ผู้เขียน หัวข้อ: เอาพระสายวัดกลางบางแก้วมาให้ชมกันครับ  (อ่าน 1998 ครั้ง)

ออฟไลน์ nums24

• ฉัฏฐะ
  • *
เป็นพระของเพื่อนผมครับพอดีเพื่อนเป็นลูกศิษย์สายวัดกลางครับเก็บแต่ของวัดกลางเห็นพระสวยดีครับก็เลยนำมาให้ชม
เพื่อนผมโทรมาบอกว่าหาหลวงปู่ให้ผมได้แล้วครับเป็นรุ่นพิเศษย้อนยุคปี37 กับปี38 ดีใจครับอยากให้ถึงพรุ่งนี้เร็วๆครับ
อยากเห็นหลวงปู่แล้วครับพรุ่งนี้จะถ่ายมาให้ดูครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ของดีดีทั้งนั้นเยอะเลยนะครับ ไว้จะรอดูภาพพรุ่งนี้นะครับ เนื้อผงยาคงหอมน่าดูเลย สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เยอะแยะไปหมดเลยสุดยอดครับ ชอบหนุมาน จังครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
ผงยาหอมมากเลยครับ เม็ดยาของหลวงปู่ผมก็เนรมิตให้ไปอยู่ในตัวผมเรียบร้อยแล้วครับ เพื่อนบอกว่าเป็นยาสมุนไพรครับก็เลยเนรมิตไป 5 เม็ดครับ :005: :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
โอ้ว...มีแต่ของดีๆทั้งนั้นเลย... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ผงยาหอมมากเลยครับ เม็ดยาของหลวงปู่ผมก็เนรมิตให้ไปอยู่ในตัวผมเรียบร้อยแล้วครับ เพื่อนบอกว่าเป็นยาสมุนไพรครับก็เลยเนรมิตไป 5 เม็ดครับ :005: :005:

ก็เป็นสิ่งดีนะครับ แต่น่าเสียดายนะ จริงๆน่าจะเอาไว้ใช้ในยามฉุกเฉินหรือป่วยหนักจริงๆครับค่อยอาราธนาตามตำรับแล้วจึงกิน ยาของหลวงปู่ท่านช่วยเหลือคนมามากมาย ตัวผมเองก็มีประสบการณ์จากยาหลวงปู่ในการให้ไปช่วยเหลือคนมากนักครับ แบบว่าเรื่องไม่น่าเชื่อหมอเองยังงงเลยล่ะครับ

ปล.พระทั้งหมดนั่นเพื่อนหามาให้เหรอครับ  หรือไปปล้นที่ไหนมานั่น มากมายเหลือเกินครับพี่น้อง  :015:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงาม สุดยอดทุกองค์เลย ครับ ......ของเพื่อนเหรอครับ นี่ เยอะแยะไปหมดเลยนะครับ แบบว่าสุดยอด

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวยไปหมด ที่คนชอบสุดเป็น หนุมาร  02; ครับ ชอบมาก

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
  โอ้ว...............พูดไม่ออกครับท่าน
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

• ฉัฏฐะ
  • *
ครับของเพื่อนผมหมดเลยครับ ที่ผมพอรู้มานะครับที่บ้านเพื่อนแต่เป็นของแม่เพื่อนอะครับมีพระของหลวงปู่เปิ่นมีเป็นกล่องเลยครับแต่น่าเสียดายที่ตู้พระของแม่เพื่อนเปิดไม้ได้เพราะแม่
ได้เอาตู้อีกใบมาปิดทับตู้ที่เก็บพระไว้ครับนานๆแม่ถึงจะเปิดตู้มาทำความสะอาดสักครั้งอะครับนี้ก็ว่าถ้าแม่เปิดตู้เมื่อไหร่ก็ว่าจะขอมาสักองค์สององค์ครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
โฮ้ว งามๆ ทั้งนั้น เลย นะครับ  :074:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
สวยงามมากเลยนะครับผม  มีเยอะจิงๆๆ :015: