ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้สายตรงเบี้ยแก้ของหลวงปู่บุญ  (อ่าน 3151 ครั้ง)

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ดีครับพี่ๆน้องๆชาวบางพระผมมีเบี้ยแก้ของหลวงปู่บุญมาให้ชมผมเองไม่มีความรู้เลยเรื่องนี้ผู้รู้ตอบให้ด้วยนะครับ เพราะผมจะเอาไว้บูชาแต่ไม่แน่ใจว่าทันหรือใช่ของหลวงปู่จริงไหมเลยขอเจ้าของถ่ายมาก่อน รบกวนด้วยนะครับ :054:

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
                 เท่าทีผมพิจารนาแล้ว
                ผมว่ามันชอบกลนะ
                 ผมเองก้อมีเบี้ยแก้ของหลวงปู่หลายตัวนะ
                และศึกษามาก้อนานนะ ไม่เคยเหนเบี้ยแบบนี้เรยนะ
                ลองถามเจ้าของสิว่าสร้างพ.ศ. ไหน ใครเป็นคนทำนะ
                        ศิษย์  หลวงโด่ง

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ถ้าเป็น ของหวงปู่บุญ ไม่ใช่แน่ ครับ  :075: ลอยจารก็ไม่น่าใช่และครับ

สรุปไม่ดีเลยครับ ของหลวงปู่มีเก๊หลายแบบ ครับ ผม 

ขออภัยนะครับ หากตอบแรงไป ถ้าผิดพลาด ขออภัยด้วยละกัน ครับ

ส่วนตัวผมว่าไม่แท้ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ส.ค. 2552, 08:52:16 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โอ้ ... ส่วนตัวผมไม่ชอบครับแบบนี้ ขอบคุณครับ ...  :089: