ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรามหายันต์ วัดบางพระ  (อ่าน 4478 ครั้ง)

ออฟไลน์ narupon

• ทุติยะ
  • **
ตำรามหายันต์ วัดบางพระ
« เมื่อ: 12 ก.ย. 2552, 06:05:14 »
อยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับตำรามหายันต์ ของทางวัดครับ...ผมไปเห็นคนที่มาสักกับหลวงพี่นัน เปิดดูอยู่ แต่ไม่กล้าไปถามรายละเอียด...อยากได้ครับ...ไม่ทราบว่ายังจะพอหาได้อยู่หรือเปล่า...รบกวนด้วยนะครับ
   ปล.จริงๆแล้ว ผมก็ไม่แน่ใจเรื่องชื่อของหนังสือเหมือนกัน...เข้าไปดูข้อมูลในเว็บต่างๆ...เดาว่าน่าจะใช่

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
ตอบ: ตำรามหายันต์ วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.ย. 2552, 06:16:16 »
อดใจรอซักนิดครับ

ตอนนี้กำลังจะมีหนังสือรวบรวมตำนานสักยันต์ของวัดบางพระออกมาตีพิมพ์ครับ

อยู่ในระหว่างรวบรวมข้อมูล  รูปภาพ

***ไม่ใช่ของวัดนะครับ ของสำนักพิมพ์......เดี๋ยวรู้เอง

รออ่านแล้วกันครับ

ด้วยความเคารพ
คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ มัชฌิมา

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.ย. 2552, 01:35:59 »
ขอบคุณครับ :054: :054: :054:
[shake]ไม่มีความสุขใดเท่าการชนะใจตัวเอง[/shake][/glow]

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.ย. 2552, 07:37:40 »
ขอบพระคุณอย่างสูง...แล้วจะรอดูหนังสือนะครับ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ก.ย. 2552, 12:32:38 »
ดี ๆๆๆ  เลย ครับ
เห็นมีหลายสำนักพิมพ์ที่พิมพ์ออกมา
แบบว่ารวมๆ กัน 2-3 อาจารย์ ซึ่งก็มีของวัดบางพระด้วย
แต่ก็มีข้อมุลซ้ำๆ กัน และมีรายละเอียดเกี่ยวกับยันต์ต่างๆ น้อยมาก

ถ้ามีการรวบรวมเฉพาะตำนานเฉพาะของวัดบางพระอย่างเดียวอย่างละเอียด( ยิบ  :002: )
หวังว่าและน่าจะเป็นประโยชน์กับศิษย์วัดบางพระ รวมถึงผู้ที่ต้องการศึกษาและ
คนที่กำลังตัดสินใจที่จะมาเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ นะครับ

จะรอติดตามครับ  หากท่านได้ทราบว่าหนังสือจะออกวางเมื่อไร  ก็อย่าลืมมาบอกกันด้วยนะครับ  :015:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ก.ย. 2552, 01:29:12 »
ประกาดให้รุด้วยนะครับ

สนใจอย่างยิ่ง
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ก.ย. 2552, 07:21:01 »
ขอลงชื่อจองด้วยครับ
น่าสะสม..สนใจอย่างยิ่งขอรับกระผม

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ก.ย. 2552, 07:37:44 »
ตำราหรือหนังสือเล่มอื่นๆที่พอจะหาดูรูปยันต์ต่างๆได้...พอรู้จักกันบ้างมั้ยครับ...ช่วยแนะนำด้วยเน้อ...

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ก.ย. 2552, 07:40:42 »
เท่าที่ผมเคยเห็นและเก็บสะสมไว้ก็มี หนังสือ ตำรายันต์ 108 พิศดาร กับคัมภีร์ตัวนะ กับคาถาต่างๆของท่าน
อ.เทพ สาริกบุตรครับ สามารถซื้อหาได้ตามร้านหนังสือเก่า ตามตลาดหนังสือจตุจักรก็มีครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ไทยแท้

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 10:35:50 »
รอชมหนังสือ!!!
เงินหมด ยศยังอยู่

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 11:31:14 »
ผมจะรออ่านคราบ

หนังสือมหายันต์

วัดบางพระ...........

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 08:00:22 »
อ่ะน่ะ

ส่วนตัวผม

ชอบโปสเตอร์รวมยันต์ที่ติดบนกุฏิหลวงพี่ญา หลวงพี่นัน อ่ะครับ

อยากมีไว้ติดห้องนอน

:025:  :025:  :025:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 ก.ย. 2552, 08:22:44 »

ตำราหรือหนังสือเล่มอื่นๆที่พอจะหาดูรูปยันต์ต่างๆได้...พอรู้จักกันบ้างมั้ยครับ...ช่วยแนะนำด้วยเน้อ...

ลองไปเดินดูที่ท่าพระจันทร์นะครับร้านหนังสือจะอยู่ติดกับวัดมหาธาตุ ฝั่งตรงข้ามกับธรรมศาสตร์เลยครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน