ผู้เขียน หัวข้อ: ## The X-Files - ภาพงานทำบุญวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่เปิ่น 12 สิงหาคม 2552 ##  (อ่าน 5459 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
วันนี้พวกเราพี่น้องชาวเว็บวัดบางพระ ก็ได้เดินทางมาร่วมงานบุญกันอีกครั้ง.....

บรรยากาศบริเวณ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

นมัสการหลวงพี่เก่งครับ ขอบพระคุณที่เมตตาพระพุทธปาฎิหาร พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู

ท่านผู้การเสือกำลังลงยันต์ที่หน้าปกหนังสือภควา และแจกผ้ายันต์หลวงปู่เปิ่นตามรายละเอียดในหนังสือ

ร่วมกันยกพานไหว้ครู เงินในพานครูใส่ตู้บริจาคทั้งหมด

ท่านผู้การเสือเมตตาลงน้ำมันเสก ลงทอง จารยันต์ที่หน้าผากให้กับ เปรี้ยวปี๊ด ack01 เสน่ห์จันทร์ โจรสลัด

ท่านผู้การเสือเมตตาจารยันต์ที่กระเป๋าสตางค์ให้กับสเน่ห์จันทร์

ท่านK911 และต้นน้ำ สุดหล่อ

ร่วมกันถ่ายภาพเป็นที่ระลึกกับหลวงพี่เก่ง ท่านผู้การเสือ  ต้นน้ำ  นายตะกรุด  ราหู(พี่บอล)

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพบรรยากาศมากจะ พี่เอ็กส์ ...  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณ พี่เอ็กซ์ สำหรับภาพบรรยากาศนะครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ ...{^_^}...

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ดีใจครับ  ที่ใด้ พบหน้า ทักทายกันหลายคน  ยินดีครับ  ที่ใด้รู้จักกัน  :016:

เดี๋ยวรอภาพ น้องชายสุดที่รักของผม มาลงให้ดูน๊ะครับ เห็นบอกว่า ถ่ายใว้เพียบเลยละ  ตาเก่ง  รีบๆ เอามาลงด้วยละ

ปล. ต้องขอโทษ  น้อง โจรสลัด ด้วยละ   ที่ทักผิด   ดีน๊ะ ที่ เอ็กซ์ บอกว่า  โจรสลัดครับ พี่ชาญ  โน่น  ตะกรุด คนโน้น    อ๋ายอาย  ไปละ

มีโอกาศ  คงใด้พบกันอีกน๊ะครับ  ผมว่า  ช่วงออก พรรษา แล้วนั่นละครับ จะลงไปที่วัดอีก  อย่างช้า  ก็  ทอดกฐิน ที่วัดบางพระ นั่นละครับ

แล้วพบกันครับ

ขอบคุณมากครับ  ภาพบรรยากาศ ดีดี ที่มีมาให้ชมกัน :016:

ผมเห็น  ช่างกล้องเยอะมาก  เอามาชมกันหน่อยครับ  ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ :054:

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
บรรยากาศภายในพิธีเจริญพระพุทธมนต์

ทำบุญเลี้ยงพระ 100 รูป

ญาติโยมร่วมงานกันอย่างคับคั่ง

พี่เอ บางแค และพี่อ๊อด เทอร์โบ

พระอาจารย์อภิญญา และท่านโองการยันนะรังสี ดูแลปัจจัยถวายพระ

หลวงพ่อสำอางค์ ประธานในพิธีเจริญพระพุทธมนต์

พิธีกร กล่าวเปิดงาน

ท่านผู้การเสือ กล่าวนำสวด อารธนาศีล

น้องๆ นักเรียนนางรำ...แสดงกันอย่างเต็มที่

ประเคนอาหารคาว หวาน ถวายพระ

....พบกับภาพ งานสรงน้ำเนื่องในวันคล้ายวัดเกิด หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ในกระทุ้หน้าครับ.....

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไม่เป็นไรครับพี่ชาญ ...  :095:  มีคนทักผมผิดบ่อยๆ ว่าพี่ฟีล์มป่ะครับ อยู่บ่อยๆ ..  :007:

ขอบคุณพี่เอ็กสำหรับภาพมากมาย ไว้จะติดตามชมวัดท้องไทร นะครับพี่ ......  :089:

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบพระคุณเป่งอย่างสูงสำหรับภาพบรรยากาศที่นำมาใช้ลูกศิษย์ที่ไม่ได้ไปร่วมงานได้ชม
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
โอ้ยยยยย

นาอิจฉาอยากไปมั่งครับพี่น้อง

ยังงัยก็ขอให้มีความสุขทุกคนนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ไม่เป็นไรครับพี่ชาญ ...  :095:  มีคนทักผมผิดบ่อยๆ ว่าพี่ฟีล์มป่ะครับ อยู่บ่อยๆ ..  :007:

ขอบคุณพี่เอ็กสำหรับภาพมากมาย ไว้จะติดตามชมวัดท้องไทร นะครับพี่ ......  :089:

ไม่ให้อายใด้ยังงัยเล่า เล่นมี รับมุขเงียบอีกน๊ะ  เราก็ทัก จังเบอเร่อ  ตะกรุด  มีการรับ  ครับ อีกน๊ะ ใจร้ายจริงๆ สมแล้วที่ตั้งชื่อว่า  โจรสลัด  ถ้าเอ็กซ์ ไม่บอกว่า ใครเป็นใคร

คงอาย ทักผิดไปอีกนานเลยละ  :004:

ใว้พบกันอีกน๊ะ  โน่นเลย  น่าจะเป็น ทอดกฐิน นั่นละ   แต่ก็ไม่แน่น๊ะ  อาจจะลงไปหา หลวงพี่ต้อย ก่อนงานก็ใด้  อย่าลืมทักทายกันน๊ะ  พี่ๆ น้องๆ กันทั้งนั้น  ศิษย์ วัดบางพระ ทุกๆท่าน

ชาญ  ครับ :054:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชม ครับ
และขอบพระคุณท่านผู้การเสือที่มอบวัตถุมงคลให้ ครับ
และขอบคุณท่านต้นน้ำ ที่ช่วยพาเข้าพบท่านผู้การเสือในวันนี้ด้วย ครับ
 :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2552, 12:31:18 โดย seaghost »
Seaghost

• ผู้คุมกฎ
ขออณุญาต ให้เครดิท เปรี้ยวปี๊ดเจ้าของกล้อง กับฝีมือการถ่ายภาพในวันนี้ด้วยครับ

...ขอบคุณเปรี้ยวปี๊ดมากครับ....

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนพี่เอ็กซ์สำหรับภาพนะครับผม :114:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำภาพบรรยากาศ ที่อบอุ่นของพี่ๆน้องๆ มาฝากนะครับ เสียดายที่ไม่ได้ไปนะ และยินดีกับทุกท่านที่ได้ของดีกลับบ้านวันนี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
ไม่ใด้ไปครับวันนี้ แต่ก้อไปที่วัดบ่อยอยู่แล้ว และระลึกถึงครูบาอาจารย์เสมอครับ

พบกันวันที่ 16 สิงหาคม 2552 ณ วัดบางแวก จรัญสนิทวงศ์ 13 ครับ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมยังไม่มีโอกาศได้ไปร่วมงานครับ
เห็นภาพแล้ว เป็นกันเองและอบอุ่นมากเลยครับ :053:
ขอบคุณที่นำภาพบรรยากาศงานมาให้ชมครับ :089: :089: :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :017: :017:  เราก้อได้ไปงานเหมือนกัน :017: :017:

:049:   แต่อยู่รอบๆๆ    :049: 

:054: :054:   ไว้เจอกันอีกที  ที่วันบางแวก  16  สิงหา นี้  :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่เอ็กซ์และพี่เปรี้ยว มากนะคะ สำหรับภาพ

ขอบพระคุณหลวงพี่เก่งค่ะที่เมตตาพระพุทธปาฎิหาร พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู ให้ครอบครอง
ขอบคุณท่านผู้การเสือค่ะที่เมตตาลงน้ำมันเสก ลงทอง จารยันต์ที่หน้าผาก และจารย์ยันต์ที่กระเป๋าสตางค์ให้ค่ะ

และต้องขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยค่ะสำหรับวัตถุมงคล
ความอบอุ่น ความเป็นกันเอง และรอยยิ้มที่มีให้กัน :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2552, 07:25:09 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆที่เก็บภาพมาฝากครับและขอขอบคุณพี่ต้นน้ำด้วยครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณสำหรับภาพถ่าย ที่เก็บบรรยากาศมาเล่าสู่กันฟังครับ
ขอบคุณทุกท่านที่ไปร่วมงานบุญในครั้งนี้ด้วยครับ ขอให้บารมีหลวงปู่เปิ่น คุ้มครองทุกท่านครับ
:002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2552, 08:37:48 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณฯพี่ ack01 ที่เก็บภาพบรรยากาศมาฝากครับ

น่าเสียดายจริงๆ ไม่ได้ไปครับ เพราะต้องจัดงานที่ศูนย์ครับ  :070:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับที่นำภาพสวยๆมาให้ชม............... :090: :114: :090:...............

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับภาพ ครับ
เสียดายไม่ใด้ไปครับ สักวันผมต้องไปให้ใด้ครับ  :054:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณ คุณลุงผู้การเสือ ที่เมตตาลงน้ำมันเสก ลงทอง จารยันต์ที่หน้าผากให้
พร้อมด้วย ตะกรุด ที่ให้ เปรี้ยว ด้วยความเมตตาเป็นกรณีพิเศษ ด้วยคะ

ขอบคุณพี่นน และ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่าน ที่เมตตามอบ วัตถุมงคล ให้ไว้บูชา
ขอบคุณพี่เอ็กซ์ กับคำบรรยายภาพงานพีธี ด้วยนะคะ :016:

:054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
ยากที่จะได้ ถ่ายรูป ผม

ฮ่าๆ

ไม่มีซักรูปเลย

อิอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ยากที่จะได้ ถ่ายรูป ผม

ฮ่าๆ

ไม่มีซักรูปเลย

อิอิ

อ๊ะๆ อย่าเพิ่งดีใจไป..
เมื่อกี้เห็นแว้บๆในกระทุ้พี่โคมแก้วน๊า :004:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
จัดให้ ท่านนอมอท้อผิด ค่ะ   36;

ออฟไลน์ schoolbus

• ฉัฏฐะ
  • *
 :001: :001:เสียดายครับ ท่องเที่ยวอยู่หลายวัดเลยไปที่วัดบางพระไม่ทัน วันนั้นกว่าจะถึงวัดบางพระก็ประมาณ 16.30น.แล้วครับ  :004: :004:
อดีตรองประธานมูลนิธิปิยสีโล...ผู้ได้ฉายา สืบ ปืนแตก หรือ สืบ ปืนเสีย
พระครูพิทักษ์วีรธรรม (สืบ ปริมุตโต) เจ้าคณะตำบลท่าพระยา
พระอุปปัชฌาย์และเจ้าอาวาส วัดสิงห์ ต.บางแก้ว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ออฟไลน์ topcat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 วันที่ 11 ส.ค. 52 ก่อนวันงาน ผมไป วัดบางพระ ครั้งแรกในชีวิตครับ  มีความเลื่อมใสศรัทธา หลวงปู่เปิ่น มาก่อนหน้าแล้วครับ แต่ยังไม่มีโอกาสได้ไปวัดบางพระ ซะที (ผมอยู่ ภูเก็จ ครับ)
  ได้ไปสักน้ำมัน ยันต์ 5แถว และยันต์ ไก่ฟ้า ที่กุฏิของ พระอาจารย์ ญา บนชั้น 2   ครับ พอสัก เสร็จแล้วรีบกลับครับ ไม่ได้ถามชื่อ หลวงพี่ ครับ   ไม่ทราบหลวงพี่ท่านชื่ออะไร ครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
พี่เอ๊กซ์... ภาพแรกใครกันหนอ  หน้าตาคุ้นๆๆจังแฮะ :095:  เหมือนจะเคยเห็นนะ
ขอบคุณพี่เอ๊กซ์สำหรับภาพบรรยากาศนะคะ นมัสการหลวงพี่ ทุกรูปค่ะ :054:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาศ
ขอกราบนมัสการพระอาจารย์ทุกท่านครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว