ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ด้วยคับ  (อ่าน 715 ครั้ง)

ออฟไลน์ SoLoMoND

• ตติยะ
    • อีเมล
รบกวนพี่ด้วยคับ
« เมื่อ: 03 ต.ค. 2552, 09:06:15 »
คือว่า ผมอยากรู้ว่านอกจากกุฏิใหญ่ของหลวงพี่ญาแล้ว ยังมีกุฏิไหนอีกครับที่สักอ่ะครับ

รบกวนทุกกุฏิทุกพระอาจารย์เรยนะครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

:054:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: รบกวนพี่ด้วยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ต.ค. 2552, 09:24:24 »
พอถึงหอระฆังเลี้ยวขวา

ลองเดินเรียบๆไปดู เดี๋ยวก้อพบครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนพี่ด้วยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ต.ค. 2552, 10:31:45 »
มีเกือบรอบวัดแหละครับกุฏิหลวงพี่ติ่ง กุฏิหลวงพี่ต้อย หลวงพี่แป๊ว หาดูครับมีเยอะครับ