ผู้เขียน หัวข้อ: โดนข่มเหง  (อ่าน 6022 ครั้ง)

ออฟไลน์ oOkongkehaOo

• ตติยะ
    • อีเมล
โดนข่มเหง
« เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 09:31:03 »
สวัสดีครับผมชื่อภูมินะครับ ขอโทดด้วยที่ไม่ได้เเนะนำตัว  คือว่าที่ผมมาวันนี้ ก็เพราะ  ผมอยู่ที่ รร ผมโดนเพื่อนรังแก ใถตังอย่างนี้ ถ้าไม่ให้มันก้ขู่ว่าจะกระทืบ ผมเคยมีเรื่องแล้วครังนึง พอต่อเสร็จผมก้ถามว่าจะจบหรือเปล่า เค้าก็บอกว่าจบ  พอมาวันนี้สายตาเต้าดูแบบว่าอยากมีเรื่องกับผมมาก พี่ๆคงเข้าใจนะครับ ผมควรทำไงดีอะครับ เพื่อนมีนะครับ แต่ก้ไม่ช่วยอะไรเลย  โอ้ยๆๆ
การเล่นดนตรีนั้นต้องใช้จิตใจไม่ใช่เล่นตามกระแส เพราะถ้ามันไม่ออกมาจากจิตใจ คนฟังก็คงไม่คิดว่ามันเพราะ

คุนลองเล่นกีตาร์ในห้องน้ำดูสิ แล้วคุนจะได้ซาวไหม่ในบ้านคุน 555+

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: โดนข่มเหง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 09:47:51 »
1.แจ้งอาจารย์ฝ่ายปกครอง
2.หาทางป้องกันตัว หรือ หาแนวร่วม
3.ถ้ามีอาวุธก็เตรียมไว้ (ไม่เอาไมชอบ :069:)
4.ทำหน้าให้แก่ไว้ แวไปสักน้ำมันหนุมานคลุกฝุ่น
ขอให้โชคดี

ออฟไลน์ yuyy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 09:54:18 »
ถ้าทนไม่ไหวก็เอาไปเลยครับ  เรามีของดีไม่ได้ไปรังแกใคร ถ้าเราไม่สู้แล้วเราจะมีของดีทำไม
เจอตรงไหนก็เอาตรงนั้นเลยครับ เล่นหน้าไว้ก่อน ลงมาตรงคอหน้าอก ไม่ต้องกลัวครับ
อย่าหลุดด่าเค้าก็พอ ทำตัวเงียบๆ ไอพวกแบบนี้มันต้องเจอของจริง ถ้าโดนอาจารณ์ก็อธิบายไปตามเรื่อง
ว่าเราไม่ผิด มีของดีแต่ใจไม่สู้ก็ไม่เกิดประโยนช์นะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 10:00:54 »
แหม่..แนะนำดีเหลือเกิน
สังคมถึงได้มีแต่ความรุนแรงใส่กัน
ทางออกมันมีเยอะค่ะ
แต่ไม่ใช่แบบใช้กำลังแล้วไม่มีสมอง

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 10:09:36 »
ในความเห็นพี่ มีอยู่สองทางเลือกที่จะเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง

1.ยอมอย่างเดียว ไม่ว่ามันจะไถ มันจะแกล้งหรือจะรังแกอะไรเราก็แล้วแต่ ให้ยอมอย่างเดียว วิธีนี้ อาจทำให้ไม่เจ็บตัวหรือเจ็บตัวน้อย แต่เจ็บใจมากกว่า ซึ่งก็จะเป็นอย่างนี้ไปอย่างมีวันจบ จนกว่าเราหรือมันจะเรียนจบแยกย้ายกันไป..

2.ท้าชนกับมันอย่างลูกผู้ชายต่อหน้าเพื่อนเราและเพื่อนมัน ตลอดจนคนอื่น ๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องให้มาเป็นพยานว่าหากมันแน่จริงก็ให้มาตัวต่อตัวกับเรา หากมันสามารถเอาชนะเราอย่างลูกผู้ชายตรงไปตรงมาได้ มันก็มีสิทธิที่จะรังแกเราต่อไป แต่หากว่าเราสามารถเป็นฝ่ายล้มมันได้อย่างขาวสะอาดเช่นกัน มันต้องเป็นฝ่ายเลิกยุ่งเกี่ยวกับเราอีกตลอดไป หากไม่ปฏิบัติตามถือว่าหน้าตัวเมีย ไม่มีศักดิ์ศรี :093:

พี่คิดว่าวิธีที่ 2 นี้ มันคงไม่กล้าไม่ยอมรับคำท้าแน่ เพราะไม่งั้นใคร ๆ ก็จะต้องพากันดูถูกว่ามัน " ป๊อด " และท้ามันรับคำท้า แต่ไม่ปฏิบัติตามคำพูดอย่างลูกผู้ชาย เช่นตัวต่อตัวกับเราแล้วแพ้ แต่เอาพวกมารุมหรือลอบกัด ใคร ๆ ก็ต้องพากันมองว่ามันหน้าตัวเมียอยู่ดี

แต่ในกรณีหากว่าเราชนกับมันตัวต่อตัวแล้ว ครั้งแรกอาจสู้มันไม่ไหว ก็อย่าท้อใจ ยอมให้มันรังแกต่อไปก่อนเพื่อรักษาคำพูดลูกผู้ชายและเพื่อเป็นการย้ำความทรงจำ ความเจ็บปวดเพื่อเป็นแรงกระตุ้นเตือนใจตัวเอง ส่วนเราก็พยายามฟิตซ้อมร่างกายและจิตใจให้แข็งแกร่งเข้าไว้ พยายามท่องคาถาไว้ในใจตลอดว่า " ผู้แข็งแกร่งกว่าเท่านั้นที่มีสิทธิอยู่รอดบนโลกใบนี้อย่างมีศักดิ์ศรี ผู้อ่อนแอหรือผู้แพ้เท่านั้นที่ต้องก้มหัวอยู่ใต้บาทผู้ชนะ " เมื่อวันใดที่คิดว่าตัวเองพร้อมแล้วก็ให้ท้าชนกับมันใหม่อย่างนี้เรื่อยไปจนกว่าจะที่เราจะเป็นฝ่ายชนะ

จำไว้แพ้เพราะกำลังกายในวันนี้ แต่จะขอเป็นผู้ชนะหัวใจคนดูตลอดไป... :016: :015: :053:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 10:23:20 »
 :037: ฟันให้ตายเลยครับ (ผมล้อเล่นนะครับ 55 )

บอกครูเลยครับ
ปรึกษาพ่อแม่ครับ
ไม่ไหว ก็ตำรวจครับ

ทางที่ดีผมแนะนำปรึกษาพ่อแม่ก่อนนะครับ.....เรื่องแบบนี้ต้องให้ผู้ใหญ่ทราบใว้บ้าง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 10:27:18 »
ขอขอบคุนทุกคนมากเลยนะครับ ผมแบบว่า ด่าผมแล้วด่าอีก ผมก็อุส่าเงียบๆเอาไว ผมก็บอกอาจารย์แล้วครับ อาจารย์ก็บอกว่าให้เราอยู่นิ่งๆไว้ครับ ผมก็ทำตามอาจารย์บอก  ไอ้ตอนที่มีเรื่องตอนแรกก็ตัวหลังๆพอมันล้มพวกมันวิ่งกรูมาเตะผมลูกเดียวเลยอะ ตายครับ โดนรุมเป็นสิบ       อย่าหาว่าผมอย่างนู้นอย่างนี้เลยนะครับ ผมก็อยากสักเพื่อนตัวผมเอง เพราะเอาไว้บ้องกันตัว ในหมู่บ้านผมก็มีเรื่องบ่อยๆผมก็เกือบโดนลูกหลงอยู่ครั้งนึง  ใจอะผมอยากสักคำดิ้อ-แดงเก หรือหนุมานคลุกฝุ่น แต่อายุผมยังไม่ถึงสักไม่ได้อะครับ อายุแค่16เอง นิสัยผมก็ไม่เคยไปหาเรื่องใครก่อนนะครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 10:28:22 »
ถ้าอย่างผม แม้เราจะมีของดีเค้าไหน มีดีเค้าไหน มีพรรคพวกเก่งแค่ไหน

ถึงเราชนะ ถามว่า คราวหน้าเขาไม่เอาคืนหรือ แล้วเราจะใช้ชีวิตได้ตามปกติหรือ ต้องระวังเดี๋ยวเค้ามาตามไล่ฟัน
ถ้าเราแพ้ ก็มีสองทาง ยอมแล้วหยุด อันนี้ดี เห็นด้วยอย่างยิ่ง แต่ยอมแล้วไม่หยุด ก็จะตีกันไปตีกันมา ไม่รู้จักจบสิ้น

แต่ผมก็อยากบอกว่า ทางที่ดีไปแจ้งฝ่ายปกครอง แจ้งครู ไว้ดีกว่าครับ ผมว่ามันดีกว่า มาไล่ตีกัน เสียเพื่อนเปล่าๆ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 10:29:06 »
พยายามตั้งสติ ก่อนจะใช้กำลังครับ...

โบราณท่านว่า"ร้หลบเป็นปีก รู้หลีกเป็นหาง"...

ปะทะไปก็เจ็บตัวเปล่าๆ "อย่าเอาพิมเสน ไปแลกกับเกลือ"เลยครับ...

ด้วยความห่วงใย โชคดีครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ก.ย. 2552, 11:10:50 »
ขอขอบคุนทุกคนมากเลยนะครับ ผมแบบว่า ด่าผมแล้วด่าอีก ผมก็อุส่าเงียบๆเอาไว ผมก็บอกอาจารย์แล้วครับ อาจารย์ก็บอกว่าให้เราอยู่นิ่งๆไว้ครับ ผมก็ทำตามอาจารย์บอก  ไอ้ตอนที่มีเรื่องตอนแรกก็ตัวหลังๆพอมันล้มพวกมันวิ่งกรูมาเตะผมลูกเดียวเลยอะ ตายครับ โดนรุมเป็นสิบ       อย่าหาว่าผมอย่างนู้นอย่างนี้เลยนะครับ ผมก็อยากสักเพื่อนตัวผมเอง เพราะเอาไว้บ้องกันตัว ในหมู่บ้านผมก็มีเรื่องบ่อยๆผมก็เกือบโดนลูกหลงอยู่ครั้งนึง  ใจอะผมอยากสักคำดิ้อ-แดงเก หรือหนุมานคลุกฝุ่น แต่อายุผมยังไม่ถึงสักไม่ได้อะครับ อายุแค่16เอง นิสัยผมก็ไม่เคยไปหาเรื่องใครก่อนนะครับ

ไอ้การคิดที่จะไปสักยันต์หรือแม้แต่การไปแสวงหาพระเครื่องหรือเครื่องรางของขลังที่ว่าเจ๋ง ๆ ยิงไม่ออก ฟันไม่เข้ามาไว้ติดตัวนั้น อันนี้พี่ว่ามันไม่ได้เป็นการรับประกันได้หรอกว่าสักแล้วหรือหามาติดตัวแล้ว จะทำให้เราทนต่อการถูกทำร้าย ถูกรังแกหรือแม้แต่จะทำให้เราเป็นผู้ชนะได้จริง แต่ในทางกลับกัน พี่ว่ามันยิ่งจะเป็นการทำให้สวัสดิภาพของตัวเรากับในสถานการณ์ที่เป็นอยู่นี้ ยิ่งแย่ลงไปอีก ฝ่ายศัตรูเมื่อเห็นว่าน้องไปสักยันต์หรือพกพาพระเครื่อง ตลอดจนเครื่องรางอะไรก็แล้วแต่ ก็จะยิ่งเกิดความหมั่นใส้ เกิดการอยากลองของว่าของน้องเจ๋งจริง คุ้มครองได้จริงหรือเปล่า ตรงนี้ หากว่าเราสักมาแล้วหรือห้อยพระ ห้อยเครื่องรางแล้ว มันสามารถทำให้เราไม่เจ็บ ไม่กระดูกซี่โครงหักเวลาถูกรุมสหบาทา หรือสามารถรับแรงกระแทกของปลายคัตเตอร์ ปากกา ดินสอจากแต่เดิมที่เคยโดนแค่มือตีน อันนี้ก็โอเค แต่ถ้าไม่ใช่ น้องก็อาจเป็นอีกคนหนึ่งที่ได้ออกรายการประเด็นข่าวทางช่อง 7 สีทีวีเพื่อคุณในฐานะอีกศพหนึ่งของเหยื่อปัญหานักเรียนมีเรื่องวิวาทกันในโรงเรียน

อย่าลืมสิครับแม้แต่พระอาจารย์ธรรมโชติที่ว่าท่านขลังนักขลังหนา แต่ในที่สุดค่ายบางระจันก็ต้องแตกยับเยินไม่มีชิ้นดีภายในเวลาแค่เจ็ดเดือน บรรดาแกนนำนักรบทั้งหลายแห่งคายบางระจัน ล้วนต้องถูกพม่าสังหารอย่างโหดเหี้ยมทารุณทั้งสิ้น ในขณะที่ตัวท่านพระอาจารย์ธรรมโชติเอง กลับไม่มีใครพบศพท่านหรือเห็นว่าท่านถูกพม่าจับเป็นเชลย ( แสดงว่าตัวท่านขลังเฉพาะตัวท่านจริงที่สามารถกำบังกายเอาตัวรอดไปได้คนเดียว ส่วนลูกศิษย์ลูกหาที่ฝากชีวิตไว้กับท่าน ตายเรียบ..)

การจะเป็นผู้ชนะที่ยั่งยืนคงทนที่สุดนั้น อย่างน้อยก็จนกว่าที่เราจะจบจากโรงเรียนนี้ สิ่งที่แน่นอนที่สุดก็คือการมีทั้งสติปัญญาและกำลัง อย่าลืมว่าน้องไม่ใช่ขงเบ้งที่จะเอาแต่มีสติปัญญา แต่ไม่ต้องใช้กำลังออกไปต่อตีกับใคร นั่นเพราะว่าเขามีกองทัพทหารของเล่าปี่อยู่ หรือน้องจะใช้แต่กำลัง แต่ไม่ค่อยใช้สติปัญญาอย่างเตียวหุย ก็คงจะรอดได้ไม่นาน วันนึงไม่ช้าก็เร็ว ศัตรุที่เป็นผู้แพ้ ก็จะต้องมาทวงชัยชนะและศักดิ์ศรีกลับคืนไปอย่างแน่นอน เพราะฉะนั้น ก็ควรจะต้องใช้ทั้งกำลังและสติปัญญาควบคู่กันไปเพื่อให้ทุกอย่างเรียบร้อยจนกว่าน้องจะเรียนจบและแยกย้ายกันไปนั่นแหละ...

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 12:33:55 »
เอาชนะแบบนี้ไปเพื่ออะไร ครับ
ถ้าทนไม่ไหวก็ พ่อ แม่ ครับ ท่านเป็นที่พึ่งของลูก อยู่แล้ว ครับ
อย่าไปใส่ใจเลย สู้ เราตั้งใจเรียนไปดีกว่า ส่วนพวกเขาก็ปล่อยไปตามการกระทำ(กรรม)ของเขา
แล้วพอคุณ โต ขึ้น คุณก็จะรู้ ครับ ว่ามันไร้สาระ มาก

ก็ลองคิดเล่น ๆ ดู นะ ถ้าคุณทนไม่ไหวแล้วไม่ไปบอก พ่อแม่ ว่าโดนพวกเกเรพวกนี้แกล้งทุกวัน แล้ววันต่อมา คุณได้พกมีดแล้วได้เข้าไปแทงพวกเกเรคนหนึ่งเสียชีวิตเข้า
ถามหน่อยครับว่าอะไร จะ เกิดขึ้นกับคุณ แล้วโครที่จะเสียใจ ผลที่เสียมีมากกว่าที่ได้ ลองคิดดี ๆ

ตั้งใจเรียนเพื่อตนเอง พ่อแม่ และ อณาคตที่ดี

วันเวลาผ่านแล้วผ่านเลย  เอากลับคืนมาก็ไม่ได้

ปล.จากคนที่ทำผิดมาเยอะ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 12:44:21 »
ปัญหามีทางออกอีกมากครับ
บอกอาจารย์ บอกพ่อแม่ก็ได้ครับ เราไม่ใช่ตุ๊ดหรอก(ถ้าพวกมันมาว่าอ่ะครับ)
แต่เราไม่อยากเอาอนาคต เอาชีวิตดีๆของเรา ไปมีเรื่องกับพวกมันให้ประวัติด่าง

เชื่อไว้อย่างเถอะครับท่าน
การใช้กำลังตัดสินปัญหา ไม่ใช่ทางออกในแบบผู้ชาย แล้วครับ เทียบกับในยุคปัจจุบันนะครับ
เพราะมีหลายๆองค์ประกอบครับ ทั้งเรื่องกฏหมายและเรื่องอื่นๆที่จะตามมาหลังไปใช้กำลังตัดสินปัญหาแล้ว
สมัยนี้กฏหมายไม่รุนแรงเหมือนสมัยก่อนครับ ที่ตีกัน มีเรื่องกันแล้วจะลอยนวลง่ายๆครับ
จะทำอะไรขอให้มีสติครับ คิดถึงผลที่จะตามมาครับ พ่อแม่จะรู้สึกอย่างไร คิดเยอะๆครับ

ผมรู้ผมก็เคยผ่านจุดนั้นมาครับ จึงอยากฝากท่านไว้ครับ

สมัยนั้นต้องเพลงนี้ครับ Yeh! Yehพี่เหน่งY not 7 ครับ

สู้ตายแบบควายๆ เป็นลูกผู้ชายหมาๆ เสียแรงเกิดกันมา ไม่รู้อะไรนักหนา ลากกันให้ไปตาย...ก็เอาแต่ เย้ เย่ เย้..

มิได้มีเจตนาแอบแฝงแต่ประการใดครับ เพียงแต่นึกขึ้นมาได้ครับ จึงขอร่วมแสดงความคิดเห็นส่วนตัวครับ..ไม่ถูกใจใคร ก็ขออภัยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2552, 12:57:12 โดย tum72 »
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 01:57:35 »
จงทำใจให้สงบ แล้วท่านจะพบกับทางสวาง  ขอให้โชคดี :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 07:25:31 »
สวัสดีครับผมชื่อภูมินะครับ ขอโทดด้วยที่ไม่ได้เเนะนำตัว  คือว่าที่ผมมาวันนี้ ก็เพราะ  ผมอยู่ที่ รร ผมโดนเพื่อนรังแก ใถตังอย่างนี้ ถ้าไม่ให้มันก้ขู่ว่าจะกระทืบ ผมเคยมีเรื่องแล้วครังนึง พอต่อเสร็จผมก้ถามว่าจะจบหรือเปล่า เค้าก็บอกว่าจบ  พอมาวันนี้สายตาเต้าดูแบบว่าอยากมีเรื่องกับผมมาก พี่ๆคงเข้าใจนะครับ ผมควรทำไงดีอะครับ เพื่อนมีนะครับ แต่ก้ไม่ช่วยอะไรเลย  โอ้ยๆๆ
หลายความคิดเห็นมากมาย ใช้ปัญญาไตร่ตรองพิจารณานะคะ..ภูมิ!

พวกนร.สันดานโจรเหล่านี้.. ฐานะทางการเงินท่าจะมีปัญหา.. อีกหน่อยมันจะ ฉก มือถือไปต่อหน้าต่อตาหละ!
ปลดของมีค่าออกจากตัว ไม่ต้องฟุ้งเฟ้อมากให้มันมีกิเลสหาเรื่องเราง่ายๆ

งานนี้.. แม้ถึงครูฝ่ายปกครอง เกรงว่าไม่เป็นผล.. เพียงกระซิบครูประจำชั้นให้ทราบพอแล้ว.. แล้วก็อย่าไปให้มันรู้ตัวหละ!..ว่าเราบอกครูหน่ะ!
หากครูประจำชั้นฉลาด.. ควรไปเรียกพ่อแม่เขามา และกำชับให้อบรมลูกเขาอีกทีค่ะ...น่าจะเป็นการแก้ปัญหาที่ต้นเหตุเป็นอันดับแรกด้วย!

ส่วนตัวน้องภูมินั้น.. ถ้าต้องปะทะ ก็อย่าไปกลัวสิ!... พี่ไม่ทราบว่าพวกมันเยอะป่าว ตรงนี้เลยไม่มีความคิดเห็น ว่าควรต้องทำตัวอย่างไร! คงต้องขอข้อมูลเพิ่มอะคะ

ส่วนสายตาเว้าวอนพร้อมจะอยากมีเรื่องกะเรา... หนีไปก็ไม่จบ... อย่าไปทำตัวแหย ปอด ให้มันเห็นหละ.. นักเลง กะ อันธพาล มันก็ต่างกันตรงนี้หละ...

อันธพาล.. จะเกะกะระรานไปเรื่อยๆ ไม่จบ ส่วนนักเลง.. ยังเป็นคำต่อท้ายทำให้ความหมายหลายคำในเชิงบวก เช่น นักเลงต้นไม้ เป็นต้น...
ขยันเรียนนะ!  :009:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2552, 07:26:28 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 09:10:13 »
:037: ฟันให้ตายเลยครับ (ผมล้อเล่นนะครับ 55 )

บอกครูเลยครับ
ปรึกษาพ่อแม่ครับ
ไม่ไหว ก็ตำรวจครับ

ทางที่ดีผมแนะนำปรึกษาพ่อแม่ก่อนนะครับ.....เรื่องแบบนี้ต้องให้ผู้ใหญ่ทราบใว้บ้าง
เอ็มครับ เป็นคำแนะนำที่ดีมากๆน่ะครับ
 วิถีของลูกผู้ชายไม่จำเป็นต้องตัดสินด้วยพลังครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 09:12:24 »
เออันนี้ผมไม่รู้ว่าผมชนะหรือเปล่านะ ตอนที่ผมตัวอะ ผมโดนหมัดเขาเยอะจิงครับผมสวนไม่ถึง10หมัดเลย เขาแยบมาเป็น10  ผมขาเขียวนิ๊ดเดียวแล้วก็คิ้วโน  สั้นมันก้เลือดกำดาวไหล ตอนแรกก็นึกว่าไม่มีอะไร วันรุ่งขึ้นไม่มา ผมก็ถามว่าเป็นอะไร เพื่อนมันบอกว่า"ดั้งหัก"แบบนี้ใครแพ้ใครชนะเนี่ย 55+
แต่ผมเป็นคนไม่หาเรื่องใครก่อน นอกจากมันจะมาด่าพ่อล่อแม่ผมจิงๆ ผมก็ทนไม่ไหวครับ  :032: :032:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 09:15:36 »
ขอบพระคุณพี่ๆมากเลยนะครับที่ให้คำแนะนำ :054: :054:

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 10:44:44 »
เออันนี้ผมไม่รู้ว่าผมชนะหรือเปล่านะ ตอนที่ผมตัวอะ ผมโดนหมัดเขาเยอะจิงครับผมสวนไม่ถึง10หมัดเลย เขาแยบมาเป็น10  ผมขาเขียวนิ๊ดเดียวแล้วก็คิ้วโน  สั้นมันก้เลือดกำดาวไหล ตอนแรกก็นึกว่าไม่มีอะไร วันรุ่งขึ้นไม่มา ผมก็ถามว่าเป็นอะไร เพื่อนมันบอกว่า"ดั้งหัก"แบบนี้ใครแพ้ใครชนะเนี่ย 55+
แต่ผมเป็นคนไม่หาเรื่องใครก่อน นอกจากมันจะมาด่าพ่อล่อแม่ผมจิงๆ ผมก็ทนไม่ไหวครับ  :032: :032:
สวัสดีครับ

น้อง พี่แนะนำเลยนะ ลูกผู้ชายก็มีมั่ง ชกตีกัน

สมัยเรียนพี่ก็บ่อยเลยอะ ถ้าถึงเวลาสมควรก็จัด

ให้ดอกนึง พี่ไม่ได้ยุโยงนะ แต่เราต้องมาดูในโลก

แห่งความจริง เราไม่ใช่เป็นพระเป็นเจ้า เป็นหิน

เอาแต่เงียบ มันมาต่วยเราก่อนใครมั่งจะอยู่เป็นหิน

เจ็บก็เจ็บ ในความคิดของพี่นะ แต่ถ้ามองกลับกันละ

ยุ่งตายฮาเลย คิดแบบคนมีศลียิ่งยุ่ง ผิดศลีอะ

อย่างที่พี่หลายท่านสอนน้องเป็นแบบผู้มีศลี

และแบบผู้ไม่มีศลีละน้องลองคิดเอาเองว่าควรทำอย่าง

ไรกับเรื่องนี้ ...... พี่เอาใจช่วยแล้วแต่น้อง

ถ้าน้องคิดอย่างผู้มีศลีก็ดี คิดอย่างผู้ไม่มีศลีก็ดี

พี่เอาใจช่วยครับ (แต่ถ้าน้องคิดอย่างผู้ไม่มีศลี

ถึงเวลาเจอโจท พี่แนะนำให้ใช้คาถา ธนูมือ เลย

แรงดีครับ เจ็บเมื่ไหร่ก้โทรมา

ปล. ในที่นี้อาจจะไม่ชอบในคำตอบของผม แต่ผมสอนให้

ได้รู้ 2 แง่ครับ เปียบเทียบให้ดูครับ ....  :002:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2552, 10:46:28 โดย ฉัพพัณรังษี »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 10:53:24 »

[/quote]
สวัสดีครับ

น้อง พี่แนะนำเลยนะ ลูกผู้ชายก็มีมั่ง ชกตีกัน

สมัยเรียนพี่ก็บ่อยเลยอะ ถ้าถึงเวลาสมควรก็จัด

ให้ดอกนึง พี่ไม่ได้ยุโยงนะ แต่เราต้องมาดูในโลก

แห่งความจริง เราไม่ใช่เป็นพระเป็นเจ้า เป็นหิน

เอาแต่เงียบ มันมาต่วยเราก่อนใครมั่งจะอยู่เป็นหิน

เจ็บก็เจ็บ ในความคิดของพี่นะ แต่ถ้ามองกลับกันละ

ยุ่งตายฮาเลย คิดแบบคนมีศลียิ่งยุ่ง ผิดศลีอะ

อย่างที่พี่หลายท่านสอนน้องเป็นแบบผู้มีศลี

และแบบผู้ไม่มีศลีละน้องลองคิดเอาเองว่าควรทำอย่าง

ไรกับเรื่องนี้ ...... พี่เอาใจช่วยแล้วแต่น้อง

ถ้าน้องคิดอย่างผู้มีศลีก็ดี คิดอย่างผู้ไม่มีศลีก็ดี

พี่เอาใจช่วยครับ (แต่ถ้าน้องคิดอย่างผู้ไม่มีศลี

ถึงเวลาเจอโจท พี่แนะนำให้ใช้คาถา ธนูมือ เลย

แรงดีครับ เจ็บเมื่ไหร่ก้โทรมา

ปล. ในที่นี้อาจจะไม่ชอบในคำตอบของผม แต่ผมสอนให้

ได้รู้ 2 แง่ครับ เปียบเทียบให้ดูครับ ....  :002:

[/quote]

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 10:55:22 »
ทางทุกทางมีทางออก ถ้าหาทางออกไม่ได้ ให้ออกทางเข้านะครับ :005:
(ล้อเล่นนะครับ)

ผมก้ไม่เห็นด้วยกับการใช้กำลังนะครับ  แต่วัยรุ่นสมัยนี้ ก้ย่างว่านะครับหัวรุนแรง :093: :043:

ออฟไลน์ Lizm Club

• “The one thing you cannot teach a person is COMMON SENSE.”
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 10:57:19 »
นานาจิตตัง...............นิ่ง สงบ สยบ ความเคลื่อนไหว........... :054: :054: :054:
"ก่อนทีท่านจะว่าผู้อื่น ลองหันมองดูตัวเองก่อนเถิดว่าตัวเองนั้นเป็นเช่นไร ถ้าเราไม่ได้ดีกว่าเขาก็อย่าว่าเขาเลย".......

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 11:47:01 »
ด้วยความเคารพครับ
   เป็นพระเอกต้องไม่กลัวตาย
เป็นผู้ร้ายต้องไม่กลัวเจ็บ
  พระเจ้าเจ้าโลกโคลท์สร้างความทัดเทียม
รักยาวให้บั่นรักสั้นให้ต่อ
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 11:52:48 »

ผู้ที่เอาชนะกิเลสของตนเองได้นั้น

ข้าพเจ้าถือว่าเป็นผู้กล้าหาญ

ยิ่งกว่าผู้ที่เอาชนะศัตรู 

เพราะการเอาชนะตนเองเป็นการเอาชนะที่ยากเย็นที่สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2552, 11:56:02 โดย mahaaigQ »
[shake]...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
[/shake]

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 12:10:16 »
หากใช้สติไตร่ตรอง
คน ให้คำแนะนำ ก็เยอะ
กองเชียร์ ก็มาก
แนวร่วมมีสักคนไหม ????

มองตน อยู่ที่ใจ

ถ้า จะเล่น     ต้อง   ให้แรง...
ถ้า ทำแล้ว    ต้อง   ให้ชนะ...

จุดจบ เป็นอย่างไร ตัวคุณ รู้คำตอบดีกว่าใคร...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2552, 12:45:22 โดย derbyrock »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 12:37:07 »

อย่าให้ความคิดของท่านเป็นคุกขังตัวท่าน

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 12:44:56 »
ตอนนี้ผมจะปลงละ ใครจ่าว่ายังไงผมไม่สนละ เบื่อมากครับกับพวกนักเลงวาจาในโรงเรียน :005: :005:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 01:29:53 »
ใส่นวมชกกันตัวต่อตัว ให้ครูพละเป็นกรรมการ ล้มห้ามซ้ำ ไม่มียกจนกว่าฝ่ายหนึ่งจะยอมแพ้ สิ้นสุดให้เลิกแล้วต่อกันดีไหม!
จำเอาไว้นักเลงมันแพ้นวม  คนชอบรุมไม่กล้าชกตัวต่อตัว ผู้ชายจริงไม่ชกผู้หญิง ถึงจะแพ้แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าไม่สู้คน..............................................................................ลุงต้อลูกผู้ชายตัวจริงให้กำลังใจครับ...................

• นวมะ
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 01:42:16 »
ใส่นวมชกกันตัวต่อตัว ให้ครูพละเป็นกรรมการ ล้มห้ามซ้ำ ไม่มียกจนกว่าฝ่ายหนึ่งจะยอมแพ้ สิ้นสุดให้เลิกแล้วต่อกันดีไหม!
จำเอาไว้นักเลงมันแพ้นวม  คนชอบรุมไม่กล้าชกตัวต่อตัว ผู้ชายจริงไม่ชกผู้หญิง ถึงจะแพ้แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าไม่สู้คน..............................................................................ลุงต้อลูกผู้ชายตัวจริงให้กำลังใจครับ...................

ไม่รู้สิ... ถ้าทำได้ถึงขนาดนี้...สุดท้ายคู่นี้โตขึ้นก็มักจะเป็นเพื่อนกัน เพราะถือว่า [shake]แรงพอกัน!...[/shake]
จะเสียวก็ตรง.. ไม่เลิก ไม่จบอ่ะสิ... แล้วเรื่องมารุมอีก.. แบบนี้ไม่ใช่วิถีนักเลง.ลูกผู้ชายตัวจริง..โตเร็วๆ นะเด็กดี! ...  [/size] :008:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2552, 01:45:47 โดย cho presley »

ออฟไลน์ BORM

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 01:48:32 »
ผมว่าถ้ามีโทรศัพท์มือถือนะครับอัดเสียงหรืออัดภาพไว้เป็นหลักฐานหรือให้เพื่อนอัดไว้ก็ได้ครับแล้วแจ้งความว่าถูกปล้นกับตำรวจดีกว่าครับ
พวกนักเรียนโจรพวกนี้ต้องให้ติดคุกให้เข็ดครับเพราะถ้าบอกอาจารย์ก็แก้ไขอะไรไม่ได้หลอกครับแถ้วเรายังเสี่ยงอีกด้วย ฉนั้นให้เงินมันไปเรา
จะได้ไม่เจ็บตัวและทำตามที่ผมบอกรับรองปัญหายุติครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 02:45:58 »
จำเอาไว้นักเลงมันแพ้นวม  คนชอบรุมไม่กล้าชกตัวต่อตัว ผู้ชายจริงไม่ชกผู้หญิง ถึงจะแพ้แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าไม่สู้คน..............................................................................ลุงต้อลูกผู้ชายตัวจริงให้กำลังใจครับ...................
ขอบคุนลุงต้อมากครับที่ให้กำลังใจ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 24 ก.ย. 2552, 10:08:26 »
ผมว่าถ้ามีโทรศัพท์มือถือนะครับอัดเสียงหรืออัดภาพไว้เป็นหลักฐานหรือให้เพื่อนอัดไว้ก็ได้ครับแล้วแจ้งความว่าถูกปล้นกับตำรวจดีกว่าครับ
พวกนักเรียนโจรพวกนี้ต้องให้ติดคุกให้เข็ดครับเพราะถ้าบอกอาจารย์ก็แก้ไขอะไรไม่ได้หลอกครับแถ้วเรายังเสี่ยงอีกด้วย ฉนั้นให้เงินมันไปเรา
จะได้ไม่เจ็บตัวและทำตามที่ผมบอกรับรองปัญหายุติครับ
พี่ว่า วิธีนี้ก็ดีนะ กำลังมาแรง คลิปนักเรียนตีกัน
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 25 ก.ย. 2552, 05:25:18 »
เป็นเรื่องของเด็กๆหรือเปล่าครับ บ้างครั้งหันหน้าเขาหากันแล้วคุยกันดีๆก็จบครับเอาชนะไม่ได้ก็เป็นพวกเดียวกันไปก็จบครับ
   :002:คนเก่งไม่ตายก็อยู่ในคุกครับ ชีวิตข้างนอกสนุกกว่าครับ :095: :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 25 ก.ย. 2552, 06:05:54 »
อาจารย์เอาไม่อยู่เหรอครับ
โทธุลีทง พุทธังสวหะ

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 25 ก.ย. 2552, 08:18:50 »
เเจ้งฝ่ายปกครองเเล้วก็บอกทางบ้านให้รับรู้ หลีกเลี่ยงดีที่สุดเเล้ว
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 26 ก.ย. 2552, 12:28:23 »
ก็อย่างคำที่ว่า
เป็นคนดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัวละครับ

ผมก็ต่างกับคุณไม่มากนะ ผม ปวช 2 เรียนช่างกล ตอนนี้โจทผมก็เยอะพอสมควร
แต่ถ้าผมมีของดีอยุ่ผมไม่กลัวหรอกครับ อิอิ

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 11:54:35 »
โดนมาแล้วครับ โดน8รุม1 บนรถเมล์

ทางที่ดีอย่าคิดแค้นเคืองอะไรดีกว่าครับ
ทางสายกลางครับ
เราไม่ไปต่อยเค้าก่อน
แต่ถ้าเค้ารังแก เราสู้ น่าจะดีกว่าครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 04:18:02 »
ตอนที่ต่อเสร็จได้บอกแล้วว่าถ้าไม่จบก้ไม่ใช่ลูกผู้ชายครับ ผมก้ลูกผู้ชายคนหนึ่งคับ จบคือจบ  แต่ถ้าไม่จบจิงๆคือด่าพ่อล่อแม่ครับ อันนี้ไม่ได้ครับ

แต่ผมก้บอกฝ่ายปกครองแล้วครับ หักคะแนนเรียบร้อย  :093: :093:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 04:41:28 »
ใจเย็นๆนะครับมันมีทางออก
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 04:53:34 »
เป็นธรรมดาของจิตมนุษย์เรา ทำดีไว้ครับ
 :043: :043: :043: :043: :043: :043: :043:

ออฟไลน์ destroyer60

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 05:23:33 »
โอ๊ะๆๆๆ

น้อง ภูมิ

นี่ พี่ ทอย นะ

ไม่คิดว่าจะเจอในนี้

พี่ก้อ อยู่ สาระ ม.6 ไง (จำได้ป่ะ)
นักมวยพี่ก้อ เปนอยู่

555*

คัยมารังแก เอ็งวะ

คราวน่า คราวหลัง

บอกพี่ได้นะ

อิอิ

เราพี่น้อง บางพระเหมือน กาน

:)

• นวมะ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 05:53:10 »
โอ๊ะๆๆๆ

น้อง ภูมิ

นี่ พี่ ทอย นะ

ไม่คิดว่าจะเจอในนี้

พี่ก้อ อยู่ สาระ ม.6 ไง (จำได้ป่ะ)
นักมวยพี่ก้อ เปนอยู่

555*

คัยมารังแก เอ็งวะ

คราวน่า คราวหลัง

บอกพี่ได้นะ

อิอิ

เราพี่น้อง บางพระเหมือน กาน
:)
เออวะ!... มันต้องอย่างงี้สิ!... ไอ้น้องเอ้ย!
ปล. ชอบในความเป็นพี่คับ.. แต่เรื่องน้องภูมิจบแล้วคร๊าบบบ..  :009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ต.ค. 2552, 05:56:57 โดย cho presley »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 05:57:16 »
บอกผู้อำนวยการโรงเรียนเลยครับ ยิงยาว... :016:  :053:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 09:29:36 »
เอ้าพี่ทอยเองหรอเนี่ย สวัสดีคร๊าบบ เรื่องมันจบแล้วนะ ช่ายมันเหอะ เด็วถ้ามีเรื่องอีกรอบ จะเรียกใช้บริการ นะ อิอิ