ผู้เขียน หัวข้อ: เสื้อบอร์ดวัดบางพระรุ่น๒  (อ่าน 15820 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เสื้อบอร์ดวัดบางพระรุ่น๒
« เมื่อ: 26 ก.ย. 2552, 09:12:37 »
ขอความคิดเห็นเพื่อนสมาชิกเรื่องการจัดทำเสื้อบอร์ดวัดบางพระ(ครั้งที่๒)

ต้องการแบบไหนอย่างไร เชิญแสดงความคิดเห็นได้เต็มที่

หรือใครมีไอเดียดีๆก็ออกแบบนำเสนอผลงานมาให้ช่วยกันตัดสินก็ได้ครับ

ขอเน้นเอกลักษณ์ความเป็นไทยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: เสื้อบอร์ดวัดบางพระรุ่น๒
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ก.ย. 2552, 09:18:20 »
อยากได้เสื้อสีเข้มบ้างครับ คนหุ่นอวบๆ ใส่สีขาวแล้วดูอวบจัดเลยครับ  :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ก.ย. 2552, 10:02:19 »
อยากได้เสื้อสีเข้มบ้างครับ คนหุ่นอวบๆ ใส่สีขาวแล้วดูอวบจัดเลยครับ  :002:

ห็นด้วยกับพี่เอ็กซ์ครับ สีขาวเปื้อนง่ายครับ ซักออกยากครับ :002:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.ย. 2552, 10:18:08 »
สีดำ หรือน้ำตาล หรือน้ำเงิน หรือม่วง ครับ
เสื้อโปโล มีกระเป๋า ด้านหลังมีโลโก้ วัดบางพระ และมีชื่อท่านสมาชิกด้วยครับ
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ... สวัสดี

อยากเห็นรูปแบบเสื้อแจ๊ตเก็ต แขนกุด (เสื้อกั๊ก)  มีรูปภาพและโลโก้วัดบางพระด้านหน้าและด้านหลัง
จะเป็นไปได้ไหมครับ
ต้องเป็นสีดำนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.ย. 2552, 10:38:18 »
ผมชอบสีน้ำตาลครับ ...  :089:

ออฟไลน์ หนึ่ง

• สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตมันสั้นทำทุกวันให้มันมีค่า
    • MSN Messenger - iporlove@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 12:07:26 »
ยกมือว่าสีม่วงอีกคนค่ะ ^_^
เป็นแจ๊คเก๊ตแขนยาวก็คงสวยอยู่นะคะเผื่อสาวๆบ้าง 15; 15;
ชีวิตมีแค่วันนี้ทำให้ดีตราบที่ยังหายใจ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 07:44:31 »
ผมว่าสีแดงน่าจะสวยนะครับ.. :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 07:51:19 »
เห็นด้วยกับความคิดเห็นของพี่ack01และท่าน nok2009 ค่ะ :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ย. 2552, 07:51:55 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 07:55:53 »

เสื้อเชิ้ต มีกระเป๋า(หน้าอกด้านซ้าย) ด้านหลังมีโลโก้ วัดบางพระ และระบุรุ่น
ตัวอย่าง รุ่น ๒ เสื้อบอร์ด ๒๕๕๒ (เพื่อสมาชิกบางท่านต้องการสะสม)

อยากเห็น 2 Version
1.รูปแบบเสื้อแจ๊ตเก็ต แขนกุด (เสื้อกั๊ก) สีดำ
2.รูปแบบเสื้อเชิต สีดำ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 08:52:17 »
เป็นเสื้อเชิ๊ตก็สวยนะครับ ใส่ได้หลายโอกาสดี
ด้านหลังสกรีนลายยันต์ใหญ่ๆกลางหลังก็งามดี
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 09:22:33 »
ยังไงก็ได้ ขอให้ใส่ออกงานได้ครับ....เอาไงเอากันครับ

ดีใจและเห็นด้วยกับการออกเสื้อรุ่น2ครับ  เพื่อเพื่นสมาชิกใหม่จะได้ร่วมกลุ่มกันได้อีกเยอะๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 09:57:47 »
ขอความคิดเห็นเพื่อนสมาชิกเรื่องการจัดทำเสื้อบอร์ดวัดบางพระ(ครั้งที่๒)

ต้องการแบบไหนอย่างไร เชิญแสดงความคิดเห็นได้เต็มที่

หรือใครมีไอเดียดีๆก็ออกแบบนำเสนอผลงานมาให้ช่วยกันตัดสินก็ได้ครับ

ขอเน้นเอกลักษณ์ความเป็นไทยนะครับ

ผมว่าเป็นเสื้อเชิ้ต(แบบบาติก)ก็น่าสนใจนะครับ
เพราะใช้ได้ ทั้งผู้ชายและผู้หญิง
สวมใส่ได้ทุกๆโอกาส และก็เป็น เอกลักษณ์ไทยๆ ดี
เหมาะกับสภาพอากาศบ้านเราดีครับ
ส่วนเรื่องสี ของเสื้อนั้น(สีอะไรก็ได้)

เป็นแค่ตัวอย่างนะครับ
ส่วนที่หน้าอกด้านซ้ายก็ให้มีกระเป๋า+ยันต์ของวัดบางพระ(ยันต์อะไรก็ได้)
ด้านหลังบริเวณ ท้ายทอย(ไหล่)ของเสื้อ ก็ให้มีชื่อของเว็บวัดบางพระ+รุ่น2

ออฟไลน์ maekong

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 10:01:42 »
สีเทาครับ

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 10:59:57 »
เห็นด้วยกับความคิดที่ว่ามีชื่อของสมาชิกที่เสื้อแล้วก็อาจจะมีมีเลขลำดับสมาชิกด้วยก็สวยดีครับ
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 11:25:57 »
เห็นด้วยครับกับจากจะจัดทำเสื้อรุ่น2 ของเวปบางพระ  ส่วนตัวชอบสีแดง  เทา  เพราะสีจะซีดยากครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 12:27:11 »
โดยส่วนตัวชอบแบบที่เป็นเสื้อโปโลสีดำครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 02:46:06 »
สวัสดีครับ

ขอเสนอความคิด ด้วยคนครับผม

ผมว่า สีเทา ดีว่าครับไม่สีดำและไม่สีขาวด้วย ไม่ก็ สีเขียวขี้ม้า

1. ซักง่าย

2. เปื่อนแล้วซักแล้วเห็นรอยไม่เยอะ (บางที่เพื่อนใส่เสื่อไปวัดแล้วสักหลังอะ

ถ้าใส่เสื้อสีขาว เวลาสักแล้วชอบเปื่อนครับ)

3.สีเทา หรือสีเขียวขี้ม้า ใส่ออกงานได้ด้วยครับ

(เวลาไปรบกันใครไม่เปื่อนง่ายครับล้อเล่นครับ ...  :002:)

ลองแบบ เนื้อผ้าเอา โปโล ส่วนคอผ้าเอาเป็นคอ V  ครับ

ใส่แล้วสบาย ๆ เนื้อผ้าหนานิดนึง

ผมก็ขอเสนอเพียงเท่านี้ครับผม..... ส่วนเรื่องลายเสื้อให้เพื่อน ๆ

ช่วยกันคิดด้วยครับผม ผมชอบตัวหนังสือ สีทอง ๆครับ ปักที่อกซ้ายด้วย

อาจเป็นชื่อหลวงเปิ่น เพราะ อยู่ใกล้หัวใจดูมี ขลังและมีพลังด้วยครับ

กับไดเส้นสีทอง ๆ (ตัวหนังสือเอาเป็นตัว หวัด ครับพิมพ์ถูกหรือป่าวเนี่ยเรา

สื่อถึงความเป็นไทยครับ ต้องตัวหนังสือ หวัด ครับ) การปักที่อกซ้าย

มีความหมายด้วยครับ ระลึกถึงท่านเสมอครับ ไม่ว่าอยู่ที่ไหนเมื่อได้ใส่เสื้อ

เว็บวัดบางพระ ไม่แล้วต้องกลัวอุ่นใจได้เลยครับ

ปล1. คณะกรรม และ เพื่อน ๆ ชาวเว็บบอร์ด ลงความคิดเห็นด้วยครับ
ปล.2 จากคนที่สำคัญตัวเองว่าผู้น้อยเสมอ ด้วยความเคารพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ย. 2552, 03:02:00 โดย ฉัพพัณรังษี »

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 02:50:12 »
เป็นเสื้อยืดสีดำ มีโลโก้วัดบางพระทั้งด้านหน้าและด้านหลังก็ดีครับ
โทธุลีทง พุทธังสวหะ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 03:47:18 »
ก้เห็นด้วยกลับความคิดเห็นของหลายๆๆคนนะครับ ส่วนตัวชอบสีเหลืองนะครับ

ใส่ได้หมดและครับเพราะรอมานานและ :005: :015:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 04:51:21 »
ผมชอบสีน้ำตาลครับโลโก้กระเป๋าเป็นยันต์พุฒซ้อนคครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 05:02:14 »
ยังไงก็ได้ครับ

TUM

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 05:02:35 »
เห็นด้วยกับความคิดที่ว่ามีชื่อของสมาชิกที่เสื้อแล้วก็อาจจะมีมีเลขลำดับสมาชิกด้วยก็สวยดีครับ

สวัสดีครับ

ผมว่านะใช่ถูกแล้วครับน่าจะมีชื่อติดอยู่หน้าอกซ้าย

เป็นตัวหนังสือน้อย ๆ เวลาไปเว็บพี่จะไปเรียกชื่อถูก แล้วใส่

ไปออกงานที่อื่นได้ด้วยครับ และเวลาไปวัดพี่ ๆ ที่วัดก็จะได้

เรียกชื่อถูกครับ ผมขอลงคะแนนอีกคนครับผม

ผมขอเสนออีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ย. 2552, 05:03:26 โดย ฉัพพัณรังษี »

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 08:04:45 »

ขอเสนอแสดงความคิดเห็นนะครับ สีอะไรก็ได้ครับ แต่ที่สำคัญไม่อยากให้หมึกที่สักหรือเลือดเลอะแล้วมองเห็นครับ เพราะเวลาไปที่วัดสมาชิกจะได้ใส่ไปกันเยอะๆครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ baboon

• สัตตมะ
  • **
  • อยากให้ลิงมาอยู่เต็มหลัง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 08:10:48 »
อยากให้มีเสือตีนโตเต็มๆหลังเสื้อเลยครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 08:26:15 »
ถ้าลงเลขที่สมาชิกนี้เค้ารู้หมดว่า ผมสมาชิกรุ่น The เลยนะนั้น  :095:
แต่มีก็ดี  :005:

ผมว่าอยากได้เสื้อโปโล หริอเสื้อกั้ก ก็เอาสีเข้มๆ เหมือนที่คนอื่นๆ ว่ากันหละครับ แต่สีเข้มที่เป็นพื้นฐานที่สุด ก็ สีดำ สีกรมท่า
ส่วนถ้าจะเอาเสื้อเชิ้ตจริง อยากได้สีขาวมากกว่า ครับ

แต่เรื่องแบบนั้น ผมยังไงก็ได้ครับผม

ออฟไลน์ เด็กลาดพร้าว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 08:32:43 »
สีขาวมีกระเป๋าด้านซ้ายหน้าอก  ข้างหลังปักเป้นรูปเสือเหลียวหลังแล้วข้างล่างเป็นปี พศ.

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 09:02:05 »

:002:ผมเห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ(คือว่ากลัวทักผิดคนอ่ะครับ)ส่วนสีนั้น....สีนํ้าเงินครับ :015:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 09:26:51 »

:002:ผมเห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ(คือว่ากลัวทักผิดคนอ่ะครับ)ส่วนสีนั้น....สีนํ้าเงินครับ :015:

ไอเดียดี.. ปกติเขาจะปักชื่อไว้ตรงขอบแขน ตัวเล็กๆ พอ..

ส่วนเพิ่มเติมยังคิดไม่ค่อยออก..เพราะชอบไม่ค่อยเหมือนใคร...เสื้อแจ๊คเก็ตสีดำลายเสือนี่ไม่เลวนะ.. ตัวอย่างสีครีมที่เคยได้เมตตาจากหลวงพี่ญาก็เป็นสไตล์ที่เป็นอมตะดี.. แต่ผ้าออกจะหนาไปนิดส์.. ทำใหม่ต้องเอาผ้าระบายเหงื่อ..ในวัดร้อนมาก..
พี่โชวชอบแจ๊กเก็ตมาก.. ที่บ้านมีเยอะ! จะเอาต้นแบบเก๋เรียบเท่ไม่ซ้ำใคร..มายืมเป็นต้นแบบได้ไม่คิดกะตัง!

หากแต่อยากนำเสนอภาพกว้างๆ หรือแนวคอนเซ็ปต์ คือ เสื้อวัดบางพระควรเป็นแบบเรียบ เท่ ทันสมัย ไม่เหมือนใคร
และสิ่งที่ต้องมีคือ ตราสัญญาลักษณ์ประจำวัดบางพระ หลวงพ่อเปิ่น..นั่นคือ เสือ   จะเป็นแอ๊คใด ท่าใด เนรมิตฝันใหม่ปนลายกราฟฟิค หรือแบบดั้งเดิมตามลายยันต์ ได้ทั้งนั้น!

ยังยืนยันapplyแนว..Ed Hardy เข้ามาปน.. แนวDesignเสื้อยี่ห้อนี้เขามาจากแรงบันดาลใจเรื่อง tattoo จริงๆ..

เอาใจช่วยให้โปรเจคส์สำเร็จ..นะจ๊ะ..  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ย. 2552, 09:40:38 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 09:49:20 »
เห็นด้วยกับทุกท่านครับ
ขอบคุณที่ร่วมกันแสดงความคิดเห็นส่วนตัวครับ 
1 เสียงของท่านอาจเป็นประโยชน์ต่อเวบบอร์ดวัดบางพระ
  :001:
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ เด็ก สามร้อยห้อง

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 10:03:18 »
อยากได้เป็นเสื้อแจ็คเก็ต เพราะเสื้อยืดกับเสื้อคอกลมมีเยอะแล้ว แจ็คเก็ตสีน้ำตาลไหม้หรือสีอื่นก็ได้ กระเป๋าเสื้อด้านซ้ายปักยันต์พุฒซ้อน ด้านหลังปักรูปหลวงพ่อเปิ่นยืนถือไม้เท้า ดังตัวอย่าง
ถ้ามีรูปก็สามารถนำเสนอเข้ามาหลายๆแบบได้นะครับ ส่วนตัวคิดว่าปักดีกว่าเพราะถ้าสกรีนลาย เส้นสกรีนจะแตกและไม่ทน เหมือนกับการปัก :016: :015:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 10:04:25 »
อยากให้มีชื่อสมาชิกบอกด้วยครับ เช่น tom2007 เวลาเจอที่ไหนได้ทักทายกันบ้าง
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 27 ก.ย. 2552, 10:10:16 »
อยากให้มีเสือตีนโตเต็มๆหลังเสื้อเลยครับ

เห็นด้วยครับตัวเล็กๆที่กระเป๋าด้านซ้ายก็ยังดี เพราะถือว่าเป็นโลโก้ของวัดบางพระ...

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 28 ก.ย. 2552, 09:05:51 »
ผมชอบเสื้อโปโลสีเทาครับ เพราะเวลาสกรีนสีดำลงไปแล้วมันชัดเจนดี ส่วนด้านหลังขอเป็นยันต์แปดทิศ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 28 ก.ย. 2552, 09:44:53 »
ขอเนื้อผ้าที่ใส่แล้วสบายตัวครับ สีเข้มๆก็ดีครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ oOkongkehaOo

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 28 ก.ย. 2552, 12:10:40 »
ผมชอบเสื้อโปโลค๊าบบบ   สีก็เข็มๆหน่อยระครับเช่นโทนน้ำเงินอะไรประมานนี้นะครับ  มีกระเป๋าที่หน้าอกแบบที่พี่ๆว่านะครับเท่ดี มียันต์พุฒซ้อนด้วย  แล้วก็แขนเสื้อก็เขียนเป็นชื่อของเราเอง ผมว่าเท่ดีนะครับ ไม่ซ้ำใครดี :057:
การเล่นดนตรีนั้นต้องใช้จิตใจไม่ใช่เล่นตามกระแส เพราะถ้ามันไม่ออกมาจากจิตใจ คนฟังก็คงไม่คิดว่ามันเพราะ

คุนลองเล่นกีตาร์ในห้องน้ำดูสิ แล้วคุนจะได้ซาวไหม่ในบ้านคุน 555+

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 28 ก.ย. 2552, 03:58:25 »
ยังไงผมก็เอาด้วยครับ ปักเป็นชื่อของแต่ละคนก็ดีเหมือนกันนะครับ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 28 ก.ย. 2552, 06:48:06 »
ผมว่าแบบไหนก็ได้ครับขอแค่บ่งบอกว่าพวกเราเป็นศิษย์หลวงพ่อ เปิ่น
หรือศิษย์วัดบางพระเหมือนกันและทีสำคัญขอไห้เราสามัคคีกันไว้ครับ
(   แต่ถ้าเป็นไปได้ผมน่าปักชื่อ-เลข ก็ดีนะครับจะได้รู้ว่าใครเป็นใครครับ )
      ศิษย์ หลวงโด่ง

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 28 ก.ย. 2552, 07:15:52 »
ทำเป้นแจ๊กเก็ตเสื้อกั๊ก ก็ดีนะครับ ผมว่า :005:
ใ่ส่ไปได้หลายๆที่ เพราะเราใส่ทับอีกที :006:
ส่วนลายผมว่านะ  ลายทำเป็นรูปหลวงพ่อด้านหน้า
ส่วนรูปเพิ่มเติมก็ทำเป็นโลโก้ แจกอีกทีเหมือนเราได้รูปยันต์ตอนไปสักไงครับ
เอาไว้ไปปักติดกับเสื้ออีกทีผมว่าเข้าท่าดีนะ อะไรประมาณนี้อ่ะครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ย. 2552, 07:19:22 โดย novaimmage »

ออฟไลน์ oat7293

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 28 ก.ย. 2552, 08:21:26 »
ไม่ว่าจะรูปแบบไหน อยากให้เป็นลายเรียบๆไม่ต้องเยอะเกินไป ให้สามารถใส่ในชีวิตประจำวันได้หลายบโอกาสครับ  :002:

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 29 ก.ย. 2552, 02:35:13 »
ขออกความเห็นด้วยครับ
1.เสื้อ น่าจะเป็นแบบเสื้อโปโลครับ ใส่ได้หลายโอกาสครับ ไม่ว่าจะเด็กจะแก่ จะรุ่นเล็กรุ่นใหญ่ จะหนุ่มจะสาว แถมใส่ได้กับทุกชุดครับ
2.เรื่อง ลวดลายนะครับ เสื้อโปโล เหมาะสมกับการปักมากว่าครับ มีกระเป๋าเพื่อความสะดวกในการใช้งานครับ การปักสามารถใส่ออกงาน มากกว่าการสกรีนด้วยครับ แถมอายุการใช้งานยาวนานกว่าครับ
3.เห็นด้วยกับการปักชื่อสมาชิกลงที่เสื้อครับ (แต่ควรปักชื่อที่ใช้ออนไลน์ในเว๊ปครับ เพื่อเวลาเจอกันตามสถานที่ต่างๆ และพอเจอในเว๊ปก็สามารถคุยกันได้สะดวก และเพิ่มสัมพันธ์ภาพมากๆ
4.ควรจัดให้มีการนำแบบในใจของแต่ละท่าน ที่มีความสามารถในการดีไซน์ออกแบบ ออกมาทำการVoteตัดสินกันไปเลยครับ เอาซัก3-4แบบมาVoteกันครับ

....ด้วยจิตคาราวะครับ ขอออกความเห็นไว้พิจารณากันะครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 29 ก.ย. 2552, 02:50:03 »
จัดมาเลยครับ ผมได้ทุกแบบ :025:

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 29 ก.ย. 2552, 09:20:21 »
เป็นคอปกสีแดงข้างหลังเป็นรูปหนุมานเชิญธง ข้างหน้าเป็นรูปหลวงปู่เปิ่นครับ

ออฟไลน์ PAE

• สัตตมะ
  • **
  • ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 08:49:58 »
เสื้อรุ่นแรกสวมใส่สบายดีครับ ถ้าจะจัดทำรุ่นสองก็ขอเสนอความคิดเห็นดังนี้ครับ

- เสื้อ POLO คอปก สีน้ำเงิน มีกระเป๋าที่อกซ้าย พร้อมปัก ๑ ยันต์ ด้านล่างยันต์มีคำว่า "ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น"

- เดินดิ้นทองที่แขนและปกเสื้อ (แบบเสื้อรุ่นแรก)

- แขนเสื้อด้านขวา ปักชื่อ LOGIN ด้านล่างปักหมายเลขสมาชิก

- ด้านหลังปักยันต์ครู ขนาดพอเหมาะ... :001:

ออฟไลน์ time329

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 09:56:55 »
      จัดทำสัก 2 แบบโดยมีสัญลักษณ์ หรือโลโก้ เหมือนกัน
 เป็นแจ็กเก็ตสีเข้มไว้สำหรับสมาชิกที่ใช้รถ จยย. ยามเดินทางเผื่อพบเจอ
 จะได้แวะทักทาย   :054: (สมาชิกที่มีรถยนต์ก็ใส่ได้ หรือสมาชิกที่ใช้รถสาธารณะก็ดูเท่)
และอีกแบบอาจเป็นเหมือนรุ่นแรก ทำออกมาสัก 2 สี   ใช้ใส่ได้หลายโอกาส
    เป็นเพียงความคิดเห็น  จะจัดแบบไหนมา พร้อมโอนเงินเข้าบัญชี  :004: :004: :004:
   :058:    ข้อความใดเขียนผิดพลาด ขออภัยสมาชิกและผู้ดูแล มา ณ ที่นี้ด้วย     :073: :073:

ยศและลาภหาบไปไม่ได้แน่  มีเพียงแต่ต้นทุนบุญกุศล
ทรัพย์สมบัติทิ้งไว้ให้ปวงชน  ร่างแม้ตนเขาก็เอาไปเผาไฟ
   เมื่อเรามามีอะไรมาด้วยเล่า  เราจะเอาแต่สุขสนุกไฉน
เรามามือเปล่าเราจะเอาอะไร  เราก็ไปมือเปล่าเหมือนเรามา

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 09:17:44 »
ยังไงก็ได้ ขอให้ใส่ออกงานได้ครับ....เอาไงเอากันครับ

ดีใจและเห็นด้วยกับการออกเสื้อรุ่น2ครับ  เพื่อเพื่นสมาชิกใหม่จะได้ร่วมกลุ่มกันได้อีกเยอะๆครับ
ผมก็คิดแบบพี่เค้าน้ะครับ
เอาแบบว่าใส่ออกงานใด้อ่ะครับ น่าจะเยี่ยมเลย

ออฟไลน์ khing09

• ตติยะ
  • ตั้งมั่น ในจิตวิญญาณ มนุษย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 11:19:34 »
2แบบเลย  แจ็คเก็ต โปโล  ครับ

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 07:53:49 »
อย่าให้เรื่องเงียบครับ เรื่องนี้เป็นเรื่องดี รบกวนผู้ที่เกี่ยวข้อง ช่วยสนับสนุนงานนี้ให้ลุล่วงด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 09:20:31 »
ทำเป็น สองแบบก๊ดีนะครับ เห็นดว้ย คราวที่แล้วผลาดไปไม่มีโอกาศใส่ คราวนี้ไม่ยอมผลาดแน่ๆ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 03 ต.ค. 2552, 04:15:58 »
ผมว่าน้าจะเป็นสีดำ(ผมชอบสีดำ)และหลังก็เป็นรูปยันต์9ยอดน่ะครับ

ออฟไลน์ paksuda

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 03 ต.ค. 2552, 01:06:37 »
1.เสื้อ น่าจะเป็นแบบเสื้อโปโลครับ ใส่ได้หลายโอกาสครับ ไม่ว่าจะเด็กจะแก่ จะรุ่นเล็กรุ่นใหญ่ จะหนุ่มจะสาว แถมใส่ได้กับทุกชุดครับ
2.เรื่อง ลวดลายนะครับ เสื้อโปโล เหมาะสมกับการปักมากว่าครับ มีกระเป๋าเพื่อความสะดวกในการใช้งานครับ การปักสามารถใส่ออกงาน มากกว่าการสกรีนด้วยครับ แถมอายุการใช้งานยาวนานกว่าครับ
3.เห็นด้วยกับการปักชื่อสมาชิกลงที่เสื้อครับ (แต่ควรปักชื่อที่ใช้ออนไลน์ในเว๊ปครับ เพื่อเวลาเจอกันตามสถานที่ต่างๆ และพอเจอในเว๊ปก็สามารถคุยกันได้สะดวก และเพิ่มสัมพันธ์ภาพมากๆ
4.ควรจัดให้มีการนำแบบในใจของแต่ละท่าน ที่มีความสามารถในการดีไซน์ออกแบบ ออกมาทำการVoteตัดสินกันไปเลยครับ เอาซัก3-4แบบมาVoteกันครับ

....ด้วยจิตคาราวะครับ ขอออกความเห็นไว้พิจารณากันะครับ

เห็นด้วย ช่วยสนับสนุนอีก1เสียงค่ะ

porvfc

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 03 ต.ค. 2552, 10:14:29 »
โปโลสีตามวันเกิดดีไหมคะ? (ถ้าเลือกสีได้ตามประจำวันเกิดก้อดีนะคะ) :015:

สีแดง(สำหรับคนเกิดวันอาทิตย์)

สีเหลือง(สำหรับคนเกิดวันจันทร์)

สีชมพู(สำหรับคนเกิดวันอังคาร)

สีเขียวอ่อน(สำหรับคนเกิดวันพุธ)

สีส้ม(สำหรับคนเกิดวันพฤหัสบดี)

สีฟ้า(สำหรับคนเกิดวันศุกร์)

สีม่วง(สำหรับคนเกิดวันเสาร์) โดยเฉพาะข้าพเจ้าชอบสีนี้เป็นพิเศษเจ้าค่ะ  03;

:047: :047: :047: :047:

สีเทาดำ(สำหรับคนเกิดพุธกลางคืน)  :095: และสำหรับหนุ่มๆสาวๆที่ชอบพรางตัว  :004:

:016:หลากสีค่ะ  :015:

*** ตามความคิดเห็นของปอร์นะ ***

รูปข้างหลังเป็น เสือตีนโต ข้างล่างเสือเป็นเลขปีพ.ศ.แล้วก้อรุ่นเป็น(เลขไทย)  เสือจะได้ดูมีขลัง น่าเกรงขามดีค่ะ  :052:
ด้านหน้าเป็นกระเป๋าเหมือนเดิม มียันต์
เเขนเสื้อขอเป็นหมายเลขสมาชิก

หรือจะเป็นกวางเหลียวหลัง สำหรับสาวๆๆ

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 04 ต.ค. 2552, 08:24:39 »

เห็นด้วย ช่วยสนับสนุนอีก1เสียงค่ะ

เห็นด้วยกับท่านนี้อีก 1 เสียง (นานๆเข้ามาที :002:)

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 11 ต.ค. 2552, 11:12:17 »
ขอขุดกระทู้นี้ครับ เพื่อให้โครงการนี้เกิดให้ได้ครับ เพื่อเพื่อนสมาชิกท่านใหม่ๆครับ....ด้วยความเคารพครับ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 03:33:32 »

เห็นด้วยครับแบบนี้เลยชอบมากๆๆ

ออฟไลน์ Pujchong

• พิมพ์ไม่ค่อยเก่งก็เลยเน้นการขอบคุณ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 09:53:23 »
มีความเห็นว่าเสื้อโปโลแบบมีปกสีขาวแบบรุ่นเก่าก็ดีคะ เพราะเป็นสีที่สุภาพ
ปักปี พ.ศ ที่แขนเสื้อข้างซ้าย 
มีกระเป๋าข้างซ้ายและปักชื่อเว็บ(ด้วยตัวอักษรสีแดง) 
ส่วนด้านหลังเป็นเสือตัวที่หลวงพ่อนั่งก็น่าจะสวยคะ
(จะติดตามผลสรุปคะ)
อย่าพึ่งถูสบู่สัก3วัน ไปไหนมาไหนก็ให้นึกถึงหลวงพ่อเอาไว้

ก่อนจะกลับก็ไปกราบหลวงพ่อซะ เอ้า..ไป..ไป..โชคดี..โชคดี

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 15 ต.ค. 2552, 09:59:21 »
ที่เสนอมาดีทุกแบบค่ะ แต่ขออีก1อย่าง ขอเป็นเนื้อผ้าที่ใส่แล้วไม่ร้อนน่ะค่ะ
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ

ออฟไลน์ saintinlove

• ตติยะ
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 16 ต.ค. 2552, 06:40:44 »
ขอสนับสนุนเสื้อเชิ้ตครับ :053:
คุณค่าของการมีชีวิตอยู่ บ้างค้นพบช้า บ้างคนพบเร็ว บางคนไม่คนพบเลย

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 09:50:27 »
เห็นด้วยกับ tum72 ครับ เสื้อโปโลใส่สบาย ใส่ได้ทุกรุ่น ทุกโอกาศครับ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 12:30:46 »
แล้วจะออกแบบวันไหนครับมีกำหนดหรือยังครับ

ออฟไลน์ ดำ เอสโซ่

• ปัญจมะ
  • เอสโซ่ ครองเมือง ฮุว่ะ ฮุว่ะ ฮ่าๆ
    • MSN Messenger - i_am_in_love_24@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • อีเมล
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 01:22:20 »
ตามนั้นคับ :058:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 01:21:03 »
เสนอสีเทาครับ ไม่ก็สีน้ำตาลครับ ไม่เลอะเทอะครับเวลาไปช่วยกิจกรรมที่วัด แถมไม่เลอะเลือดเวลาสักครับ

สำหรับลายอยากให้มีอะไรที่เป็นเอกลักษณ์ของวัดบางพระให้ชัดเจนขึ้นครับ

ขอบคุณครับ  :015:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 09:34:49 »
สวัสดีครับไม่รู้มาช้าไปหรึอป่าวครับ

ผมว่านะใช่ถูกแล้วครับน่าจะมีชื่อติดอยู่หน้าอกซ้าย

เป็นตัวหนังสือเล็ก ๆ เวลาไปเว็บพี่จะไปเรียกชื่อถูก แล้วใส่

ไปออกงานที่อื่นได้ด้วยครับ และเวลาไปวัดพี่ ๆ ที่วัดก็จะได้

เรียกชื่อถูกครับ ผมขอลงคะแนนอีกคนครับผม

ผมขอเสนออีกครับ   และหน้าจะทำให้ครบทั้ง7วัน7สีเลยนะครับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 12:30:44 »
อยากได้รู่น 1 ต้องทำไงบ้างคับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 25 ต.ค. 2552, 11:17:00 »
 :053: :090: :090:ซอบทุกแบบคะแต่ชอบสีดำมากคะ  ถ้าเป็นสีส้มตัดดำจะสวยมากคะ :017: :017:
เจียรนัย    ตอ้ยมีวันนี้ใด้เพราะยันต์หลวงพ่อใครจะว่าไม่ดีเพราะเราเป็นญิงแต่สำหรับญิงคนชื่อตอ้ยดีมากคะตั้งแต่สักมาก็ไม่มีคำพูดไม่ดีในชีวิต

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 27 ต.ค. 2552, 11:22:21 »
หยากให้จัดทำเสื้อเด็กด้วยครับ :054: :054:

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 27 ต.ค. 2552, 07:18:56 »
สีอะไรก็ได้ครับขอเพียงแค่ทำเพื่อคนตัวใหญ่บ้างก็พอสัก3XLนะครับจะขอบพระคุณมากเลย
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ time329

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 10:35:39 »
[bgcolor=#a60000][/bgcolor]     กำหนดการไหว้ครูบูรพาจารย์ ออกมาแล้ว
เพื่อนสมาชิกที่มี ไอเดียการออกแบบเสื้อเจ๋ง ๆ รีบส่งมาเร็ว  ทางพี่ ๆ ทีมงานจะได้จัดทำแบบ
ให้เพื่อนสมาชิกได้ตัดสินใจแต่เนิ่น ๆ 
       ขออภัยท่านผู้ดูแลระบบ และเพื่อนสมาชิก หากข้อความใดพิมพ์ภาษาไทยผิด

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 29 ต.ค. 2552, 11:58:42 »
จะออกมาแบบไหน ผมก็เอาด้วยคนครับ เหอๆ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 29 ต.ค. 2552, 05:48:58 »
รอสรุปมานานเเล้วครับ    :002:
ตื่นเต้น ตื่นเต้น 

ออฟไลน์ prem7796

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 09 พ.ย. 2552, 01:34:45 »
อยากให้ทําเป็น เสื้อ เจ๊กเก็ต สีดำครับ ลวดลายอาจปัก เอา...เเต่อยากให้ข้างในเป็นผ้ายันต์ติดซิบ ปลดออกจากเสื้อได้เอาไปซักเฉพาะตัวเสื้ออะครับไม่อยากเป็นชินเดียวกันครับ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 09 พ.ย. 2552, 10:39:31 »
ตกลง เสื้อจะออกทัน วันไหว้ครูหรือเปล่าครับ :062:

ออฟไลน์ tuktuk

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 09 พ.ย. 2552, 08:58:34 »
รอลุ่นครับ

:001: :001: :001: :001: :001: :001:

ออฟไลน์ jib

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 10 พ.ย. 2552, 03:38:04 »
ไม่เอาสีขาวนะคะ ปีที่แล้วกลับมาจากไหว้ครู เสื้อเน่ามากค่ะ ไม่ได้เอาออกมาใส่อีกเลย
เขียวขี้ม้าก็ดีค่ะ  :009:
ธรรมชาติของตัณหา คือ 'ยิ่งเติมยิ่งไม่เต็ม'คุณค่าที่แท้จริงของการเกิดมาเป็นมนุษย์อยู่ตรงไหน ตามหา ' แก่น ' ของชีวิตให้เจอ
  คำว่า 'พอดี'  คือ ถ้า 'พอ' แล้วจะ 'ดี'    รู้จัก 'พอ' จะมีชีวิตอย่างมีความสุข'

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 13 พ.ย. 2552, 12:12:08 »
เรื่องไปถึงไหนแล้วครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ
อยากให้มีรุ่นสอง เพราะรุ่นแรกพลาด  :075:

ออฟไลน์ jiaranai

• ชอบสักยันมากคะ
  • ตติยะ
  • จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดกอ่นจะไม่มีวันพรุ่งนี้
    • ICQ Messenger - 898894317
    • MSN Messenger - jiaranai77@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - jiaranai
    • www.toy.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 17 พ.ย. 2552, 06:53:18 »
 :054: :054:     ตอ้ยเป็นคนอว้นชอบสีดำคะอยากใด้สีดำตัดทองคะ :005:

ออฟไลน์ phol23

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 07:42:22 »
รอลุ้นอยู่ครับ

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 19 พ.ย. 2552, 10:59:13 »
อ่ะน่ะ

ผมว่าน่ะครับ

จัดประกวดแบบเสื้อเลยครับ
(แต่มิต้องแจกรางวัล ถือว่าเป็นงานบุญ)

แล้วให้เราๆ พี่ น้อง ลุง ป้า  ปู่ ย่า ตา ยาย ชาวเว็ปบอร์ดร่วมกันโหวต

แบบไหนได้คะแนนโหวตเยอะก็เอาแบบนั้น

เพราะเด๋วมิฉะนั้นจะไม่ทันการ

ปล.แบบว่ากลัวมิทันครับ

^__________^

:008:  :008:  :008:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 20 พ.ย. 2552, 08:36:42 »
 :001:ไม่ต้องกลัวว่าไม่ทันนะครับ ทันแท้แน่นอน รอติดตามกันครับ :001:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 20 พ.ย. 2552, 11:43:04 »

เพิ่มเติมครับผม ปีหน้าเป็นปีขาล อยากให้โลโก้เป็นรูปหัวเสือโคร่งหรือทั้งตัวเสือเลยครับ ควรมิควรแล้วแต่จะกรุณาครับ

ออฟไลน์ phol23

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 12:54:25 »
ทำไมข่าวเคลื่อนไหวไม่มีเลยครับ :065:

ออฟไลน์ nitisvst

• ทุติยะ
  • **
  • "กรรม" คือ ผลของการกระทำ
    • MSN Messenger - nitisvst@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 03:49:30 »
เห็นด้วยกะสีเข้มๆคับ...อยากได้แบบคอวี อ่ะคับ...ทำ 4 size  S M L XL

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2552, 10:00:24 »
อยากเห็นแบบเสื้อแล้วคับ... :070:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 12:43:22 »
เสนอที่ทางเลือกครับ
เป็นเสื้อยืดแขนยาวแบบมีปก สีเข้ม      :002:

• ...
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2552, 09:55:23 »
ข่าวล่าสุด

ขณะนี้อยู่ในช่วงออกแบบ จะแล้วเสร็จในเร็วๆนี้

หากมีความคืบหน้าอย่างไรจะรีบนำมาแจ้งให้ทราบกันต่อไปครับ.

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2552, 04:26:53 »
ดีเลยคับ รอคับบ...

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2552, 08:29:19 »
รอติดตามกันต่อไป
อยากเห็นเร็วๆ จัง  :095:

ออฟไลน์ ag

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 10:32:47 »
หยากให้จัดทำเสื้อเด็กด้วยครับ :054: :054:
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 03:28:58 »
อยากให้ทำเร็วๆเลยครับแบบ :054:ไหนก็ได้ ผมเอาทุกแบบ อยากให้ทันก่อนวันไหว้ครูด้วยครับ แต่ผมคิดว่าคงได้ก่อนแน่นอนอยู่แล้ว ใช่ไหมครับ  :054:

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2552, 11:52:29 »
ยังไงก็ขอให้ทันวันไหว้ครูนะครับ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ Norragate

• ตติยะ
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2552, 02:28:04 »
ขอเป็นแบบโปโล....มียันต์ด้านหลังครับ....สีเข้มๆ

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2552, 02:44:29 »
ก็เสนอคล้ายๆๆหลายๆท่านคับ
-เป็นเสื้อโปโลสีเข้ม(ดำ,กรม,น้ำเงิน)เป็นแบบเรียบๆครับ โลโก้หรือยันต์ขอเป็นแบบปักนะครับจะได้ใส่ได้หลายงานครับ

-เป็นแบบเจ็คแกตก็okนะครับแบบพระเดชพระครูล.พ.พูล หรือล.พ.คูณก็น่าจะokนะครับ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 15 ธ.ค. 2552, 03:35:00 »
จะตามลุ้นต่อไปว่าใครออกแบบได้สวย
คริคริ :001: :015: :054:

ออฟไลน์ MAX_23

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ศรมีฤทธิ์ ศิษย์มีครู
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 02:20:40 »
โปโลก็สุภาพดีครับ...

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 12:45:17 »
อยากได้ แขน ยาว อ่ะ

อิอิ :048:

• ...
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 09:53:12 »
แจ้งข่าวความคืบหน้าล่าสุด

ขณะนี้ได้แบบเสื้อเรียบร้อยแล้ว คงยังต้องปรับแต่งอีกนิดหน่อย

อดใจอีกนิดไม่นานเกินรอนะครับ.

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2552, 10:10:42 »
อ่ะน่ะ

ลุ้นครับลุ้น

:017:  :017:  :017:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2552, 10:31:17 »
แจ้งข่าวความคืบหน้าล่าสุด

ขณะนี้ได้แบบเสื้อเรียบร้อยแล้ว คงยังต้องปรับแต่งอีกนิดหน่อย

อดใจอีกนิดไม่นานเกินรอนะครับ.

:053:ร่วมเป็นกำลังใจครับ. :053:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธ.ค. 2552, 10:32:02 โดย เด็กวัดหนัง »

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2552, 11:04:46 »
รออยู่ครับ :054: :054: :054:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2552, 12:13:50 »
รอลุ้น ครับ  :002:

ออฟไลน์ ha_hnan

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2552, 03:57:50 »
 :053:

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2552, 12:29:05 »
ไงก็ขอให้เสร็จก่อนงานไหว้ครูนะคับ  :025: :015: :074:

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 09:27:02 »
แบบไหนผมก็เห็นดีด้วยครับสำหรับความคิดของเพื่อนๆๆและพี่ๆๆทุกคนครับ
ว่าแต่ผ่อนได้ป่ะครับ ช่วงนี้เศรษกิจไม่ค่อยดีครับ ( แบบว่าไม่มีเงินสดครับ )
ได้ป่าวครับ หลวงพี่เก่ง
                              ศิษย์ หลวงโด่ง

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2552, 10:39:18 »
ไปตามลิ้งค์ด้านล่างครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,12599.html

ขออนุญาตล็อกกระทู้นี้นะครับ