ผู้เขียน หัวข้อ: ...เผื่อท่านจะเจอ ?...  (อ่าน 2051 ครั้ง)

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
...เผื่อท่านจะเจอ ?...
« เมื่อ: 09 ต.ค. 2552, 09:52:53 »
ชื่อเรื่อง... เกือบเสียตัวให้น้องสาวของแฟน

ผมกับแฟนคบกันมาได้ปีกว่าแล้ว และเราตัดสินใจที่จะแต่งงานกัน … 
พ่อแม่ของผม คอยช่วยเหลือเราในทุก ๆ ทางเพื่อนๆก็ล้วนแต่ให้กำลังใจ
ส่วนแฟนของผมน่ะเหรอ ? เธอเป็นความฝันของผมเลยล่ะ
แต่มันมีอยู่อย่างนึง ที่รบกวนจิตใจผมเหลือเกิน
ให้ตายเถอะ… สิ่งเดียวสิ่งนั้นก็คือ
น้องสาวของแฟนผมนั่นเอง!!

เธออายุ 21 ปี และชอบนุ่งมินิสเกิร์ตฟิตเปรี๊ยะตัวสั้นจู๋
เวลาที่เธอเข้ามาใกล้ๆ ผม..
เธอมักจะชอบก้มตัว ให้ผมได้แอบเห็นกางเกงในของเธอทุกที
ผมรู้ว่าเธอจงใจ.. เพราะไม่เคยเห็นเธอทำอย่างนี้กับใครเลย

มีอยู่วันนึง น้องสาวแฟนผม ก็โทรมาหาผม…
และขอให้ผมไปช่วยเช็คการ์ดแต่งงานที่บ้าน
พอผมไปถึง จึงได้รู้ว่า…. เธออยู่บ้านคนเดียว!!
เธอกระซิบที่ข้างหูผม ว่า…

อีกไม่นานผมก็จะแต่งงานกับพี่สาวของเธอแล้ว
เธอเองมีความรู้สึกและความต้องการบางอย่างที่เธอเอาชนะมันไม่ได้
และเธอไม่ต้องการจะเอาชนะความรู้สึกนั้นด้วย..
เธอบอกว่าเธออยากจะมีอะไรกับผม!!!
แค่ครั้งเดียวเท่านั้น..
ก่อนที่ผมจะแต่งงานและใช้ชีวิตร่วมกับพี่สาวเธอ

ผมช็อคไปเลย พูดอะไรไม่ออกแม้แต่คำเดียว
เธอบอกว่า…
เธอจะขึ้นไปรอข้างบนห้องนอน
ถ้าผมอยากจะให้มันเป็นไปอย่างที่เธอว่าก็ให้ตามเธอขึ้นไป
ผมนิ่งอึ้งไปหมด และมองเธอก้าวขึ้นบันได้ไป
พอเธอขึ้นไปถึงขั้นบนสุด….
เธอก็ถอดกางเกงชั้นในออกแล้วโยนมันลงมาข้างหน้าผม!!
ในวินาทีนั้นเอง ผมลุกขึ้นยืน…
และรีบเปิดประตูบ้านออกไป เดินตรงไปที่รถทันที

สิ่งที่ผมพบ คือ ว่าที่พ่อตาของผมกำลังยืนอยู่ข้างนอกบ้าน….
ดวงตาของเขาเอ่อล้นไปด้วยน้ำตา
เขาเข้ามาสวมกอดผม และพูดว่า….

“ พวกเราดีใจเหลือเกินที่คุณผ่านการทดสอบครั้งนี้มาได้
เราคงหาคนที่ดีกว่านี้ให้ลูกสาวของเราไม่ได้อีกแล้ว ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวของเรา ”

ครับ อ่านไม่ใช่ให้เกิดอารมณ์น่ะครับ แต่อ่านขอให้นึกถึงความดี ของผู้ชายคนนี้ ควรเอาเป็นเยี่ยงอย่าง
และ... เกี่ยวข้องกับผู้ที่สักยันต์ถือของด้วยครับ ห้ามผิดลูก ผิดเมียผู้อื่น
และ... เผื่อท่านใดจะเจอแบบนี้บ้าง

ปล. ขอแค่คำขอบคุณ

อ้างอิงจาก : http://www.thaihosttalk.com/index.php?topic=23367.msg221914;topicseen#msg221914
หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
ตอบ: ...เผื่อท่านจะเจอ ?...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ต.ค. 2552, 11:26:18 »
แหมครอบครัวนี้

ทดสอบแปลกดีนะคราบ

ถ้าเหตุการณ์นี้จะเกิดกับพวกเรา

ชาวเว็บวัดบางพระจะทำยังไงกัน

ละคราบ พี่ น้อง.....................

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ต.ค. 2552, 12:33:30 »
 :053: :053: เยี่ยมยุทธ์ไปเลยครับ ลูกผู้ชาย รักจริงไม่โลเล  เป็นตัวอย่างที่ดีมากครับ

เรื่องนี้ให้ ๕ ดาวเลย ดีมั๊ย  :052: :052:

ขอบคุณมากครับ สำหรับเรื่องราวดีๆ

ไอ่ผมก็คิดหักมุมไปว่า เจ้าหนุ่มคนนี้ ยืดอก แต่ลืมพกถุึง  กำลังจะออกไปเอาเครื่องป้องกันในรถ   !!  :075: :075:

ดู ดุ๊ ช่างคิดไปได้ น่าละอายใจ จริงๆ  :067: :067: :067:

ออฟไลน์ omeos

• ตติยะ
  • ทุกข์และสุขอยู่ใกล้่กันนิดเดียว อยู่ที่คุณจะเลือก
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ต.ค. 2552, 01:06:47 »
แต่ที่ผมเคยอ่านมาเนี่ยมันหักมุมเหมือนที่คุณอชิตะพูดไว้นะครับ
หลังจากที่ผู้ชายออกไปนอกบ้าน(จริงๆแล้วจะไปเอาถุงยางที่รถ)แล้วเจอพ่อตาซะก่อน มันเลยเป็นเช่นนี้ 
 :002:

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ต.ค. 2552, 01:17:30 »
]ลูกผู้ชายตัวจริง :015: :015: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ต.ค. 2552, 05:46:38 »
ยินดีด้วยนะครับ อย่างนี้สิสุดยอดเลย :015:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ต.ค. 2552, 08:58:30 »
ถ้าเปรียบเทียบsexกับความรัก sexมีค่าไม่ได้แม้แต่เศษเสี้ยวของความรักแท้

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ต.ค. 2552, 09:43:14 »
ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่ที่สุด ก็คือการชนะใจตนเอง
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ต.ค. 2552, 07:19:06 »
 :004: ฮาดี.. Good Morning จ้า..

cho presley       

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ต.ค. 2552, 09:41:49 »
ถ้าเปรียบเทียบsexกับความรัก sexมีค่าไม่ได้แม้แต่เศษเสี้ยวของความรักแท้

เห็นด้วยกับพี่ตี๋ครับ

ถ้าหากเรารักกันที่ภายในจิตใจ แล้วใช้ความเข้าใจกันและความซื่อสัตย์ ความรักก็จะมีแต่ความสุขครับ อยู่กันจนแก่จนเฒ่า
ครับ

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ต.ค. 2552, 09:50:52 »
เนี่ย แหละครับการเอาชนะตนเอง
เขาคงคิดถึงแฟนเป็นหลัก....

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 09:58:32 »
ชื่อเรื่อง... เกือบเสียตัวให้น้องสาวของแฟน

ผมกับแฟนคบกันมาได้ปีกว่าแล้ว และเราตัดสินใจที่จะแต่งงานกัน … 
พ่อแม่ของผม คอยช่วยเหลือเราในทุก ๆ ทางเพื่อนๆก็ล้วนแต่ให้กำลังใจ
ส่วนแฟนของผมน่ะเหรอ ? เธอเป็นความฝันของผมเลยล่ะ
แต่มันมีอยู่อย่างนึง ที่รบกวนจิตใจผมเหลือเกิน
ให้ตายเถอะ… สิ่งเดียวสิ่งนั้นก็คือ
น้องสาวของแฟนผมนั่นเอง!!

เธออายุ 21 ปี และชอบนุ่งมินิสเกิร์ตฟิตเปรี๊ยะตัวสั้นจู๋
เวลาที่เธอเข้ามาใกล้ๆ ผม..
เธอมักจะชอบก้มตัว ให้ผมได้แอบเห็นกางเกงในของเธอทุกที
ผมรู้ว่าเธอจงใจ.. เพราะไม่เคยเห็นเธอทำอย่างนี้กับใครเลย

มีอยู่วันนึง น้องสาวแฟนผม ก็โทรมาหาผม…
และขอให้ผมไปช่วยเช็คการ์ดแต่งงานที่บ้าน
พอผมไปถึง จึงได้รู้ว่า…. เธออยู่บ้านคนเดียว!!
เธอกระซิบที่ข้างหูผม ว่า…

อีกไม่นานผมก็จะแต่งงานกับพี่สาวของเธอแล้ว
เธอเองมีความรู้สึกและความต้องการบางอย่างที่เธอเอาชนะมันไม่ได้
และเธอไม่ต้องการจะเอาชนะความรู้สึกนั้นด้วย..
เธอบอกว่าเธออยากจะมีอะไรกับผม!!!
แค่ครั้งเดียวเท่านั้น..
ก่อนที่ผมจะแต่งงานและใช้ชีวิตร่วมกับพี่สาวเธอ

ผมช็อคไปเลย พูดอะไรไม่ออกแม้แต่คำเดียว
เธอบอกว่า…
เธอจะขึ้นไปรอข้างบนห้องนอน
ถ้าผมอยากจะให้มันเป็นไปอย่างที่เธอว่าก็ให้ตามเธอขึ้นไป
ผมนิ่งอึ้งไปหมด และมองเธอก้าวขึ้นบันได้ไป
พอเธอขึ้นไปถึงขั้นบนสุด….
เธอก็ถอดกางเกงชั้นในออกแล้วโยนมันลงมาข้างหน้าผม!!
ในวินาทีนั้นเอง ผมลุกขึ้นยืน…
และรีบเปิดประตูบ้านออกไป เดินตรงไปที่รถทันที

สิ่งที่ผมพบ คือ ว่าที่พ่อตาของผมกำลังยืนอยู่ข้างนอกบ้าน….
ดวงตาของเขาเอ่อล้นไปด้วยน้ำตา
เขาเข้ามาสวมกอดผม และพูดว่า….

“ พวกเราดีใจเหลือเกินที่คุณผ่านการทดสอบครั้งนี้มาได้
เราคงหาคนที่ดีกว่านี้ให้ลูกสาวของเราไม่ได้อีกแล้ว ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวของเรา ”

ครับ อ่านไม่ใช่ให้เกิดอารมณ์น่ะครับ แต่อ่านขอให้นึกถึงความดี ของผู้ชายคนนี้ ควรเอาเป็นเยี่ยงอย่าง
และ... เกี่ยวข้องกับผู้ที่สักยันต์ถือของด้วยครับ ห้ามผิดลูก ผิดเมียผู้อื่น
และ... เผื่อท่านใดจะเจอแบบนี้บ้าง

ปล. ขอแค่คำขอบคุณ

อ้างอิงจาก : http://www.thaihosttalk.com/index.php?topic=23367.msg221914;topicseen#msg221914

เรื่องนี้ผมได้อ่านมานานแล้ว  สงสัยจะมีคนมาแต่งเติมครับ ต้นฉบับเรื่องนี้คือ  ผู้ชายที่ออกจากบ้านไปเพราะว่าจะไปหยิบ ถุงยางที่รถครับ ไม่ใช่เพราะคนเป็นดี อิอิ เรื่องนี้เป็นเรื่องขำขันครับ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ chooclub

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 03:52:44 »
แสดงว่าน้องสาวกับพ่อต้องสนิทกันมาก และรักพี่สาวมากๆไม่งั้นน้องคงไม่ลงทุนเอาตัวเข้าแรก
และพ่อก็ต้องใจแข็งมากๆที่ยืนดีลูกเล่นละคร :001:

สุดยอดครับ

ออฟไลน์ bird13342

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ต.ค. 2552, 10:32:02 »
ได้ข้อคิดที่ดีครับ