ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการสักยันต์หน่อยครับ สมาชิกใหม่ครับ  (อ่าน 2497 ครั้ง)

ออฟไลน์ banwangwon

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากสักยันต์ที่วัดบางพระครับ ค่าครูเท่าไหร่ครับสักหมึกครับ และต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ

ผมเคยสักที่อื่นมาแล้วสามารถสักได้มั้ยครับ

ผมอยากสักด้านคงกระพันชาตรี ต้องถืออะไรบ้างครับ

การสักที่นี่ถือพุทธคุณด้านไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ (ถามมากไปหน่อยนะครับ สนใจจะสักจริงๆครับ)

ลายสักยันต์มีอะไรบ้างครับ สามารถดูได้ที่ไหนครับ(ผมอยากสักเกราะเพชรและลายอื่นๆครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2552, 12:37:19 โดย banwangwon »

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ

ธูปเทียนบุหรี่ ยกพานครูนั้น ไปรับได้ที่หน้ากุฏิใหญ่ชุดละ 50 บาทเท่านั้น รายได้เข้าวัดบางพระ

สักยันต์นั้นหากได้ธูปเทียนบุหรี่ดอกไม้ ค่าครู 25 บาทครับ ที่เราจ่ายทั้งหมดเอาเงินเข้าวัด ...  :002:

ผมตั้มครับ มีอะไรปรึกษาได้ครับ ขอบคุณครับ ... :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2552, 12:38:55 โดย ฉัพพัณรังษี »

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
**ค่าครู (เงินกำนัลครู) 25 บาท จะถวายมากกว่าตามกำลังศรัทธาใด้

**เตรียมใจ และความศรัทธา สักที่ไหนมาก้อสักใด้หมด เห็นศิษย์ทางสำนักดังระดับประเทศมากันเยอะแยะ

**ไม่ต้องถือครับ แต่ให้อยู่ในศีล 5 ให้ใด้เท่าที่จะทำ (ทำดีใด้ดี ทำชั่วใด้ชั่ว)

**พุทธคุณ แล้วแต่จะอธิฐานครับ เพราะว่ามีครบอยู่แล้ว

**ดูใด้ที่ ศิษย์เก่าฯ ที่มาสักแล้ว ครับ ขอดูเลย ไม่มีใครหวงครับ

ด้วยความเคารพ

**บ ก น***
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ครับ ตามคำตอบด้านบนเลยครับ ค่าครู ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่หนึ่งซอง
พร้อมเงิน 25 บาท ส่วนมากเลือกลายยันต์ไม่ได้ ไปถึงหันหลังแล้วแต่พระอาจารย์จะให้
(บางกุติสามารถเลือกลายยันต์ได้ แต่ค่าครูตามภาพ) ข้อห้ามสามารถเสิดหาได้จากช่องเสิดหาของทางเวปบอร์ดครับ
มีรายละเอียดที่ค่อนข้างชัดเจนและแน่นอนอย่างมาก
ส่วนพุทธคุณของลายสัก ก็ีมีหลายแบบตามตำรับของหลวงปู่เปิ่นนั่นแหละครับ ทั้งคงกระพัน แคล้วคลาด เมตตามหานิยม
มหาเสน่ห์ โชคลาภ หรือรวมๆก็ครอบจักรวาลครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :017:  ธูปเทียนบุหรี่ ยกพานครูนั้น ไปรับได้ที่หน้ากุฏิใหญ่ชุดละ 50 บาทเท่านั้น รายได้เข้าวัดบางพระ

:073:   สักยันต์นั้นหากได้ธูปเทียนบุหรี่ดอกไม้ ค่าครู 25 บาท(แล้วศรัทธา) ที่เราจ่ายทั้งหมดเอาเงินเข้าวัด
    :053:   ส่วนลายสักแล้วแต่หลวงพี่จะกรุณา  หันหลังอย่างเดียว

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับ สมาชิกใหม่ครับ  ค่าครูและการเตรียมของ ก็ตามนั้นเลย ที่สำพคัญเตรียมตัว เตรียม ใจให้พร้อม พร้อมเมื่ไหร่ มาเจอกันครับ พี่น้องชาววัด บางพระ ยินดีต้อนรับครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ข้อมูลมากันแน่นๆแล้วครับ ที่เหลือก็เตรียมตัวและใจที่มีความศรัทธาอันแรงกล้าไปฝากเหนือฝากตัวกับหลวงพ่อท่านได้เลยครับ
ขอให้ได้สมหวังดั่งปรารถนานะครับท่าน ยินดีกับสมาชิกผู้มีใจรักและศรัทธาในการสักครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เจ๋งเลยครับ ข้อมูลแต่ละท่าน แต่ถ้าอยากรู้อะไรเพิ่มเติม ใช้แถบค้นหาได้นะครับ อาจจะเป็นประโยชน์กับท่าน ไม่มากก็น้อยครับ :002:

ยังไงก็ยินดีต้อนรับนะครับ
:114:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ที่สำคัญที่สุด อย่าลืมเตรียมตัว เป็นคนดี น่ะครับ เพราะเป้าหมายสูงสุดของการสักยันต์น่าจะทำให้เราเป็นคนดีน่ะครับ เพราะพุทธคุณจะคุ้มครองแต่คนดีไม่คุ้มครองคนชั่วแน่นอนครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
รายละเอียดชัดเจนครอบครุมตามพี่ๆทุกท่านบอกกล่าว อยากจะเสริมคือว่า ขอให้ศรัทธาในหลวงปู่เปิ่นของเรา และวัดบางพระ เท่านี้ไปไหนมาไหนก็แคล้วคลาด+อุ่นใจ ณ ที่ทุกสถาน

ออฟไลน์ banwangwon

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านในคำตอบครับผม เห็นให้ถือปฏิบัติศีล 5

ดูท่าทางข้อ 5 ผมจะทำได้ยากสักนิดอ่ะครับ อย่างนี้ยังพอสักได้มั้ยครับ

หรือว่าห้ามผิดศีลโดยเด็ดขาดครับ

คือว่าของผมมันจะเป็น สุรามาเป็นระยะๆ อ่ะครับ 5555555+

ปล.ไปวันไหนดีครับ ที่คนน้อยๆและสักกับพระอาจารย์ท่านไหนได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ย. 2552, 04:04:56 โดย banwangwon »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านในคำตอบครับผม เห็นให้ถือปฏิบัติศีล 5

ดูท่าทางข้อ 5 ผมจะทำได้ยากสักนิดอ่ะครับ อย่างนี้ยังพอสักได้มั้ยครับ

หรือว่าห้ามผิดศีลโดยเด็ดขาดครับ

คือว่าของผมมันจะเป็น สุรามาเป็นระยะๆ อ่ะครับ 5555555+

ปล.ไปวันไหนดีครับ ที่คนน้อยๆและสักกับพระอาจารย์ท่านไหนได้ครับ

ไปได้ทุกวันครับ เสาร์-อาทิตย์คนจะเยอะหน่อย

วันธรรมดาคนก็พอมีบ้าง  พระกับพระอาจารย์ได้ทุกรูปครับ