ผู้เขียน หัวข้อ: เสือขึ้น  (อ่าน 1924 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
เสือขึ้น
« เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 11:55:20 »
วันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้ไปศาลเจ้าจีนที่ผมไปเป็นประจำ

แต่วันนี้เป็นวันพิเศษก็ตรงที่เป็นวันตรัสรู้ของเจ้าแม่กวนอิม    ผมเข้าไปหาร่างทรงองค์นาจา

ท่านบอกว่าไม่ต้องสั่นนะๆ  ผมก็งงเพราะท่านไม่เคยพูดงี้กับผม  แล้วตอนท่านสวดมนต์

ผมก็เหมือนของจะขึ้น  คล้ายว่าจะเป็นเสือ แล้วท่านก็เป่าที่หัว หายครับลงสนิท

ต่อจากนั้นผมออกมาด้านนอกแล้วพ่อก็บอกให้ไปหาร่างทรงเจ้าแม่เป่าหน่อยจะได้เป็นสิริมงคล

ตอนนี้อยู่ด้านนอกกลางแจ้งคนประมาณร้อยกว่าๆ  ร่างทรงเจ้าแม่จับหัวผม   อยู่ๆผมก็ขึ้นครับ

เป็นเสือแต่ไม่ได้แหกปากครับ  แต่ร้องไห้ ร้องแบบคนร้องไห้เสียงดัง  น้ำตาไหลพรากๆทั้งสองแก้ม  สองมืออยู่ที่พื้นแล้วครับ

แล้วท่านก็นำมือมาจับมือผมพาขึ้นมา แล้วก็หายครับ

คือก็ทั้งงงและก็งงนะครับ ว่าตกลงจีนกับไทยเราก็น่าจะเหมือนกันใช่มั้ยครับ  เพราะศาสนาพุทธเหมือนกัน

แล้วผมของขึ้น เขาก็บอกกันว่าเขามาแสดงความนอบน้อมดีใจต่อองค์เจ้าแม่กวนอิม 

--------------------------------------------------

วันนี้วันเกิดหลวงพ่อเปิ่น  ผมเข้าเว็ปบอร์ดวัดบางพระตั้งแต่เช้ารอมาเรื่อยๆ จนถึงตอนนี้

ผมไม่ได้มีเจตนาไม่ดีใดๆทั้งสิ้นนะครับ  แต่ผมยังไม่เห็นมีสมาชิกคนใด ตั้งกระทู้เกี่ยวกับพ่อเปิ่นเราขึ้นมาเลย

วันนี้เป็นวันเกิดพ่อเปิ่น ผมก็ความรู้น้อยนิด ไม่ทราบว่าจะมีการอวยพรหลวงพ่อได้หรือไม่

แต่ในใจผมคนนี้ มีหลวงพ่อเปิ่น ครูบาอจารย์ที่สักยันต์ให้ผม และพ่อแม่ผู้มีพระคุณตลอดเวลาครับ   :054:

และผมก็เชื่อว่าศิษย์วัดบางพระทุกครก็คิดเหมือนผมเช่นกัน  แต่น่าจะยุ่งๆกับงานที่วัดมากกว่า

บอร์ดเลยเงียบเหงา     ผมขอเปิดละกัน

เนื่องในวันนี้เป็นวันเกิดพ่อเปิ่น   ลูกขอให้พ่อเป็นที่พึ่งของพวกเราชาวโลกตลอดไป 

ขอให้พ่อจงมีแต่ความสุข  และลูกขอขอบคุณที่พ่อช่วยเหลือลูกและครอบครัวในเรื่องต่างๆ

ให้ผ่านพ้นไปด้วยดีจากหนักเป็นเบา  จากทุกข์เป็นสุข และลูกจะยึดมั่นในสัตย์วาจาที่ให้ไว้กับพ่อ

จนกว่าชีวิตจะหาไม่    :090: :089:   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ส.ค. 2552, 11:58:58 โดย Hanu-Marn_Neverdie »
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ตอบ: เสือขึ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 12:03:53 »
ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกศิษย์ ผู้ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบทุกคนครับ สาธุ

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 10:10:17 »
วันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้ไปศาลเจ้าจีนที่ผมไปเป็นประจำ

แต่วันนี้เป็นวันพิเศษก็ตรงที่เป็นวันตรัสรู้ของเจ้าแม่กวนอิม    ผมเข้าไปหาร่างทรงองค์นาจา

ท่านบอกว่าไม่ต้องสั่นนะๆ  ผมก็งงเพราะท่านไม่เคยพูดงี้กับผม  แล้วตอนท่านสวดมนต์

ผมก็เหมือนของจะขึ้น  คล้ายว่าจะเป็นเสือ แล้วท่านก็เป่าที่หัว หายครับลงสนิท

ต่อจากนั้นผมออกมาด้านนอกแล้วพ่อก็บอกให้ไปหาร่างทรงเจ้าแม่เป่าหน่อยจะได้เป็นสิริมงคล

ตอนนี้อยู่ด้านนอกกลางแจ้งคนประมาณร้อยกว่าๆ  ร่างทรงเจ้าแม่จับหัวผม   อยู่ๆผมก็ขึ้นครับ

เป็นเสือแต่ไม่ได้แหกปากครับ  แต่ร้องไห้ ร้องแบบคนร้องไห้เสียงดัง  น้ำตาไหลพรากๆทั้งสองแก้ม  สองมืออยู่ที่พื้นแล้วครับ

แล้วท่านก็นำมือมาจับมือผมพาขึ้นมา แล้วก็หายครับ

คือก็ทั้งงงและก็งงนะครับ ว่าตกลงจีนกับไทยเราก็น่าจะเหมือนกันใช่มั้ยครับ  เพราะศาสนาพุทธเหมือนกัน

แล้วผมของขึ้น เขาก็บอกกันว่าเขามาแสดงความนอบน้อมดีใจต่อองค์เจ้าแม่กวนอิม 

--------------------------------------------------

วันนี้วันเกิดหลวงพ่อเปิ่น  ผมเข้าเว็ปบอร์ดวัดบางพระตั้งแต่เช้ารอมาเรื่อยๆ จนถึงตอนนี้

ผมไม่ได้มีเจตนาไม่ดีใดๆทั้งสิ้นนะครับ  แต่ผมยังไม่เห็นมีสมาชิกคนใด ตั้งกระทู้เกี่ยวกับพ่อเปิ่นเราขึ้นมาเลย

วันนี้เป็นวันเกิดพ่อเปิ่น ผมก็ความรู้น้อยนิด ไม่ทราบว่าจะมีการอวยพรหลวงพ่อได้หรือไม่

แต่ในใจผมคนนี้ มีหลวงพ่อเปิ่น ครูบาอจารย์ที่สักยันต์ให้ผม และพ่อแม่ผู้มีพระคุณตลอดเวลาครับ   :054:

และผมก็เชื่อว่าศิษย์วัดบางพระทุกครก็คิดเหมือนผมเช่นกัน  แต่น่าจะยุ่งๆกับงานที่วัดมากกว่า

บอร์ดเลยเงียบเหงา     ผมขอเปิดละกัน

เนื่องในวันนี้เป็นวันเกิดพ่อเปิ่น   ลูกขอให้พ่อเป็นที่พึ่งของพวกเราชาวโลกตลอดไป 

ขอให้พ่อจงมีแต่ความสุข  และลูกขอขอบคุณที่พ่อช่วยเหลือลูกและครอบครัวในเรื่องต่างๆ

ให้ผ่านพ้นไปด้วยดีจากหนักเป็นเบา  จากทุกข์เป็นสุข และลูกจะยึดมั่นในสัตย์วาจาที่ให้ไว้กับพ่อ

จนกว่าชีวิตจะหาไม่    :090: :089:   

ขอคุณสำหรับประสบการณ์ที่นำมาเล่าให้ฟังครับ  แต่ก็มาสะดุดกับคำว่า ตรัสรู้ นี่แหละครับ เจ้าแม่กวนอิมน่าจะสะสมบารมีพระโพธิสัตย์อยู่ไม่ใช่หรือครับ  เปลี่ยนจาก ตรัสรู้ เป็น บรรลุ ก็น่าจะดีนะครับ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ ไทยแท้

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ส.ค. 2552, 02:25:23 »
บารมีหลวงปู่คุ้มครอง!
เงินหมด ยศยังอยู่

ออฟไลน์ lilFaigHlil

• I Love Liveing Life.I am Happy
  • ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 03:23:48 »
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกคนนะครับ
The StReNgtH tO Get Up : aRe YoU gOiNg tO fInIsH sTrOnG ?

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 06:00:02 »
ผมก็เก็บเหมือนกันครับมีงานประจำปีเดือนกันยาที่วัดแขกสีลมแถวบ้านผม
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 07:09:32 »
นมัสการหลวงปู่ครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 01:47:22 »
ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองผู้ปฏิบัติชอบครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง