ผู้เขียน หัวข้อ: ## The X-Files - วัตถุมงคลที่ได้รับในงานวัดบางพระและวัดท้องไทร12 สค. 52 ##  (อ่าน 4673 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
วัตถุมงคลที่ระลึกได้รับจากพระอาจารย์ และพี่ๆน้องๆหลายๆท่านครับ

แป้งเสก ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ญา และพระพุทธปาฎิหาริย์ พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู จากหลวงพี่เก่ง

วัตถุมงคลที่ระลึกจากท่านผู้การเสือ รูปหลวงปู่เปิ่น เหรียญหลวงปู่เปิ่นด้านหลังแม่นางกวัก และพระผงหลวงปู่เปิ่นรุ่นอาเสี่ยเล็ก

เหรียญหลวงปู่เปิ่น ย้อนยุค ปี2538 จากพี่ชาญ และพระผงหลวงปู่เปิ่น จากท่านโองการยันนะรังสี

พระผงนั่งเสือหลังธรรมจักร จากท่านnok2009    พระนาคปรก อาจารย์ชุม ไชยคีรี  จากท่านราหู

และพระพิมพ์เจ้าสัว หลวงปู่ยิ้ม วัดหนองผักนาก รูปหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี จากgotkung

แม่นางพิม มวลสารพิเศษ ได้รับเมตตาจาก ท่านGearmour

ผ้ายันต์แม่นางพิม จากท่านจรัสกุล (ถวายพระอาจารย์ญา 5 ผืน และแจกจ่ายเพื่อนๆสมาชิกเว็บวัดบางพระที่พบปะกันแล้วครับ)

วัตถุมงคลที่แจกในงานสรงน้ำหลวงปู่อั๊บครับ

ผ้ายันต์แม่นางพิม ผืนนี้บูชามาครับ...

ขอบคุณพระอาจารย์ และพี่ๆน้องๆทุกท่าน ที่เมตตาวัตถุมงคลครับ..

...ขอบพระคุณมากครับ....

พบกันในคราวหน้า ภาพบรรยากาศงานไหว้ครูวัดบางแวก 16 สิงหาคม 2552 ครับ... 06;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2552, 12:27:34 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
โหๆๆๆ ได้ของดีเยอะเลยนะพี่เอ็กซ์   ไม่มีที่เก็บแล้วบอกผมนะพี่ :005:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มีเยอะจังครับท่านack01 :054: :054: :054:
แบ่งให้คนที่ไม่มีอย่างผมบ้างก็ได้นะครับ :002:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ไปวัดมาทีกลับมา คุ้ม เลยนะครับพี่เอ็กซ์ ยินดีด้วยนะครับเยอะมากๆๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
คุ้มเลยนะครับนี่ ได้มาเยอะเลยพี่เอ็กส์ .... ขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่เมตตาแจกวัตถุมงคลมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ....  :089:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
เสียดายจังเลย..........ไม่ได้ไปร่วมงานด้วยเมื่อวานของดีๆทั้งนั้นเลย .........
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ดีใจด้วยน๊ะ เอ็กซ์  ใด้ของดี มาสะสม อีกเพียบเลย

ของพี่  เหรียญย้อนยุค 2538  ใด้มากับมือ หลวงพ่อเปิ่น เลยน๊ะครับ  ใด้มาตอนท่าน มาฉันเพล  ทำบุญที่ร้าน นั่นละครับ  เก็บใว้ ในซองใส่เหรียญ อย่างดี

พี่ก็ใด้มาเยอะ  พอสมควรครับ งานนี้  แบบว่า  กระเป๋า ที่พี่สะพายไปอะ นั่นละ เกือบเต็มกระเป๋า  เอามาฝาก เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่ทำงาน นั่นละครับ

ปลัดขิกเล็กโลหะ  ปลัดขิกไม้ ผ้ายันต์

ใว้พบกันอีกน๊ะ งานหน้า ถ้าไม่พลาด  น่าจะเป็น  ทอดกฐิน ที่วัดบางพระนั่นละครับ :001:

ใว้พบกันครับ  ทุกๆท่านเลย :050:

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
ของดีทั้งนั้นไม่น่าพลาดเลย
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีกับพี่เอ็กซ์ด้วยนะครับ ได้ของดีเพียบเลย น้ำใจจากทุกท่านงดงามจริงๆ ครับ  :015:

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
สมปราถนาทั่วหน้าครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ใครไปวัดท้องไทรวันที่ 12 สิงหาที่ผ่านมาแล้วตกรถไม่ได้รับของแจกบ้างครับ
  เสาร์นี้ ผมเข้าไปวัดตอนเช้า ไปรับได้ครับ
    ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆค่ะ ที่มอบวัตถุมงคลต่างๆมาให้น้องบูชานะคะ
ประทับใจมากๆค่ะ จะเก็บไว้เป็นอย่างดีทุกอย่างเลยค่ะ
ขอบคุณพี่ Gearmour นะคะสำหรับแม่นางพิมพ์

และต้องขอบคุณ พี่ NOK2009 มากๆค่ะ
สำหรับล็อคเก็ตหลวงปู่เปิ่น ด้านหลังเป็นจีวรและเกศาหลวงปู่
ยังไงต้องกราบขอบพระคุณ มากๆค่ะ  :054: :002:

ขอบคุณพี่เอ็กซ์ด้วยนะคะที่ถ่ายภาพให้น้อง :002:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอกราบขอบพระคุณ คุณลุงผู้การเสือ มาก ๆ นะคะ ที่เมตตา เปรี้ยว มาโดยตลอด

ในวันที่ 12 สิงหาคม ท่านได้เมตตามอบ ตะกรุด ให้ เปรี้ยว เป็นกรณีพิเศษ

นอกเหนือจาก วัตถุมงคลอีกหลายชิ้น ตามที่ ท่าน ack01 ได้โพสรูปไว้ด้านบน
ตะกรุด นี้ผ่านพิธีปลุกเสกงานใหญ่ แบบเดียวกับ คุณปอร์  ได้รับรางวัลด้วยค่ะ

ไม้คมแฝก พุทธคุณทางด้านค้าขาย ลงจารลายมือ หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร

อันนี้บูชามาเองค่ะ ไว้ค้าขายที่ร้าน จะได้ขายดี   :016:
แม่ชีที่ดูแลตู้วัตถุมงคล เล่าให้ฟังว่า มีคนบูชาแล้วค้าขายดีมากจริง ๆ ค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
และที่ลืมไม่ได้ พี่ชายที่เมตตาต่อน้อง ๆ มาเสมอ
ขอขอบคุณ พี่บัฟ ที่เมตตามอบ แม่นางพิม เนื้อดิน
เพื่อให้น้อง ๆ ได้บูชากัน  :054:

และขอขอบคุณพี่มี่ สำหรับ ผ้ายันต์ แม่นางพิม มาก ๆ ค่ะ
:054:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
โอ้โห  :074: :074: สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ
มันก็สมควรจะใด้อยู่แล้วครับกับทุกท่านที่ร่วมแรงร่วมใจกันในงานหลวงปู่เปิ่น
ยินดีและดีใจกับทุกท่านที่ใด้รับด้วยน้ะครับ  :053: :053: :053:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
เห็นแล้วเสียดายที่ผลาดไม่ได้ไปครับ ขอบคุณสำหรับภาพครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
วัตถุมงคลดีๆทั้งนั้นเลยครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
แป้งเสกหอมมากๆค่ะ

มีใครใช้กันแล้วมั่งเอ่ย  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
โหๆๆๆ ได้ของดีเยอะเลยนะพี่เอ็กซ์   ไม่มีที่เก็บแล้วบอกผมนะพี่ :005:

ตู้ยังว่างครับ 09;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ส.ค. 2552, 11:00:06 โดย ack01 »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่เอ็กที่นำวัตถุมงคลดีๆมาให้ชมกันครับ
ตู้ยังว่างแต่กล่องพระในตู้น่ะไม่ว่างแล้วนะพี่เอ๊ก ฮ่าๆๆๆ :002:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ