ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้วันเวลาครอบครูหรือไหว้ครูพ่อหนานสมที่แน่นอนของเดือนมกราคมที่จะถึงนี้ครับ  (อ่าน 1567 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
อยากรู้วันเวลาครอบครูหรือไหว้ครูพ่อหนานสมที่แน่นอนของเดือนมกราคมที่จะถึงนี้ครับ
และอยากเชิญชวนลูกศิษย์ลูกหาพ่อหนานหรือคนที่สนใจไปชมงานวันไหว้ครูอันเป็นมงคลก็มาได้นะครับ
เท่าที่รู้มาคือวันเสาร์2ของเดือนมกราคมของทุกปีนะครับ
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ boystep

• ปฐมะ
  • *
ท่านใดทราบมาโพสไว้ด้วยนะครับ หรือถ้าผมว่างจะเข้าไปสอบถามแล้วจะมาโพสไว้อีกทางครับ

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดก็คงเป็นวันที่ 11 ม.ค.53ครับ
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ nutthakom

• ตติยะ
ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดก็คงเป็นวันที่ 11 ม.ค.53ครับ
   สวัดดีครับ พี่สิงห์ดำ วันไหว้ครูพ่อหนานสม ตรงกับวันอาทิตย์ที่ 10 มกราคม 2552  หรือกำหนดการประจำปี คือ วันอาทิตย์ สัปดาห์ที่ 2 ของเดือนมกราคม (หลังวันเด็ก 1 วัน) ครับ

ออฟไลน์ nutthakom

• ตติยะ
   สวัดดีครับ พี่สิงห์ดำ วันไหว้ครูพ่อหนานสม ตรงกับวันอาทิตย์ที่ 10 มกราคม 2552  หรือกำหนดการประจำปี คือ วันอาทิตย์ สัปดาห์ที่ 2 ของเดือนมกราคม (หลังวันเด็ก 1 วัน) ครับ
    ขอโทษผมพิมพ์ปี พ.ศ.ผิด ที่ถูกต้องวันไหว้ครูเป็นวันอาทิตย์ที่ 10 มกราคม 2553 ครับพ้ม.........