ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญจิ๊กโก๋ใหญ่ รุ่น 1 หลวงพ่ออุ้นวัดตาลกง เนื้อเงิน  (อ่าน 6966 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เหรียญนี้เป็นเนื้อเงินครับ ด้านหลังเป็นนารายณ์ทรงครุฑ สร้างปี 2549  จัดได้ว่าเป็นเหรียญที่ปั๊มออกมาได้สวยงามและคม อีกเหรียญหนึ่งครับ
...

...
จำนวนการสร้าง
เนื้อเงิน      450      เหรียญ
เนื้อนวะ      1500    เหรียญ
เนื้ออัลปาก้า 3000    เหรียญ
เนื้อฝาบาตร  1000    เหรียญ
เนื้อตะกั่ว     1000    เหรียญ
เนื้อตะกั่วพิเศษ  60    เหรียญ หลังเรียบจารยันต์ครูลายมือหลวงพ่อ (จารด้านหน้าด้วยครับ)
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เหรียญสวยงามจริงๆครับพี่หอมเชียง เป็น 1 ใน 450 เหรียญซะด้วย...

...ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
เหรียญนี้งามมากครับ เนื้อเงินสะด้วย เป็นรุ่นที่ผมรับจากมือหลวงปู่รุ่นแรกในชีวิตครับ

ตอนนั้นผมไปวัดกับพ่อโดยไม่รู้เรื่องเท่าไหร่ พอพาไปกราบท่าน ท่านก็แจกพระมาให้

หลวงพ่ออุ้น ท่านแจกตอนท่านเพิ่งตื่นจากจำวัดครับ ผมดีใจมากที่ได้รับมาเป็นเนื้อทองแดง

ตอนนั้นเหรียญนี้เพิ่งปั้มเสร็จใหม่ๆ ครับ ความทรงจำดีดีที่วัดตาลกง .....  :054: :054:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยงามมากครับ
ผมมีเหรียญเล็กครับ เนื้อทองแดงครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ของผมเป็นเนื้ออัลปาก้า

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เหรียญเนื้อเงินองค์นี้สวยงามมากครับ ขอบคุณฯพี่หอมเชียงที่นำมาให้ชมนะครับ... :016:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยงามมากครับ
ผมมีเหรียญเล็กครับ เนื้อทองแดงครับ
รบกวนพี่หอมเชียงด้วยครับว่าดี้มั้ยของผมอ่ะครับ  :054: :054:

รบกวนพี่หอมเชียงช่วยพิจารณาด้วยครับ ขอบคุณครับ  :054: