หมวด ข่าวสาร.., คู่มือ.., แจ้งปัญหาและเสนอแนะต่างๆ > ข่าวสารจากทีมงาน

เพิ่มหมวด นอกเหตุ เหนือผล

(1/3) > >>

เว็บมาสเตอร์...:
คิดอยู่นานเหมือนกันถึงผลดีผลเสียที่จะเกิดขึ้นเมื่อเปิดหมวดที่เกี่ยวกับเรื่องของ กฎแห่งกรรม หรือ ประสบการณ์วิญญาณ

ซึ่งเป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อน ลึกซึ้ง ยากเกินที่จะเข้าใจและเข้าถึงได้ เมื่อไม่เข้าใจและเข้าไม่ถึง

ก็จะวิภาควิจารณ์ในเรื่องของ กฎแห่งกรรม ไปในทางเสื่อมเสีย ก็จะกลายเป็นอกุศลกรรมติดตัวไป

แต่เนื่องจากมีสมาชิกถามเข้ามากันเยอะพอสมควร และมองเห็นว่าเป็นสิ่งที่เป็นประโยชน์ เป็นบุญกุศลมากมายยิ่งกว่า

ก็เลยตัดสินใจเปิดหมวด นอกเหตุ เหนือผล ขึ้นมาใหม่ครับ

หมวด นอกเหตุ เหนือผล

กฎแห่งกรรม

ประสบการณ์วิญญาณ

*** ขอความกรุณาอย่าตั้งตอบหัวข้อ,.. กระทู้ ด้วยความคึกคะนอง ซึ่งจะไม่ส่งผลดีกกับตัวท่านเอง...

cho presley:
เพียงใช้ปัญญา ไตร่ตรองก่อนนำเสนอความคิดเห็นเชิงสร้างสรรค์ งดการตำหนิ ว่ากล่าว ด่าทอ โชว์พาวแบบไร้สติ.. ไร้เหตุผล เถียงแบบข้างๆ คูๆ

การวิจารณ์ต้องใช้สติปัญญาเป็นอย่างมาก.. คุณมีเวลาคิดก่อนพิมพ์ ดีลีทหรืออีดิทแก้ไข หากอ่านทวนแล้วไม่เหมาะไม่ควร.. แก้ไข..
อยากสร้างภาพพจน์เว็บบอร์ดสุภาพชนให้กับวัดบางพระ..

ผิดตกแก้ไขใหม่น้อมรับคำแนะนำจากหลวงพี่... อนุโมทนามันสมองสร้างสรรค์ เพื่อสรรสร้างคอนเท้นท์ใหม่ๆ ให้กับเว็บบอร์ดวัดบางพระ..โชว

ฮ้าววววววว.. ง่วงแล้ว ง่วงมากๆ แล้วสินะ...โชว. คร่อกกกกก..

โองการยันนะรังสี:
สาธุ ครับหลวงพี่

กรรมใดใครก่อก็ต้องรับสนองผลกรรม นั้น

~เสน่ห์กวาง~:
กราบนมัสการหลวงพี่เว็บค่ะ

เป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อนจริงๆค่ะ ร้อยคนร้อยความเข้าใจ
ร้อยคนร้อยประสบการณ์

นมุษย์ทุกคนเกิดมาเพื่อชดใช้เวรกรรมค่ะ
กวางคิดอย่างนั้น

บางคนเกิดมาทุกข์ทรมานเพราะชาติที่แล้วทำบาปไว้นั่นเอง
เราควรรับรู้เรื่องราวเหล่านี้ แล้ว ลด ละ เลิก ซึ่งสิ่งที่เป็นบาป
แล้วหันมาหมั่นทำบุญทำทาน สร้างแต่กรรมดีกันดีกว่านะคะ :001: 

prathomsak:
ส่วนตัวผมคิดว่าดีครับที่เพิ่มหัวข้อนี้ เพราะผมเชื่อว่ายังมีอีกหลายคนที่เชื่อเรื่องนี้ หรือเคยมีประสบการณ์มาแล้ว ต้องการที่จะแลกเปลี่ยนประสบการณ์กับสมาชิกท่านอื่น หรือเพื่อเป๊น วิทยาทานแก่ผู้อื่น ดีครับ กราบนมัสการหลวงพี่เว็ปครับ :054: :054: :054:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version