ผู้เขียน หัวข้อ: วัดที่อาจารย์พงค์ กำลังสร้างและวัตถุมงคลต่างๆ  (อ่าน 3955 ครั้ง)

ออฟไลน์ piyapon

• ตติยะ
ซุ้มประตูวัดที่พระอาจารย์พงค์สร้างเองสิงห์หน้าวัดปั้นโดยอาจารย์พงค์รูปหลวงพ่อเปิ่นนั่งหัวเสือปั้นโดยพระอาจารย์พงค์โอ่งน้ำมนต์รูปราหูปั้นโดยพระอาจารย์พงค์แร่เขาอึมครึมหน้ากุฏิอาจารย์พงค์ภาพหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือวาดโดยพระอาจารย์พงค์ฤาษีทุกตนปั้นโดยพระอาจารย์พงค์รูปปั้นหลวงพ่อประทานพรที่อยู่ในกุฏิพระอาจารย์พงค์พระสังฆจายและพระศิวลี-ห้องน้ำที่พระอาจารย์พงค์และลูกศิษย์ร่วมกันสร้างไกล้จะเสร็จแล้วพระสมเด็จและพระท่ากระดานเนี้อแร่พระพิฆเนศเนื้อแร่พระสมเด็จและพระปิดตาเนื้อแร่พระปิดตาเนื้อแร่ผสมและงาแกะรูปเสือและฤาษีตะกรุดหนังเสือและตะกรุดพระพุทธเจ้าซ่อนหา

ออฟไลน์ tou

• ทุติยะ
  • **
อนุโมทนาสาธุครับ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ ผมก็เป็นลูกศิษย์ท่าน ท่านเป็นพระนักพัฒนาไปหาท่านทีไรก็เห็นท่านทำงานไม่ได้หยุด นับถือท่านมากครับ
ขอบคุณคุณ PIYAPON มากครับที่นำภาพบรรยากาศภายในวัดมาให้ชมตอนผมไปล่าสุดยังไม่มีพระสิวลีเลยครับ ฝีมือการปั้นของพระอาจารย์สุดยอดจริงๆ ผมเคยนำภาพวัตถุมงคลของท่านมาลงไว้แล้วครั้งหนึ่งตามลิ้งข้างล่างนี้ครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,12026.html
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับ นำภาพมาให้ชมครับ อาจารย์พงษ์ท่านเป็นพระนักพัตนามากๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ สาม เสมา

• ตติยะ
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์พงศ์ด้วยครับ

อย่างน้อยที่สุด ท่านก็ได้ช่วยนำสายวิชา ตลอดจนบารมีของพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่นไปช่วยกันเผยแพร่นะครับ

อันที่จริงพระอาจารย์ท่านอื่นๆ น่าจะชวยกันนำสายวิชา ตลอดจนบารมีของหลวงพ่อเปิ่นไปช่วยกัน
เผยแพร่ด้วยกันนะครับ น่าจะไปครองวัด หรือสร้างวัดไหม่ๆ สาธุชนทั้งหลายจะได้รู้ว่า ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นท่าน
ได้ร่วมกันสร้างวัด สร้างพระศาสนากันอย่างกว้างขวางนะครับ

ผมคิดว่าที่วัดบางพระของหลวงพ่อท่าน มีอะไรต่างๆครบหมดแล้ว ดังนั้นพระอาจารย์ท่านต่างๆ น่าจะลองขยับขยาย
ไปสร้างวัดอื่นๆกันบ้างนะครับ

ด้วยความเคารพในบารมีของหลวงพ่อเปิ่น ตลอดจนครูบาอาจารย์สายวัดบางพระ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2552, 08:12:49 โดย สาม เสมา »
ลูกศิษย์ ลูกสัก ลูกสัตว์ ๓ ลูกนี้มีความหมาย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณภาพสวยๆและความรู้ใหม่ๆที่ได้นำมาแบ่งปันกันนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
อยู่ที่ไหน หากได้ยินว่า "ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ" เท่านี้ก็อุ่นใจและมีความสุข

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
นมัสการครับ

บอกได้คำเดียวครับว่า "สุดยอด"
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
สร้างความประทับใจยิ่งขึ้นด้วยการเกริ่นนำประวัติท่านอีกสักเล็กน้อย จะเป็นประโยชน์ต่อศิษย์พี-ศิษย์น้องวัดบางพระรุ่นหลังได้เป็นอย่างมาก

ขอบคุณในความเมตตาสำหรับภาพวัดและพระอาจารย์พงศ์ . เสือ หลวงพ่อเปิ่น แร่เขาอึมครึม.. ฯลฯ..   :009: cho presley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ก.ย. 2552, 09:54:57 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ nene

• ทุติยะ
  • **
 :049:อยากไปเยี่ยมท่านบ้าง รบกวนใครทราบทางไปหรือได้แผนที่จะช่วยได้อย่างมาก
รบกวนนะครับ