ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่าน ปุญญานุสสติ ครับ สิบทัศน์เนื้อดินผสมใบลานเผาครับ  (อ่าน 1988 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เพิ่งจะได้มาครับ ไม่ทราบว่ารุ่นไหนครับ
...

...
อีกองค์นึง เป็นซุ้มเรือนแก้วองค์นี้เผาไฟไม่เสมอกัน สีเลยกระดำกระด่างครับ
...

...
เรียนเชิญเพื่อนๆวิจารณ์ได้เต็มที่เลยนะครับ :002: :002:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยดีครับ ต่ผมดูไม่เป็นคับ :062:
รอผู้มา :093: :093:ธงแล้วกันน้ะครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
งามดีครับ

แต่ผมดูไม่เป็นเช่นกันครับ

รอผู้รู้มาตอบครับ

อิอิ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สิบทัศน์กับโคนสมอปีสร้างใกล้เคียงกันครับราวๆปี๒๔๙๖ (ประมาณเอานะครับอาจคลาดเคลื่อนได้บ้างเล็กน้อย)

โคนสมอออกให้วัดบางช้างใต้ (แถบย่านนี้มาขอบารมีหลวงพ่อเงินกันเยอะครับอาทิ วัดวังน้ำขาว,วัดทุ่งรีฯ) ส่วนตัวชอบนะครับ สภาพอย่างนี้

เจริญพร.

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
นมัสการหลวงพี่เก่งครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลพระหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอมครับ...

...ขอบคุณพี่หอมเชียงที่นำมาให้ชมด้วยนะครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณหลวงพี่เก่งครับสำหรับข้อมูลพระสิบทัศน์

ขอบคุณพี่หอมเชียงที่นำพระมาให้ชมนะครับ