ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรักบอร์ดนี้  (อ่าน 1694 ครั้ง)

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมรักบอร์ดนี้
« เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 10:49:59 »
เรียนพี่ๆน้องๆ ทุกท่านที่เป็นสมาชิกของบอร์ดนี้ ตลอดระยะเวลาเพียงไม่กี่เดือนที่ผมเป็นสมาชิกในบอร์ดนี้ นับวันผมก็ยิ่งมีความสุขมาก ทุกครั้งที่เข้ามาเปิดอ่านกระทู้ต่างๆและข้อมูลข่าวสารที่น่าสนใจ และอื่นๆอีกมากมายที่คนอย่างผม ยังไม่เคยรู้ แต่ก็ได้รู้เพราะบอร์ดนี้ เพราะฉนั้น จึงไม่แปลกอะไรที่คนอย่างผมจะขอสนับสนุนท่านที่ดูแลบอร์ดนี้ ตลอดไปและจะเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่าน ขอให้พี่ๆน้องๆ ช่วยกันนะครับ ช่วยกันรักษาบอร์ดนี้ให้อยู่ไปกับพวกเราอีกนานแสนนาน ช่วยกันสนับสนุนพี่ๆ ที่ดูแลบอร์ด พร้อมที่จะปฏิบัติตามกฏทุกอย่าง อย่างเต็มใจ เอาใจช่วยกันนะครับ อย่าให้คนไม่หวังดี มาทำลายบอร์ดที่เรารัก เสมือนครอบครัวเล็กของพวกเรานะครับ
ด้วยความเคารพ  :050:

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ผมรักบอร์ดนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 10:54:10 »
...อีกหนึ่งเสียงครับที่จะบอกว่า"ผมก็รักบอร์ดนี้ครับ".. :114:
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 10:59:33 »
เรามีความรักและความสามัคคีกันดีอยู่แล้วครับ บอร์ดนี้ จะอยู่กับพวกเราไปอีกนาน ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 11:35:22 »
ไม่รู้เหมือนกันรักบอร์ดเป็นยังไง แต่ถ้าไม่ได้เข้าก็รู้สึกเหมือนขาดอะไรบางอย่าง ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ค. 2552, 11:47:53 »
บอร์ดแห่งนี้ ก็เปรียบเสมือนที่นั่งเล่นในวัด....

..... เพื่อนฝูงพี่น้อง ญาติสนิทมิตรสหาย แวะมาเที่ยวที่วัด มากราบหลวงปู่เปิ่น มากราบพระอาจารย์ ก็แวะมาทักทายกัน.....

... มีความสุขก็ร่วมแบ่งปันความสุขกัน.....

.... มีความทุกข์ช่วยกันแก้ไข ช่วยกับปลอบใจกันในยามเหนื่อยล้า....

....ที่นี่คือแหล่งพักพิงใจ ช่วยกันดูแลรักษา วัดของพวกเราศิษย์วัดบางพระกันนะครับ....

...ผมภูมิใจมากครับ ที่เป็นศิษย์วัดบางพระ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 12:03:43 »
ครับ เวปบอดร์ดวัดบางพระแห่งนี้ เป็นสถานที่ที่ทำให้ผมได้มีพี่ๆน้องๆที่ผมรัก
มีเพื่อนๆที่สนิทกัน แม้จะรู้จักกันในโลกไซเบอร์ก็ตาม ซึ่งการที่จะเจอคนที่จริงใจ
นั้นยากมากๆ แต่ที่นี่กลับไม่เป็นเช่นนั้น ทุกคนที่เข้ามาเล่นเวปบอร์ดแห่งนี้
มีแต่สิ่งดีๆให้กันและกันเสมอ ไม่ว่าจะเป็นอย่างไร
ความเป็นศิษย์วัดบางพระก็ยังอยู่ในตัวผมเสมอครับ ผมภูมิใจที่มีหลวงปู่เปิ่นและพระอาจารย์
รูปต่างๆ เป็นครูบาอาจารย์คอยอบรมสั่งสอน มีพี่ชายและพี่สาวตลอดจนเพื่อนที่แสนดี
ที่มีน้ำใจไมตรีให้ผมมาตลอด..........ทั้งหมดนี้ต้องขอบคุณเวปบอร์ดวัดบางพระแห่งนี้ครับ
ที่ทำให้ผมเจอแต่สิ่งดีๆ เจอมิตรที่ดีครับ :001:

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 02:03:35 »
มันเหมือนเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตประจำวันไปแล้วอ่ะครับ   มีแต่สิ่งดีดีนะครับ :015:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 02:26:28 »
ผมก้อรักบอดร์ดนี้เหมือนกันครับสมัครมาครั้งแรกคับรวมคนรักวัดบางพระเหมือนกันคับหลวงปู่ของพวกเรารักมากๆๆๆ :090: :090: :090:ครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 03:04:43 »
พึ่งสมัครไม่นานครับ เว็บบอร์ด

แต่เป็นหลวงปุ่เปิ่นแห่งวัดบางพระมา 10 ปี ++  แล้ว

คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 01:20:23 »
ด้วยรักและผูกพันธ์ สายสัมพันธ์ไม่เสื่อมคลาย ความรู้สึกดีดีเกิดขึ้นที่วัดบางพระ เรารักกันมีความสุขโชคดีทุกท่านนะครับ :080:
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 01:53:50 »
ไม่มีคำพูดอะไรมากมายครับ
ผมก็เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 02:54:16 »
อย่างนี้ต้องช่วยกันดูแลครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 04:56:53 »
เหมือนกันครับ พี่ๆชาวบอร์ดนี้อบอุ่นและบอร์ดนี้เหมือนบ้านหลังที่2เลย ที่คอยให้คำแนะนำต่างๆ ชี้แนะต่างๆ

I กระดานสนทนา วัดบางพระ