ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ  (อ่าน 1556 ครั้ง)

ออฟไลน์ rpca65

• พิกุลบุนนาคบาน กลิ่นหอมหวานซ่านขจร แม้นุชสุดสายสมร เห็นจะวอนอ้อนพี่ชาย เต็งแต้วแก้วกาหลง บานบุษบงส่งกลิ่นอาย หอมอยู่มิรู้หาย คล้ายกลิ่นผ้าเจ้าตราตรู มลิวันพันจิกจวง ดอกเป็นพวงร่วงเรณู หอมมาน่าเอ็นดู ชูชื่นคิดวนิดา.........
  • จตุตถะ
    • อีเมล
รบกวนด้วยครับ
« เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 05:54:30 »
ดูให้หน่อยนะครับ

ด้านหน้าเหรียญเขียนว่ารุ่นพิเศษ
ด้านหลังปี ๒๕๓๗
คือรูปรสกลิ่นเสียงไม่เที่ยงแท้
ย่อมเฒ่าแก่เกิดโรคโศกสงสาร
ความตายหนึ่งพึงให้เห็นเป็นประธาน
หวังนิพพานพ้นทุกข์สนุกสบาย
.
ซึ่งบ้านเมืองเคืองเข็ญถึงเช่นนี้
เพราะโลกีย์ตัณหาพาฉิบหาย
อันศีลห้าว่าอย่าทำให้จำตาย
จะตกอบายภูมิขุมนรก
..............................

ประการหนึ่งซึ่งขาดพระศาสนา
ทั้งโลกาเกิดทุกข์ถึงยุคเข็ญ
ซึ่งจะหลับดับร้อนให้ผ่อนเย็น
ก็ต้องเป็นไมตรีปรานีกัน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: รบกวนด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 06:00:37 »
เหรียญนั่งเสือ ย้อนยุครุ่นแรก สร้างขึ้นในปี ๒๕๓๗ ประสบการณ์ดีมากครับรุ่นนี้

พระผงอาเสี่ยใหญ่ สร้างขึ้นในปี ๒๕๓๕ แท้ทั้ง 2 องค์ครับดีใจด้วยนะครับ ...  :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2552, 06:00:59 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

• พิกุลบุนนาคบาน กลิ่นหอมหวานซ่านขจร แม้นุชสุดสายสมร เห็นจะวอนอ้อนพี่ชาย เต็งแต้วแก้วกาหลง บานบุษบงส่งกลิ่นอาย หอมอยู่มิรู้หาย คล้ายกลิ่นผ้าเจ้าตราตรู มลิวันพันจิกจวง ดอกเป็นพวงร่วงเรณู หอมมาน่าเอ็นดู ชูชื่นคิดวนิดา.........
  • จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 06:09:18 »
ขอบคุณมากครับพี่โจรสลัด
ผมฝากตัวเป็นศิษวัดบางพระด้วยคนนะครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 06:24:37 »
รูปชัดขึ้นครับ
รบกวนอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 07:22:00 »
ขอบคุณมากครับพี่โจรสลัด
ผมฝากตัวเป็นศิษวัดบางพระด้วยคนนะครับ

ยินดีต้อนรับสู่เว็บวัดบางพระ ว่างๆ ไปทำบุญที่วัดบางพระ นครปฐม นะครับ

ฝากตัวกับหลวงพ่อเปิ่นเลยครับ ... บารมีหลวงพ่อคุ้มครอง ...   :089:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 07:51:34 »
ผมเคยนั่งรถตู้แล้วพบเหนรุ่นนี้หน้ารถตู้(ที่งขลาน่ะครับ)

อยากได้  แต่ไม่กล้าออกปากขอ

สวยงามมากเลย 

ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 07:28:42 »
เปิดตัวมา2เหรียญ แท้ สวย ประสบการณ์เยี่ยม พุทธคุณสุดยอด ยินดีด้วยครับ ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ nums24

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 07:15:52 »
เหรียญพิเศษมี 2 รุ่นนะครับเป็นรุ่น37 กับ38 ครับแต่เหรียญสวยดีครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 10:04:31 »
เหรียญสวย ราคาเบา พุทธคุณเท่ากัน... :016:

อีกเหรียญที่น่าเก็บครับ..ปี21 เสือเผ่น

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 11:17:43 »
สวยๆทุกเหรียญเลยครับ แต่เหรียญ ปี21 นี่สิ ไม่ทราบว่าคุณ big tod พอจะเหลือแบ่งให้บูชาสักองค์ไหมครับ  :054: