ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปวัดมา  (อ่าน 1410 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com
วันนี้ไปวัดมา
« เมื่อ: 03 ต.ค. 2552, 11:40:49 »
คือผมอยากจะถามหน่อยครับ ตัวผมไม่ได้เดินทางไปวัดมาประมาณ7ปีเเล้ว พอดีวันนี้ได้ไปจึงอยากรู้ว่าตรงข้ามกุฏิหลวงพี่ติ่งมีอาจารย์ฆราวาสใส่ชุดขาวยังวัยรุ่นอยู่เลย ไม่ทราบว่าชื่ออะไรครับใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ...ขอบคุณครับ
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ Yacht

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: วันนี้ไปวัดมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ต.ค. 2552, 11:57:02 »
ใช่ อ.กอต ป่าวครับ ผอม ๆ นิดนึง

ถูกผิดอย่าว่ากันนะคร้าบ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ต.ค. 2552, 12:31:13 »
หรือว่าจะเป็น อาจารย์ ปิ๊ก (ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ)
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ต.ค. 2552, 07:14:11 »
อาจารย์..ปิ๊ก..(รูปร่าง..สูง..ผิวเข้ม...) :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ต.ค. 2552, 01:22:11 »
อาจารย์ปิ๊ก ฟันธง คอนเฟริม! ครอบโดยหลวงพี่ติ่ง :114:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม