ผู้เขียน หัวข้อ: ...เดือยงูเหลือม...  (อ่าน 11932 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
...เดือยงูเหลือม...
« เมื่อ: 11 ต.ค. 2552, 08:44:58 »

เจ้าเหลือมเลื้อย เป็นวง ตรงที่ตั้ง
ใช้เดือยทั่ง ขีดเป็นวง ตรงที่หมาย
เป็นกับดัก หลุมพราง สัตว์ย่างกราย
เหยื่อเคราะร้าย อ่อนรวยริน สิ้นทางไป
เป็นตำนาน อาถรรพ์ อันลึกลับ
ยามแก่กลับ ใช้เดือย เลื้อยไม่ไหว
ใช้เดือยแทน การล่า หากินไป
มนุษย์ใช้ ความโดเด่น เป็นเครื่องราง.(ฌาณรวีร์/ประพันธ์)

เดือยงูเหลือมนี้มีตำนานเล่าที่น่าทึ่งมาก เพราะตามธรรมดาเมืองูแก่มากแล้วจะไม่นิยมเลื้อยไปล่าเหลื่อเพราะต้องสงวนพลังงานในการรัดเหยื่อ ว่ากันว่าเดือยงูเหลือมนี้จะมีเฉพาะงูที่แก่มากแล้วเท่านั้นที่เดือยจะโผล่ยาวออกมาทั้งสองข้างลำตัวและงูแก่จะใช้เดือยนี้ขึดเป็นแนววงไว้แล้วนอนรอเหยื่อให้เดินเข้ามาในวง ว่ากันว่าเหยื่อที่เข้ามาภายในรัศมีที่เดือยขีดไว้จะหมดแรงไปต่อไม่ได้งูก็จับกินสบาย สำหรับเดือยที่จะนำมาเป็นเครื่องรางนี้ต้องเป็นของงูที่แก่ตายโดยธรรมชาติหรือตายโดยภัยธรรมชาติเท่านั้นเช่นไฟไหม้ป่าหรือน้ำท่วมเป็นต้น.

สรรพคุณดีด้านการเสี่ยงโชคคือใช้ในการเล่นพนันหรือเสี่ยงทาย
สามารถสะกดฝ่ายตรงข้ามได้
ดีในด้านการทำมาค้าขายคือมักจะมีลูกค้าเข้ามาหาเอง
ดีด้านเมตตามหาเสน่ห์ (คือเพศตรงข้ามเพราะใช้นิยามจากงูตัวผู้ที่จะมีตัวเมียมาให้ผสมพันธ์ไม่ขาดนั่นเอง)

คาถาประกอบการใช่เดือยงูเหลือม
 ตั้งนะโมสามจบแล้วท่องข้างท้ายนี้

*โอม ตะมังถังปะกาเสนโต สัตทาทะ ไกรสราชะ สีห์วิยะ อิทังคาถะมาหะ สวาหา.

เมื่อจบให้ตั้งจิตขอสิ่งที่ต้องการ.

นำมาให้อ่านกันเป็นวิทยาทานครับ
หวังว่าเป็นประโยชน์และความรู้เพิ่มเติบไม่มากก็น้อยนะครับ ... สวัสดี
:001: :001: :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ต.ค. 2552, 10:13:35 โดย nok2009 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ...เดือยงูเหลือม...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ต.ค. 2552, 08:53:49 »
สวยแปลกน่าใช้มาครับ ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม

ว่าแต่ ของที่ไหนปลุกเสกหรอครับพี่นก ขอบคุณครับ ...  :089:

ออฟไลน์ lazyboy

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ต.ค. 2552, 08:56:31 »
ขอบคุณครับ ได้ความรู้ใหม่

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ต.ค. 2552, 09:08:43 »
ขอบคุณพี่นกมากครับ ที่นำมาให้ชมกัน

เป็นมหาเสน่ห์นักแล.. :016:  :053:

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ต.ค. 2552, 09:10:41 »
น่าใช้จัง สรรพคุณดีจังเลยครับ ชอบชอบ
 ขอบคุณพี่นก ครับ
:114: :090:
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ต.ค. 2552, 09:44:18 »
ขอบคุณพี่นกครับ เคยเห็นผ่านๆเหมือนกันแต่ไม่รู้สรรพคุณของมัน

วันนี้ได้รู้แล้วเจ๋งดีครับ สวยด้วย
:016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ต.ค. 2552, 09:44:48 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ต.ค. 2552, 10:25:33 »
สุดยอดเลยครับพี่นก ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ต.ค. 2552, 10:39:40 »
ขอบคุณครับพี่นกที่นำมาให้ชมกัน เป็นหนึ่งวัตถุอาถรรพ์
ที่ได้รับความนิยมมากๆเลยครับสำหรับเรื่องการเสี่ยงโชค :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ต.ค. 2552, 10:52:03 »
ขอบคุณพี่นกมากครับ มีแต่ของดี ของงามๆ มาให้ชมกันเสมอเลยครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ต.ค. 2552, 11:27:44 »
ขอบคุณพี่นกมากๆนะคะ :054:

เดือยงูเหลือม..  เป็นที่ใฝ่หาของใครหลายๆคนเลยนะคะเนี่ย :095:
ยิ่งความต้องการมาก..ราคายิ่งแพงเสียด้วยสิ  :075:
พี่นกมีทั้ง หนัง ทั้งเดือย
น้องๆตาร้อนผ่าวแล้วค่ะ :095:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 10:32:40 »
ขอบคุณท่านนกมากครับสำหรับภาพ เดือยงูเหลือมพร้อมทั้งรายละเอียด.... :016:

....ชายคนนี้ มีแต่ของดีจริงๆ... :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 02:26:41 »
ขีดๆ เบื่อแล้ว.. มาทางนี้นะคะ เดือยงูเหลือม.. แรงได้ใจค่ะพี่นก 555

cho presley       

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 03:25:31 »
เดือยงูเหลือม ไม่มีอะคะ...
มีแต่ น้องเหลือมทองตัวเป็น ๆ เป็นเพื่อนรัก ^-*

ฝากถึง...พี่เอ็กซ์ ack01 ว่าง ๆ ไปเยี่ยมพี่เหลือมบ้างน๊า  :095:

ขอบคุณ ภาพ และ ข้อมูลเดือยงูเหลือม จากท่านนก ด้วยค่ะ
:054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 03:39:32 »
เดือยของพี่ ใช่ของ พระอาจารย์เทพ อธิปญฺโญ วัดสามัคคีธรรม(ปลายน้ำ) จ.สุพรรณบุรี รึป่าวครับ..

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 ต.ค. 2552, 04:34:09 »
หายสงสัยเลยครับ...เรื่องของเดือยงูเหลือม...ขอขอบคุณที่ให้ความรู้เป็นวิทยาทาน.... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 10:48:02 »
   ขอแจมครับพี่นก......แบบที่ว่าเดือยยังติดอยู่กับลำตัว
   ขอบคุณที่นำมาเลี่ยมกรอบที่ร้าน......ขอเค้าถ่ายรูปเก็บมาให้ชมกัน

ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 12:55:49 »
ขอขอบคุณครับที่ให้ความรู้.......... :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 10:52:16 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 11:34:00 »
ของดีหายากจริงๆเลยครับ

มหัสจรรห์ จริงๆครับ ธรรมชาติที่ไม่ธรรมดา

ขอบคุณสำหรับภาพครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน