครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ปฐมะ
  • *
ตอบ: * ขอขอมูลการลงนะหน้าทองค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 03:43:05 »
* ขอบ คุณ สำ หรับ คำ ตอบ ค่ะ

* อ้าว แล้ว ไม่ ต้อง ซื้อ แผ่น ทอง ไป หร๋อ ค๊ะ ??

* ??

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: * ขอข้อมูลการลงนะหน้าทองค่ะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 03:56:49 »
* ขอบ คุณ สำ หรับ คำ ตอบ ค่ะ

* อ้าว แล้ว ไม่ ต้อง ซื้อ แผ่น ทอง ไป หร๋อ ค๊ะ ??

* ??

แผ่นทอง มีวางให้แล้วบนพาน ครับ ทำบุญ20 บาท ไปให้หลวงพ่อสำอางค์ลงได้เลย ครับ

• ปฐมะ
  • *
ตอบ: * ขอข้อมูลการลงนะหน้าทองค่ะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 04:05:25 »
* ถาม อีก นิด น๊ะ ค๊ะ

* ลง เพื่อ เสริม อะ ไร ด้าน ไน๋ หร๋อ ค๊ะ

* แล้ว  ลง แล้ว อยู่ ได้ สาม เดือน ต้อง มา ลง ไหม่ รึ ป่าว

* ท่าน ลง แบบ ถา วร ได้ ไม๊ ค๊ะ

* ศรัท ธา ค่ะ

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 04:22:44 »

ตามกระทู้นี้เลยครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,10992.html... :054:

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 05:13:38 »
* ขอบ คุน มาก ค่ะ   :053:  :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 09:10:58 »
ลงได้เรือ่ยๆแล้วแต่ศรัทธา ที่วัดบางพระการลงนะหน้าทองไม่จำเป็นต้องมาลง
ตามกำหนดหรือลงใหม่เรือ่ยๆ ทุกอย่างขึ้นอยู่กับความศรัทธาเป็นที่ตั้งครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ผู้หญิงธรรมดา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 09:42:30 »
น้องชั่งมีศรัทธาแรงกล้าจัง...

พี่เอาจัยช่วยนะ...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 11:29:54 »
ได้ข้อมูลดีดีแล้วอย่าลืมสะกดภาษาไทย ให้ถูกต้องด้วยนะครับ ยินดีด้วยครับ ...  :089:

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 03:20:54 »
ขอเสริมนิดนึงคับ

นะหน้าทอง มีความเชื่อกันว่า ทำให้เป็นเสน่ห์ มีเมตตามหานิยมต่อผู้คนที่พบเห็น

ที่วัดบางพระ หลวงพี่หลวงพ่อท่านลงใด้หมดทุกรูปแหละครับ เช่นพระอาจารย์ต้อย,พระอาจารย์อภิญญา,หลวงอาติ่ง,พระอาจารย์สำอางค์

พระอาจารย์สำอางค์กับหลวงอาติ่งท่านลงให้ทุกวัน

ส่วนพระอาจารย์ต้อยกับพระอาจารย์อภิญญา แล้วแต่โอกาส ต้องลองขอความเมตตาดูครับ

ของดีหรือไม่ดีให้ดูกันไปนานฯครับ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย