ผู้เขียน หัวข้อ: เขี้ยวเสือหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 3545 ครั้ง)

ออฟไลน์ colt 1911 a1

• ทุติยะ
  • **
เขี้ยวเสือหลวงพ่อเปิ่น
« เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 07:26:34 »
คือผมอยากได้เขี้ยวเสือหลวงพ่อเปิ่นมากๆครับ อยากทราบว่าที่วัดยังมีไหมครับ แล้วทันหลวงพ่อหรือเปล่าครับ ถ้าเรานำเขี้ยวเสือไปเองแล้วให้พระอาจารย์ที่วัดบางพระ ปลุกเสกให้ได้ไหมครับ แล้วพอจะทราบไหมครับว่าที่ไหนมีเขี้ยวเสือแท้ๆบ้างครับ ผมอยู่ สมุทรปราการ ครับ
กระต่ายป่า

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: เขี้ยวเสือหลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 07:42:40 »
 เมื่อวันที่12สิงหาที่ผ่านน้องคนหนึ่งในเวปนี้ได้ไปเช่ามาจากกุฎิใหญ่นะครับ ต้องลองไปหาดูครับที่วัด ทันหรือไม่ทันหลวงพ่อสอบถามหน้าตู้ได้ครับ  หรือจะนำเขี้ยวมาให้หลวงพี่ปลุกเสกก็ไม่น่าจะติดนะครับ เพราะหลวงพี่ท่านเมตตาต่อศิษย์เสมอครับ แต่เลือกให้ดีนะครับว่าเป็นเขี้ยวเสือจริงๆนะครับ  ส่วนเรื่องเขี้ยวเสือที่แท้ๆหาที่ไหนรอให้คนในเวปมาช่วยตอบดีกว่าครับ  เพราะหาผู้รู้จริงๆมาช่วยดีกว่าครับ  ผมเคยเห้นผ่านๆครับไม่อยากฟันธงว่าแท้หรือปลอมนะครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ส.ค. 2552, 07:43:03 โดย คนรักษ์พระ »
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ส.ค. 2552, 10:19:07 »
ของผมเองครับ  :095: สอบถามแล้วครับ จากกุฎิใหญ่ แท้แน่นอนครับ  :016:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 01:51:53 »
ขอให้ได้สมปราถนาครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ส.ค. 2552, 02:14:47 »
ที่วัดบางพระก็ยังมีให้บูชาอยู่นะครับ ทั้งเขี้ยวหมีและเขี้ยวเสือ
ตลอดจนเครื่องรางงาแกะต่างๆก็มีให้บูชาอยู่พอสมควรครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ