ผู้เขียน หัวข้อ: รอยสักยันต์บัวบังใบ  (อ่าน 5516 ครั้ง)

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
รอยสักยันต์บัวบังใบ
« เมื่อ: 01 ก.ย. 2552, 09:44:28 »
สักโดย พระอาจารย์ตูน วัดคณิกาผล  เคยลงไปแล้ว แต่เหมือนกับหายไป เลยลงไว้ใหม่ นะครับ

คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: รอยสักยันต์บัวบังใบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.ย. 2552, 12:53:47 »
ขอบคุณครับพี่ บีม บางกอกน้อย  รูปเล็กไปหน่อยนะครับ    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ย. 2552, 12:54:44 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.ย. 2552, 01:03:43 »
ขอบคุณคุณบีม
และคุณเอ็ม ครับ
  ผมได้รับเมตตาจากพระอาจารย์ญาแล้วสำหรับรอยสักบัวบังใบ
แต่ยังอยากได้จากพระอาจารย์หนุ่มอีกนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ก.ย. 2552, 02:19:10 »
เราไม่ได้สัก  แตได้เป็นตะกรุดห้อยบัวบังใบของอาจารย์หนุ่ม

อยากสักบ้าง

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ก.ย. 2552, 04:09:38 »
ขอบคุณคุณบีม
และคุณเอ็ม ครับ
  ผมได้รับเมตตาจากพระอาจารย์ญาแล้วสำหรับรอยสักบัวบังใบ
แต่ยังอยากได้จากพระอาจารย์หนุ่มอีกนะครับ

ไม่เป็นไรครับ ผมไม่ได้ทำอะไรเลย กำ  :075:

ยินดีกับพี่บัฟด้วยนะครับ ได้ของดีจากพระอาจารย์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ก.ย. 2552, 05:15:34 »
สวยครับสุกๆเลยครับ ลายมือ หลวงพี่ตูน

ขอบคุณพี่ บีม บางกอกน้อย นะครับ ที่เอื้อเฟื้อภาพมาให้ชม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ย. 2552, 05:16:17 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ก.ย. 2552, 06:01:39 »
แหม ... คุณบีมบางกอกน้อย -- หรือว่าวัดพระทรงดีล่ะครับ นำมาให้ชมกันอีกแล้วนะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ก.ย. 2552, 06:47:22 »
ขอสอบถามครับ พระอาจารย์ตูน วัดคณิกาผล อยู่เขตป้อมปราบศรัตตรูพ่าย รึป่าวครับ... :062:

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 ก.ย. 2552, 09:26:12 »
ขอสอบถามครับ พระอาจารย์ตูน วัดคณิกาผล อยู่เขตป้อมปราบศรัตตรูพ่าย รึป่าวครับ... :062:

ใช่ครับ

วัดคณิกาผล อยู่ตรงข้าม สน พลับพลาไชย แขวงวัดเทพศิรินทร์ เขตป้อมปราบฯ กทม

หาไม่ยากครับ

ขอบคุณ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 06:57:21 »

ใช่ครับ

วัดคณิกาผล อยู่ตรงข้าม สน พลับพลาไชย แขวงวัดเทพศิรินทร์ เขตป้อมปราบฯ กทม

หาไม่ยากครับ

ขอบคุณ

ขอบคุณฯครับ ผมไปแถวนั้นบ่อย แต่ไม่รู้ว่ามีพระอาจารย์ตูน เพราะไปก็ไปไหว้มูลนิธิปอเต็กตึ๋งครับ ยันต์แดงเขาสุดยอดครับ... :015:

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ก.ย. 2552, 07:23:05 »
งามมากครับ  :015: