หมวด ข่าวสาร.., คู่มือ.., แจ้งปัญหาและเสนอแนะต่างๆ > แจ้งปัญหาและข้อเสนอแนะต่างๆ

ถ้าต้องการเปลี่ยนชื่อจะต้องทำอย่างไรบ้างครับ

<< < (2/2)

นักรบอาทมาต:

--- อ้างจาก: Gearmour ที่ 13 พ.ย. 2555, 12:33:58 ---
--- อ้างจาก: naklop1911 ที่ 12 พ.ย. 2555, 09:39:56 ---ถ้าเปลี่ยนได้ผมขอชื่อ ไทยๆ ครับ

" นักรบอาทมาต "

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

--- End quote ---

ด้วยความเคารพครับ
อาจจะนอกเรื่อง
  ขออนุญาตเรียนถาม
ที่เปลี่ยนเพราะว่า เรียนวิชาดาบอาทมาต หรือว่า
ได้ทราบถึงวีรกรรมของ "ขุนรองปลัดชู กรมการเมืองวิเศษชัยชาญ"
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

--- End quote ---

ผมชอบชื่อนี้มาน่าจะ 20 ปีแล้วครับ...

หลังจากที่ศีกษาประวัติศาสตร์...

เพราะมีครั้งนึงผมฝันประหลาด  แบบที่ไม่ได้อยู่ในประวัติศาสตร์ตามที่เรียนมา

ผมจึงพยายามหาประวัติศาสตร์ที่หายไปว่าจะเชื่อมโยง กับฝันของผมหรือไม่และอย่างไร

ซึ่งผมก็ได้คำตอบแล้ว   แต่ขออนุญาติเก็บไว้กับตัวเองนะครับ

เพราะเล่าไปมันยาว ที่สำคัญเดี่ยวเขาจะหาว่า ไม่บ้าก็รั่ว

ปล.พอเริ่มส่งพระประกวด ตามงานประกวดพระ ก็ใช้ชื่อนี้ครับ...

แต่ระยะหลังก็เปลี่ยนเป็น  นักรบวิเศษไชยชาญ...ในการส่งพระประกวด

ถ้าบ้านใครสะสมหนังสือภาพพระชนะเลิศการประกวด อาจคุ้นชื่อนี้ครับ

เพราะผมชนะเลิศ โล่รวมหลวงพ่อแพ  โล่รวมเหรียญทั่วไป  โล่รวมพระกริ่งทั่วไป

แต่ที่เขานำมาทำหนังสือ บางเล่มผมอาจส่งไม่เยอะ อาจเห็นพระที่ผมส่งบ้างประปราย

นักรบอาทมาต:
เพิ่มเติมครับแก้ไม่ทัน  พอดีพิมพ์ชื่อด้านบนผิด ต้องเป็น นักรบวิเศษชัยชาญ

ยกตัวอย่างหนังสือบางเล่มที่มีชื่อผม แต่จริงๆมีหลายเล่มอยู่

ปล. อันนี้ไม่น่าจะถือว่าเป็นการโพสรูปพระผิดประเภทนะครับ ลงเป็นข้อมูลอ้างอิงเฉยๆนะครับ

chinbee:
สวัสดีครับผมอยากเปลี่ยนชื่อใหม่จะได้ไหมครับ
ถ้าได้ผมขอเปลี่ยนเป็น ชาย อิสระ ได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

DOR 2/40:
รบกวนเปลี่ยนชื่อให้ด้วยครับ

จาก santisantisampan เป็น อ้วน DOR 2/40

ขอบคุณมากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version