ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผม หน่อย คับ ไม่สบายใจเลย  (อ่าน 1585 ครั้ง)

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
ผมอยากได้คำปรึกษา จาก เพื่อน หน่อย คับ

พอดี ผม ไป โดน ประจำ เดือน ผู้หญิง มา คับ โดย ไม่ ได้ ตั้ง ใจ คับ      ผม เลยรู้สึกไม่สบายใจ มาก ๆๆ :063: พอ จะ มี วิธ๊ไหน แก้ ได้ บ้าง คับ

ขอบคุณ คับ  :054: :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ช่วยผม หน่อย คับ ไม่สบายใจเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 08:10:17 »
แนะนำว่าให้สวดมนต์ไหว้พระปฏิบัติตัวในศีลธรรให้มากๆครับ บอกกล่าวขอขมาต่อครูบอาจารย์
ท่าน เช้ามาก็ทำบุญอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้ครูบาอาจารย์และเจ้ากรรมนายเวรตลอดจนเทวดาที่รักษาตัวเรา
เพื่อความสบายใจจะกลับไปให้พระอาจารย์ท่านเป่าครอบยันต์ให้ใหม่ก็สามารถทำได้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ช่วยผม หน่อย คับ ไม่สบายใจเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 09:17:01 »
แนะนำว่าให้สวดมนต์ไหว้พระปฏิบัติตัวในศีลธรรให้มากๆครับ บอกกล่าวขอขมาต่อครูบอาจารย์
ท่าน เช้ามาก็ทำบุญอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้ครูบาอาจารย์และเจ้ากรรมนายเวรตลอดจนเทวดาที่รักษาตัวเรา
เพื่อความสบายใจจะกลับไปให้พระอาจารย์ท่านเป่าครอบยันต์ให้ใหม่ก็สามารถทำได้ครับ

เห็นด้วยครับขั้นต้นทำแบบนั้นก่อนได้แต่ถ้าคิดในอีกแง่ เจตนาชี้กรรม ...  :089:

ออฟไลน์ ฅนอยุธยา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 02:50:37 »
ตามพี่ๆข้างบนเลยครับ  ผมว่าที่น่าทำก่อน คือจุดธูประลึกถึง พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และหลวงปู่เปิ่น กราบขอขมาอภัยที่ล่วงเกินไป
และมีโอกาสก็มาให้พระอาจารย์เป่าครอบอีกทีครับ

ปล.ในแง่คิดผม... มันไม่ได้ผิดข้อห้ามการสักยันต์ของวัดบางพระเลยแม้แต่ข้อเดียว
แต่มันไปผิดคำสอนโบราณของพวกคนเล่นของ  เพราะข้อห้ามมี 20 กว่าข้อได้....
แต่ข้อห้ามของการสักยันต์ที่วัดบางพระ ห้ามทำผิดอยู่ 5 ข้อครับ  ขออนุญาตไม่เอ่ยถึงว่ามีอะไรบ้างนะครับ เพราะถือว่าต้องรู้ทุกคนอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 10:15:55 »
ไม่สบายใจก็ไปที่วัดให้อาจารย์ท่านครอบให้แล้วบอกท่านว่าโดนอะไรมา .........ประมาณนี้ครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 01:33:27 »
ถ้าเป็นทางเหนือ จะอาบ ขมิ้น ส้มปล่อย กันครับ ถือว่าล้างเอาของเสียของไม่ดีออกไปครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 03:14:10 »
ไปวัด ชาร์ตแบตฯ อาการจะดีขึ้นแน่นอน
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ m_surat

• ตติยะ
    • MSN Messenger - mfineart@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 05:33:22 »
ขอบคุณ พี่ ทุก คน มาก คับ ที่ ให้ คำ ปรึกษา

แต่ ว่า กว่า ผม จะ ได้ ไป ที่ ก็ ต้อง ปิด เทอม อะ คับ

ยัง ผม ก็ จะ รอง ไป ทำ ดู ตาม วิธี ที่ แนะนำ กัน มา นะ คับ

ขอบคุณ คับ :054: :054: :054: