ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามยันต์ครับ  (อ่าน 2088 ครั้ง)

ออฟไลน์ rpca65

• พิกุลบุนนาคบาน กลิ่นหอมหวานซ่านขจร แม้นุชสุดสายสมร เห็นจะวอนอ้อนพี่ชาย เต็งแต้วแก้วกาหลง บานบุษบงส่งกลิ่นอาย หอมอยู่มิรู้หาย คล้ายกลิ่นผ้าเจ้าตราตรู มลิวันพันจิกจวง ดอกเป็นพวงร่วงเรณู หอมมาน่าเอ็นดู ชูชื่นคิดวนิดา.........
  • จตุตถะ
    • อีเมล
สอบถามยันต์ครับ
« เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 06:04:06 »
ใต้เก้ายอดคือยันต์อะไรบ้างครับ

ปล.ผมอยากรู้จัก ฝากเนื้อฝากตัว
และร่วมก๊วนกับพี่ๆชาวwebจะทำอย่างไรได้บ้างครับ
คือรูปรสกลิ่นเสียงไม่เที่ยงแท้
ย่อมเฒ่าแก่เกิดโรคโศกสงสาร
ความตายหนึ่งพึงให้เห็นเป็นประธาน
หวังนิพพานพ้นทุกข์สนุกสบาย
.
ซึ่งบ้านเมืองเคืองเข็ญถึงเช่นนี้
เพราะโลกีย์ตัณหาพาฉิบหาย
อันศีลห้าว่าอย่าทำให้จำตาย
จะตกอบายภูมิขุมนรก
..............................

ประการหนึ่งซึ่งขาดพระศาสนา
ทั้งโลกาเกิดทุกข์ถึงยุคเข็ญ
ซึ่งจะหลับดับร้อนให้ผ่อนเย็น
ก็ต้องเป็นไมตรีปรานีกัน

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: สอบถามยันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 06:17:44 »
          ต่ำลงมาเป็นสาริกาครับ แต่ ลงมาอีกไม่รู้เหมือนกันเดายาก แล้วพระอาจารย์ รูปใด หรือ อาจารย์ ท่านใดเมตตาครับ สวยดี นะครับ นี่ขนาดน้ำมันนะครับ

ออฟไลน์ rpca65

• พิกุลบุนนาคบาน กลิ่นหอมหวานซ่านขจร แม้นุชสุดสายสมร เห็นจะวอนอ้อนพี่ชาย เต็งแต้วแก้วกาหลง บานบุษบงส่งกลิ่นอาย หอมอยู่มิรู้หาย คล้ายกลิ่นผ้าเจ้าตราตรู มลิวันพันจิกจวง ดอกเป็นพวงร่วงเรณู หอมมาน่าเอ็นดู ชูชื่นคิดวนิดา.........
  • จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 06:27:28 »
          ต่ำลงมาเป็นสาริกาครับ แต่ ลงมาอีกไม่รู้เหมือนกันเดายาก แล้วพระอาจารย์ รูปใด หรือ อาจารย์ ท่านใดเมตตาครับ สวยดี นะครับ นี่ขนาดน้ำมันนะครับ

หลวงพี่แป๊วเมตตาครับ

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 07:15:21 »
สวยมากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 07:23:32 »
ไม่มีก๊วนครับมีแต่ชาวเว็บวัดบางพระ ...  :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ส.ค. 2552, 07:30:49 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ส.ค. 2552, 07:49:41 »
อืมมม

ขนาดน้ำมันนะครับ

ไม่ลองฝากหลังกับพระอาจารย์ญา

บ้างเหรอครับ

ท่านมือหนักใช่เล่นเลย  ผมโดน3พานก้อนอนหลับสบายล่ะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 07:30:47 »
ข้างใต้เก้ายอด เป็นสาริกาคู่ครับ ยินดีด้วยครับท่าน รักษาของให้อยู่กับตัวตลอดไปนะครับพี่น้อง
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 01:07:27 »
ยินดีด้วยนะครับที่ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่แป๊วท่าน
ส่วนที่ว่าอยากร่วมก๊วน ผมว่า ตั้งแต่ที่ได้ไปสักที่วัดบางพระ
ก็เรียกได้ว่าเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันแล้วแหละครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 06:37:08 »
วันที่ 12 สิงหาคม 2552 ที่วัดบางพระ มีงานบุญครอบคล้ายวันเกิดหลวงพ่อเปิ่น
ว่าก็เชิญแวะเข้ามาที่วัดได้นะครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 11:28:39 »
ยินดีด้วยครับ ต่อไปก็หมั่นสวดมนต์ ทำบุญบ่อยๆ นะครับ

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 02:58:17 »
ด้านล่างสาริกาคู่น่าจะเป็นยันต์พุฒซ้อนนะครับไม่ค่อยแน่ใจเพราะไม่ชัด
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]