ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่า อ.ญาฝังตะกรุด อยู่ไหม ต้องทำอย่างไรมั่ง  (อ่าน 1081 ครั้ง)

ออฟไลน์ lnwnacub

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากรู้  ว่าตะกรุดเป็นอย่างไร ครับ แล้วก็ ช่วยอะไร ได้ มั่ง เสียค่าครู เท่าไหร่ ครับ ...............ช่วยตอบกันหน่อย นะ ..........

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ไม่เห็นนานแล้วนะครับหัวข้อนี้

อยากลงบ้าง

รอผู้รู้มาบอกกล่าวครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
++ ขอตอบแบบชัดเจน และไม่ต้องถาม-ตอบกันอีก นะคับ

ตะกรุดเป็นเนื้อทองคำดอกเล็กฯเท่าปลายนิ้วก้อย (เล็กมาก)

ช่วยอะไรใด้บ้าง  : มีความเชื่อกันว่า แคล้วคลาดปลอดภัย-เมตตามหานิยม หรือตามแต่จะปราถนาและแล้วแต่คุณจะอธิฐาน ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับวาสนาและการภาวนาของคุณด้วยนะครับ

ค่าครู : หลวงพ่อไม่เคยเรียกครับก้อแล้วแต่วิจารณญาณของผู้รับการฝังครับ ขอให้สมเหตุสมผลก้อแล้วกัน

ฝังวันไหนบ้าง : ฝังทุกวันครับ แต่ต้องขอท่านก่อนที่ท่านจะลงเข็มสักหรือไม่ก้อหลังจากท่านเลิกสักไปแล้ว เพราะการฝังต้องล้างมือด้วยแอลกอฮอล์และท่านคงไม่ล้างบ่อยฯ

คงจะเข้าใจนะครับ นานฯเข้ามาที

ด้วยความเคารพ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย