ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถาม พี่..น้อง..อยากได้พระสีวลีมาบูชา..จะหาบูชาได้จากที่ไหมบ้างจ๊ะ  (อ่าน 27217 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuntharpat

• ทุติยะ
  • **
 :002: พี่ๆ น้องๆ ที่นับถือ :054:

ด้วยครอบครัวเรา ทำกิจการค้าขายอาหาร และเราทำเกี่ยวกับสิ่งพิมพ์

จึงอยากจะหา ..พระสีวลี มาบูชาแต่ไม่รู้ว่าหาที่ไหนดี ไปที่ท่าพระจันทร์ก็ดูยาก

บางคนบอกว่าของหลวงพ่อแฉ่งดี บางคนบอกว่าของหลวงพ่อจืดดี

ของเจ้าคุณธงชัยก็แปลกตาดี  (??.. ตัดสินใจยากจัง)

ขอประทานโทษจ้า :075: เล่ายาวไปหน่อย 555 :002: 

ขอความรู้จากผู้รู้ด้วยจ้า  ขอบพระคุณจ้า..

(ข้าพเจ้ารู้ว่าพระศักดิ์สิทธิ์ทุกพระองค์ถ้ามีใจกุศลศรัทธา) :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
วัดบางพระ ก็มีให้เช่าพระสิวลี ขนาดบูชาเหมือนกันนะครับ ลองเช้าแวะชมที่กุฏิใหญ่ก่อนได้ครับ

ถ้าเกิดพูดถึงของเก่าๆ ในใจผมถ้าเป็นพระสิวลี ก็ต้องหลวงพ่อแฉ่ง วัดบางพัง ครับ ....  :016:

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
วัดนกก็ มีลองไปดูนะครับ
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

TUM

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ

ที่วัดป่าอาชาทอง อ.แม่จัน จ.เชียงราย

ทำจากอัลลอย ชุบทอง กรอบทอง ปลุกเสก

ด้วยอ่างน้ำมนต์ 9 พระองค์ จากธิเบต ครับ

ตอนที่ปลุกเสกพระสีวลี องค์พระ เดินได้เลนครับ

ในอ่างน้ำมนตื ผมก็ แปลก พนักงานทั้งบริษัท

เห็นกับตาทุกคนครับ บูชาอยู่ที่ 1,500 บาท

ครับ ตอนนี้น่าจะใกล้หมดแล้วครับเพราะทำขึ้นพิเศษ

เพื่อช่วยเหลือ เด็ก ๆ ที่ด่อยโอกาสทางตะเข็บชายแดนครับ

ปล1 . เด๋วถ่ายมาให้ดูครับ เจตนาที่พิมพ์ไม่ได้มีเจตนา

ในการซื้อขายพระนะครับ ขอบคุณครับ

ปล2.นายถ้าหาบูชายังไม่ได้ก้นำพระคาถาไปบูชาก่อนครับ

<<<คำอาราธนาพระสีวะสี>>>
สีวะลี จะ มหาเถโร เทวะตานะระปูชิโต โสระโห ปัจจะยา ทิมหิ
สีวะลี จะ มหาเถโร ยักขา เทวาภิปูชิโต โสระโห ปัจจะยา ทิมหิ
อะหังวันทามิ ตังสะทา สิวะลี เถรรัสสะ เอตัง คุณัง สวัสดิลาพัง ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ge_eak

• ตติยะ
ไปวัดบางพระได้เลยครับมีให้เช่าทุกอย่าง :004:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

คุณถามมาเราตอบให้
ที่วัดบางพระ นครปฐม และ  ที่วัดนก ซอยจรัญฯ ๑๓  กทม.
ขออนุญาตประชาสัมพันธ์ ครับ
:001:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
อีกหนึ่งทางเลือกครับ....พระสีวลี...หลวงพ่อแพ...วัดพิกุลทอง...เจริญโภคทรัพย์...โชคลาภสุดยอด... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

วัตถุมงคลที่วัดบางพระ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ที่บางพระก็มีให้บูชาครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ nuntharpat

• ทุติยะ
  • **
 :016: :015: :002: สุดยอด น้ำใจเพื่อนและพี่น้องทุกท่านมากๆๆ จ้า  :053:

ขอบพระคุณอีกครั้งจ้า :054: :054: :002:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
 http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,11164.0.html
 ภาพบรรยากาศวัตถุมงคลวัดบางพระ.. ก๊อปลิ้งค์เข้าไปดูได้เลย..
 ขอให้มีความสุขกับการทำบุญโดยการเช่าวัตถุมงคลจากวัด ขอให้รวยกิจการค้าขายรุ่งเรือง มหาละลวยลูกค้าเยอะ...cho presley..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ย. 2552, 10:21:09 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
พระสีวลีของผมใช้ของ หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม (สีวลีองค์จ่อย)

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
ขายอาหารต้องชูชกเด่นมาก เรืองอาหาร ขอเรื่องยอดขายยังได้อีก
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์