ผู้เขียน หัวข้อ: วัดบางพระ นครปฐม ช่วงไปวัดกันเถอะ...by cho.  (อ่าน 14989 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
เคยได้รับ PM จากเด็กใหม่.. สอบถามรายละเอียดมา...
และอีกหลายครั้งเคยมีสมาชิก PM มาถาม...

น่าจะเป็นประโยชน์ไม่น้อยกับน้องใหม่ๆ.. ที่ยังไม่เคยไปวัด..

คำถามสุดฮิต..คือ..วัตถุมงคลทางเมตตา มีอะไร? มหาอุต-คงกะพัน? โชคลาภ-ค้าขาย....

พี่โชว..ขออนุญาตตอบผ่านทางเว็บบอร์ดอีกครั้งค่ะ.. เด็กใหม่..

การไปสักยันต์กันตามกุฎิต่างๆ คือกิจกรรมหลังจากการเข้ากราบสังขารหลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ... ......

ถ้าหลวงพ่อสำอาง เจ้าอาวาสอยู่ ก็บูชาพานลงนะหน้าทอง ลงทั่วหน้าเลย เป็นสิริมงคล......

ใครจะแอบนำกระเป๋าสตางค์ใบเขื่องให้ท่านจารยันต์ให้....หลวงพ่อท่านก็จะเมตตาลูกศิษย์ค่ะ..
แหมกระเป๋าสตางค์ก็เรียกเงิน เรียกทรัพย์.. ใบตุงๆ ทั้งเงินทั้งบัตรเครดิต เอ๊ะหรือจะเป็นตั๋วจำนำ อันนี้ไม่ทราบ..  :009:
..

บริเวณกุฎิเจ้าอาวาส หลวงพ่อสำอาง มีวัตถุมงคลให้เลือกเช่าบูชาได้อย่างจุใจ......

ปี่เซี้ยะ ไซดักเงินดักทอง......

.นางกวัก ชูชก เยอะแยะ.....

หา..มีดหมอ...ทันหลวงพ่อเปิ่นก็ยังมีให้เช่าหา (โอ้ย....น่าจับจองนะ.. ด้ามงา ด้ามกระดูช้างแกะหัวเสือ..คนเช่าหน้าตาเป็นไงนะ....

ต้องหล่อโหด แบบจอมขมังเวทย์นี่หละ มันต้องหยั่งซี่.. ....นั่นใคร? อ่อ.. อาจารย์เหน่ง..กะเจ้าของสกู๊ปคล้องกล้องออกเดิน(เป็นเรื่องทุกที..)
รอมา 9 เดือนสมใจก็วันนี้หละ..
..

ผู้หญิงหละ.. มีอะไรเก๋ๆ บ้าง.. กำไลหิน สวยมากๆนะขอบอกเลย......

......

เศียรพ่อแก่ กุมาร รูปหล่อหลวงพ่อเปิ่นรมดำ สีเพ้นท์ เศียรต่างๆ มากมายเหลือคณานับ ......

เช่าบูชากันเป็นสิริมงคล เป็นที่ระลึก..ฝากความห่วงใยกัน..จากศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นของเรา

สุดท้ายมาพูดคุยกันผ่านเว็บบอร์ดนี้หละ.. แลกเปลี่ยนความรู้เรื่องlสักยันต์-วัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น และเกจิ-อาจารย์ต่างๆ ทั่วไทย.. ทั่วโลกแล้วตอนนี้!

..เจอกันที่วัดบางพระนะ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2552, 12:09:05 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ชอบมีดหมอจังครับ........ :015:นายแบบมีดหมอพี่ศักดิ์ดานี้เองนึกว่าใคร......  :002:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
idea สร้างสรรค์ :015:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

TUM

• บุคคลทั่วไป
พี่ชลาพุชะ ไม่ใช้หรอครับ ที่ได้บูชามีคหมอ ด้ามใหม่ครับ อิจฉา จัง

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ถ่ายออกมายังผมก็ดู  [shake]ผู้ร้ายเห็นๆ[/shake][/glow][/size]
บางมุมผมชอบมากเลย ถ่ายได้ดีนะ ไม่ได้แกล้งชมพี่สาวนะถ่ายออกมาได้สวยดีจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2552, 12:26:27 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอถามด้วยความสงสัย ไม่ทราบว่ารูปนี้  

พื้นแบลคกาวที่วางหัวเสือ  2 อันนี้ คือ .....กล่องลองเท้าญี่ห้อนึงใช่หรือไม่ ครับ
ถ้าใช่ไม่เป็นการลบหลู่เหรอครับ เห็นมีคนบอกมา ครับ สงสัยเลยอยากถาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2552, 12:47:26 โดย {{{เอ็ม}}} »

ออฟไลน์ SiMPle

• ฉัฏฐะ
  • *
^
^
^
น่าจะเป็นกระเป๋าเงิน หรือไม่ก็กระเป๋าสะพายมากกว่ากระมังค่ะ  เดาเอานะ

( เหมือนเคยเห็นแว๊บ ๆๆ ว่ายี่ห้อนี้เค้าไม่ได้ทำรองเท้าอย่างเดียว )
เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ดุจเกลือเค็มนิดหน่อยด้อยราคา
ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
^
^
^
น่าจะเป็นกระเป๋าเงิน หรือไม่ก็กระเป๋าสะพายมากกว่ากระมังค่ะ  เดาเอานะ

( เหมือนเคยเห็นแว๊บ ๆๆ ว่ายี่ห้อนี้เค้าไม่ได้ทำรองเท้าอย่างเดียว )

เอ่อเหรอ ครับ  ขอบคุง
ไม่มีอะไรแค่สงสัย เห็นกล่องขนาดพอเหมาะ ก็ถ้านึกว่าใช่ ก็ดูไม่เหมาะสมอะมั้ง ครับ เท่านั้นเอง
เพราะยี่ห้อนี้ เป็นยี่ห้อของเครื่องแต่งกาย แต่เอาหัวเสือมาวาง ซึ่งมีครูบาอจารย์ลง ผมก็ว่าดูแปลกดี
ที่ถามไม่มีอะไรอะครับ สงสัยเฉยๆ ไงก็ขอบคุงละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2552, 01:30:28 โดย {{{เอ็ม}}} »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
...มุมบูชาวัตถุมงคลอยากจะมองนานๆครับ

ขอบคุณฯพี่ cho presley  ที่เก็บบรรยากาศมาให้ชมครับ...

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ชอบมีดหมอเหมือนกัน ครับ
ที่วางไว้ให้บูชา ทันหลวงพ่อเปิ่นปลุกเสกหรือหรือเปล่า ครับ
ท่านใดพอทราบรายละเอียดมีหมอของทางวัดบางพระบ้าง ครับ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ชอบมีดหมอเหมือนกัน ครับ
ที่วางไว้ให้บูชา ทันหลวงพ่อเปิ่นปลุกเสกหรือหรือเปล่า ครับ
ท่านใดพอทราบรายละเอียดมีหมอของทางวัดบางพระบ้าง ครับ

ผมเคยสร้างกระทู้ไว้แล้วครับ หากยกข้อมูลและภาพมา จะกลายเป็น ทับซ้อนกระทู้ไปhttp://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11038.html

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนพี่โช สำหรับภาพนะครับผม :114:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมก็อยากได้ครับแต่ทันไม่ทันหลวงปู่ผมก็จะเช่าครับผมก็มีผ้ายันต์ของหลวงพ่อสำอางค์ด้วยครับวันไหนผมจะถ่ายรูปมาให้ดูครับผมจะให้รุ่นพี่เข้าให้ครับมี2ผืน
รักและศรัทธา

• อัฏฐมะ
สรุปว่าไงนี่รูปนี่พี่โชวเคลียเลย ตามที่รู้จักพี่มา ผมว่าพี่คงคิดได้อยู่มั่ง ว่าอะไรเหมาะสมไหม แต่อยากรู้ เคลียด่วน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2552, 08:24:40 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
ทำไมตอนที่ผมซื้อpaul smith มารู้สึกว่ากระเป๋าจะไม่ได้ใส่แบบนี้นะครับจะว่าน้ำหอมก้อไม่ใช่

เพราะผมเคยมีอยู่กล่องจะเป็นอีกแนวนึง

แล้วอีกอย่างถ้าเป็นเสื้อผ้าเค้าไม่ใส่กล่องให้นะฮุฮุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2552, 10:39:12 โดย นายตะกรุด »
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ดีใจแทนคุณชลาได้มีดหมอง๊าม งาม เล่มใหม่ อ้าว!แล้วมีดพยาบาล เล่มเก่าล่ะ ....
...ขอบคุณคุณ cho สำหรับภาพงามๆ ทำให้หายคิดถึงไปเยอะ [คิดถึงวัดบางพระน่ะ]
ไงๆ ก็ต้องช่วยเหลือกัน วัดบางพระเป็นของศิษย์ทุกคน...
...................................................................................ลุงต้อเจ้าเก่า.......................................................

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
สรุปว่าไงนี่รูปนี่พี่โชวเคลียเลย ตามที่รู้จักพี่มา ผมว่าพี่คงคิดได้อยู่มั่ง ว่าอะไรเหมาะสมไหม แต่อยากรู้ เคลียด่วน

ประทานโทษ นะครับ

ช่ายกล่องรองเท้าป่าวครับ

Paul Smith

^^

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส

ดูจากลายตรงมุมล่างขวาพิจารณาว่าเป็นลายผ้าครับ  กล่องคงไม่ใช่ลายแบบนี้  คิดว่าเป็นลายกระเป๋าน่า! อย่าคิดมาก
                                                  ............ลุงต้อ....ฟันธงงงงงงงงงงงงง!

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
ขอบคุณพี่โช สุดสวยที่นำข้อมูลดีดี มาให้ครับ วันหลังพาไปเที่ยวด้วยนะครับ อิอิ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
คุณชลาพุชะเดียวกับกับที่บอร์ดอาจารย์เหน่งไหมครับ พอดีกำลังศึกษาข้อมูลสำนัก อ.ประโยชน์ครับ  ทำงานอยุ่แถวอโศก เพื่อจะได้แวะไปหาท่านครับ แนะนำผมบ้างครับ ยินดีได้รุ้จักครับ

http://www.meeboard.com/view.asp?user=arjanneng&groupid=2&rid=87&qid=83

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ eak15

• จตุตถะ
  • อย่ากลัวการทำดี
    • MSN Messenger - eak.thai@hotmail.com
ต้องเริ่มไปวัดบ่อยๆละเรา :050:อยากได้ของดี
จงกระทำความดีอย่าท้อถอย วันละน้อยค่อยๆเป็นค่อยๆไป
การทำดีที่ได้อยู่ที่ใจ ทยอยใช้กรรมเถอะจะเกิดดี

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ขอถามด้วยความสงสัย ไม่ทราบว่ารูปนี้ 
พื้นแบลคกาวที่วางหัวเสือ  2 อันนี้ คือ .....กล่องลองเท้าญี่ห้อนึงใช่หรือไม่ ครับ
ถ้าใช่ไม่เป็นการลบหลู่เหรอครับ เห็นมีคนบอกมา ครับ สงสัยเลยอยากถาม

กรุณาดูคำตอบในหัวข้อ คาใจ.. ไขรหัสรับ Paul Smith VS วัตถุมงคลวัดบางพระนะคะ
click ดูจิ....http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11207.html

ทำไมตอนที่ผมซื้อpaul smith มารู้สึกว่ากระเป๋าจะไม่ได้ใส่แบบนี้นะครับจะว่าน้ำหอมก้อไม่ใช่
เพราะผมเคยมีอยู่กล่องจะเป็นอีกแนวนึง
แล้วอีกอย่างถ้าเป็นเสื้อผ้าเค้าไม่ใส่กล่องให้นะฮุฮุ

น้องซื้ออะไรที่เป็น Paul Smith มาคะ?  กล่องเป็นแบบไหนคะ? 
ถ้ามีไรสงสัยน้องตะกรุดและน้องเอ็มมีเบอร์โทรศัพท์พี่โชวนะคะ โทรถามเลยค่ะ.. หรือยิงมาเหมือนเดิมก็ได้ มีบริการ Call Back Service เมื่อคุณยิงมา :009: ถ้าจะคุยพร้อมกัน 3 สาย พี่โชวก็ยังมีบริการ Call Conference ประชุมสายเหมือนที่เราเคยทำกันในอดีตค่ะ. บริการทั้งหมดฟรีนะคะ by P'Cho เหมียนเดิม...

แวะไปดูตัวอย่างกล่อง ถุงที่กะทู้นี้ได้เลยนะคะ.. ขอบคุณค่ะ..
.

คาใจ.. ไขรหัสรับ Paul Smith VS วัตถุมงคลวัดบางพระนะคะ
click ดูจิ....
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11207.html

• อัฏฐมะ
คุณชลาพุชะเดียวกับกับที่บอร์ดอาจารย์เหน่งไหมครับ พอดีกำลังศึกษาข้อมูลสำนัก อ.ประโยชน์ครับ  ทำงานอยุ่แถวอโศก เพื่อจะได้แวะไปหาท่านครับ แนะนำผมบ้างครับ ยินดีได้รุ้จักครับ

http://www.meeboard.com/view.asp?user=arjanneng&groupid=2&rid=87&qid=83
มีอะไร พีเอ็มมาก็ได้ครับ หากตอบได้ก็จะตอบหากตอบไม่ได้ก็จะไปค้นขว้าให้นะครับ ผมก็ศิษย์รุ่นหลังๆครับ

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17

มีอะไร พีเอ็มมาก็ได้ครับ หากตอบได้ก็จะตอบหากตอบไม่ได้ก็จะไปค้นขว้าให้นะครับ ผมก็ศิษย์รุ่นหลังๆครับ

ขอบคุณมากครับ