ผู้เขียน หัวข้อ: ๑ ปีขอการเริ่มสักยันต์  (อ่าน 17213 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
๑ ปีขอการเริ่มสักยันต์
« เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 12:18:06 »
        ชลาพุชะ อยากสักยันต์มานานแล้วตั้งแต่เด็ก เห็นตามตัวของตาและปู่ แต่แม่ไม่ให้สัก พ่อโตหน่อยเรียนจบมีแฟน แฟนก็ไม่ให้สัก ว่าจะไปสักน้ำมัน ก็ ไหนๆก็ไหนแล้ว สักหมึกดีกว่า รอจังหวะให้ดีๆ จนอายุ 30 ปี เอาไงก็เอา ลองขอแม่ดู แม่ก็อนุญาตแบบ ไม่เต็มใจ ขอแฟนซึ่งอยู่กัน มาหลายปีแล้ว เค้าคงสงสาร ไปก็ได้แต่อย่าสักพวกสายเสน่ห์นะ รับปากในวันนั้น(วันนั้นวันเดียว)16 ตุลาคม 2551 ตรงไปวัดบางพระครับ มีพี่ชายที่ทำงานใกล้ๆกันไปด้วยครั้งแรกเข้า
กุฏิหลวงพี่แป๋ว ยกพานเสร็จ หลวงพี่ทานให้ไปกวาดรอบโบสถ์ ตามนั้นครับไปก็ไปครับ รีบกวาดรีบเสร็จ นั่งรอพักใหญ่ ก็ถึงเวลาเพล อ้าวรอยาวอีกแล้วงานนี้ ไม่เป็นไรของดี กว่าถึงคิวก็ได้นั่งใกล้หลวงพี่ หลวงพี่ก็ถามว่ามาจากไหน มากับ ใคร ทำงานอะไร แล้วก็ให้ถอดเสื้อ หลวงพี่ว่าน้ำมันใช่ไหม ผมตอบหมึกครับ หลวงพี่ยิ้มแล้วว่าเจ็บนะ เจ็บก็เอา หลวงพี่ท่านก็เมตตา สักเก้ายอดให้ สมใจเลยครับงานนี้

สักเสร็จ ก็15.00 น. คุยกับพี่ที่พาไป ทำไงดี ยังไม่สมใจอยากได้เยอะๆ พี่ก็พาไป
กุฏิพระมหาสมชายครับ ครั้งนี้ ขอท่านเลย ว่าขอเต็มหลัง หลวงพี่ว่ากลัวทนไม่ไหว แต่ผมบอกงานที่ผมทำลาไม่ได้ครับ เป็นงานต้องรักษาความปลอดภัยในการทำงาน ก็เล่า ให้ท่านฟังท่านว่า ทนไหวก็ลองดู คนไม่เคยกลัวหักโหมแบบนี้กลัวพรุ่งนี้จะป่วยเอา ผมรีบกราบแล้วรีบไปสักที่ชั้น2 วั้นนั้นที่กุฏิท่านมหาสมชาย เป็นฆารวาสสักให้ ก็ มี 3 ท่าน ยันต์ที่สัก ก็มี

งบน้ำอ้อย

C:\Documents and Settings\COM10\Desktop\รอยสัก\พระอาจารย์สมชาย\2009_09110082.JPG

แม่ทัพ

พุทธซ้อน

แปดทิศ

หนุมานและเสือคู่

ในวันนั้นผมก็สามารถทนได้เท่านี้สักเสร็จให้ท่านพระอาจารย์มหาสมชายเป่าแทบเป็นลม กลับบ้าน 21.30 น.ตอนเช้า ตื่นขึ้นมา มาอยู่ในโรงพยาบาลมหาชัย มีแฟนนั่งตาแต่อยู่ ตามที่แฟนเล่าให้ฟัง ผมแหกปากร้องกลางดึกวิ่งทั่วห้อง แฟนตกใจโทรเรียกคนงานช่วยกันจับ อยู่พักใหญ่ แล้วก็ส่งโรงบาล มหาชัย ผมก็หัวเราะๆแล้วว่าจะเป็นไปได้ไง หมอเจ้าของไข้ลงความเห็นว่าเป็นผลกระทบจากการสักและจิตใจ คิดถึงการสักเยอะไปหน่อย แล้วให้น้ำเกลือนี้คือวันแรกครับ ต่อไปคงเรียงลำดับไม่ไหวแต่ขอเสนอรอยสักของพระอาจารย์ และ อาจารย์แต่ละท่านก็แล้วกันนะครับ

หลวงพี่ญา

เสือตีนโต

จิ้งจก

สาริกา

เกราะเพชร ยันต์นี้ผมขอเลิกเหล้าตลอดชีวิตถวายหลวงพี่ญาครับ

กวางเหลียว ยันต์กลับบ้านแฟนเห็นไปบ้านแทบแตก แต่ก็เคลียได้ของแรงจริงๆ

ลิงแต่ไม่รู้ชื่อเต็มว่าอะไรครับ

สิงห์

หลวงพี่ต้อย

จิ้งจก

ที่เหลือไม่แน่ใจว่าเป็นยันต์อะไร แต่เป็นของดีที่หลวงพี่เมตตาครับ
ยังมีต่ออีกนะครับขอตัวไปทำงานก่อน วันนี้เย็นๆจะม่ลงต่อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2552, 12:23:21 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ ดำ เอสโซ่

• ปัญจมะ
  • เอสโซ่ ครองเมือง ฮุว่ะ ฮุว่ะ ฮ่าๆ
    • MSN Messenger - i_am_in_love_24@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: ๑ ปีขอการเริ่มสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 12:29:49 »
เจ๋งจิงคับ.คนนี้ :015:

ออฟไลน์ omeos

• ตติยะ
  • ทุกข์และสุขอยู่ใกล้่กันนิดเดียว อยู่ที่คุณจะเลือก
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 12:46:55 »
วันเดียวเยอะมากเลยครับ อึดจริง

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 01:34:07 »
สุดยอดเลยพี่

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 01:44:54 »
สุดยอดเลยครับนับถือจริงๆ
วันเดียวได้มาเยอะเลย
แต่ก็คุ้มค่ากับความเจ็บนะครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ manapong

• จตุตถะ
  • ทำนัยสิ่งที่ต้องการและรักนัยสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 01:56:31 »
 :053: :053:สวยมากเลยครับ
เชื้อไนสิ่งทำ ทำไนสิ่งคิด แล้วชีวิตจะมีสุข

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 02:39:42 »
อย่างนี้เขาเรียกว่า...แซบหลาย หายอยาก...เลยนะครับพี่ศักดา... 25; ..... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ bankman

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 02:54:50 »
ขอบคุณมากๆ ครับ สวย งามดีครับ อยากดู เพิ่มจัง เห็นมี ดำ อยู่ด้วยนี้ครับ ไม่รู้ใช่เปล่า พอดี ไม่ค่อยรู้เรื่องยัน เท่าไรครับ

ผมศิษย์ใหม่ ครับขอฝากตัวด้วยนะครับ ๆ

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 06:02:53 »
สวยและสุดยอดมากเลยครับพี่ชายเรา
แต่เอ๊ะ ไหนว่าจะขึ้นมาเชียงใหม่ล่ะครับ
จะมาเมื่อไหร่อย่าลืมโทรมาหากันนะครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 07:38:13 »
สวยและสุดยอดมากเลยครับพี่ชายเรา
แต่เอ๊ะ ไหนว่าจะขึ้นมาเชียงใหม่ล่ะครับ
จะมาเมื่อไหร่อย่าลืมโทรมาหากันนะครับ
ว่าจะไปอยู่ครับ ตอนนี้ยังหาเวลาไปไม่ได้ คงไปก่อนหมดหนาวต้นปีหน้าครับ
ต่อนะครับ
หลวงพี่นัน

พุทธซ้อน

ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไรเหมือนกันครับ

หลวงพี่ตูน

บัวบังใบ

เศียรพ่อแก่

จูงนาง(น้อยใจที่ได้จูงแค่คนเดียวแต่ก็แรง )

หน้าเสือ ลายนี้หลวงพี่ตูนสักให้วันไหว้ครูปีนี้ครับ

พ่อทองตลาดพลู

ยันต์ครูพ่อทองครับ

ยันต์นี้ไม่ทราบชื่อ สักสีข้าง ได้น้ำตาเลย

พ่อป่อง(พ่อเที่ยง)[/u]

อาจารย์ต้อยวัดกำพร้า

องคต ตรงสีข้างครับ

พ่อแก่เดินดงครับ

หนุมานอมพลับพลา

ยันต์ตะกร้อ

หงษ์คู่
อาจารย์ณรงค์ สำนักอยู่ที่ ซอยสวนผัก50 สายพ่อทองตลาดพลู

อาจารย์ถึงคงทน

นะตรงข้อมือ
[
img]http://img385.imageshack.us/img385/9676/200909120.jpg[/img]

สามจุด

ไม่รู้ว่าท่านสักอะไรให้แต่ต้องเป็นของดีแน่นอนเจ็บเอาการเลยบนหัว ทั้ง3 ที่ลูกศิษย์อาจารย์ถึงต้องมีทุกคน

ยันต์นี้บริเวณก้นกก

พระลักษณ์หน้าทองต้องขอบคุณท่านเปรี้ยวที่ช่วยส่งที่อยู่มาให้ขอบคุณครับ

อาจารย์พล พยัคราช

มีต่ออีกนะครับกลัวหลุดเลย ส่งก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2552, 07:41:36 โดย ชลาพุชะ »

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 08:09:57 »
อาจารย์อั้น

แม่พิมพ์ สักที่วัดท้องไทร
อาจารย์หนวด

ข้อศอกทั้ง 2 ข้าง

อาจารย์เอ ตำหนักวิวานทิพย์

ท้าวเวชสุวรรณ

พ่อแก่หน้าเสือ

เศียรพ่อแก่นารอด

6แถว

วัดสว่างอารมณ์

ตาข่ายเพชร

อาจารย์เม้งขุนแผน

ยันต์น้ำเต้าครูโป้งเมตตาสักให้

อาจารย์ประโยชน์ดินแดง

พระรามแผงศร

จิ้งจกล้อม

พญาหมี

แดงเก

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 08:26:36 »
อาจารย์ประโยชน์ดินแดง

สาริกา

ห้าแถวสักที่หัวไหล่

อาจารย์เหน่ง อ่อนนุช

เสือสมิง

ราหูทั้ง อมตะวันและอมพระจันทร์

พ่อแก่หน้าวัวเดินดง

หัวใจขุนแผน

นะรึชา

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 08:39:21 »
       ๑ ปีที่เข้าสู่ศาตร์นี้ เป็นสิ่งที่ทำให้ผมรู้จักตัวเองและรู้ว่าตัวเองชอบอะไร ผมอยากอนุรักษ์การสักยันต์และอยากเห็นการสักยันต์อยู่คู่กับคนไทยตลอดไป

๑ ปีของการที่ได้เป็นศิษย์วัดบางพระได้รับความรู้ และ มีสิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตมากมาย และรู้ว่าอะไรควรไม่ควร บางทีก็อาจทำอะไรในสิ่งที่ผิดทั้งเรื่องใหญ่ และ เล็ก แต่รับรู้ได้สิ่งหนึ่ง ถึงคำว่า อาจารย์ กับ ศิษย์ ยอมรับเลยว่า ไม่สามรถเขียนออกมาเป็นคำพูดได้ครอบคลุมคงพูดได้ว่า

ชลาพุชะ บูชาครูบาอาจารย์ไว้เหนือหัวตลอดมา ขอกราบนมัสการทุกๆพระอาจารย์และกราบขอบคุณอาจารย์ทุกๆท่านที่ประสิทธิประสาทวิชา มอบของดีไว้คุ้มกาย ครับ

๑.ขอบคุณการต้อนรับที่ดี ของพี่น้องชาวเว็บ ความรู้ที่ท่านให้เป็นวิทยาทานแก่ผมจริงๆ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2552, 08:45:08 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 09:21:39 »
แต่ละลายสุดยอดทั้งนั้นเลยนะครับ
สวยงามมากขอบคุณครับที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 10:10:21 »
อัตชีวประวัติ...  สุดยอดครับ
สวยงาม.ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 10:50:17 »
หายหัว เอ้ยหายหน้าหายตาไปนาน.. กลับมาด้วยความเร้าใจเช่นเคย ชลาพุ..

งวดนี้.. ออกตรงๆ ไม่มีโต้ด อย่างกะ 1st Year Anniversary Tattoo Festival ยังไงยังงั้น!

เคยมีเพื่อนสนิทที่พี่รักมันชอบแอบตำหนิเล็กๆ กะพี่โชวว่า

'นี่หล่อน รู้สึกว่าหล่อนจะมีอาจารย์เยอะเหลือเกินนะยะ..' ชะอ้าว! มีไม่กี่คนเอง..แต่มีเยอะแล้วจะทำไมหละ? (เรื่องของกู)
'นี่แหน๊ะเธอ! กว่าชั้นจะเรียนจบได้... ครูบาอาจารย์ไม่ใช่คนเดียวสินะ... เอ็งคงจะไม่เอาอาจารย์พละกล้ามโต มาสอนคหกรรมให้เอ็งสินะ.. '

ดังนั้น.. ชลาพุมีพ่อหลายคนใช่ไหมเอ่ย? ยี่สิบกว่าคนเห็นจะได้สินะ... หลวงพี่ญานี่ถวายการเลิกเหล้าเลยนะ! ไม่ธรรมดานะ! เห็นไหมครูบาอาจารย์เราที่นับถึอ ก็มีรอยยันต์ประทับทรวงให้เราเพื่อเตือนสติตั้งมั่นเป็นคนดี ไม่ใช่สักแล้วจะไปทำระยำตำบอน ชลาต้องเป็นผู้ใหญ่พอจะไม่ดึงของสูงลงที่ต่ำ! ให้ครูบาอาจารย์ได้ถูกสรรเสริญมั่ง

วันนี้พี่โชวก็ภูมิใจเหมือนชลา..ที่เป็นศิษย์หลายใจ เพราะมีอาจารย์หลายคน! (แต่แพ้น้องชลาราบคาบครับ)

ขอแสดงความยินดีโอกาสครบรอบ 1 ปี จ๊ะน้องรัก!

จากใจช้ำๆ ของพี่โชว...
:070:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2552, 10:56:46 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 11:25:55 »
ยังมีที่ว่างให้สักหรือเปล่าครับนะ
ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆครับ
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ bankman

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 11:34:53 »
แดงเก นี่ หลวงพ่อ ท่านใดเมตตามาให้ครับ  :074:

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 ต.ค. 2552, 11:52:35 »
สวยมากครับพี่

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 01:27:44 »
สุดยอดครับ.....ขอบคุณครับ   :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 11:53:52 »
สุดยอดเลยนะครับพี่  ปีเดียวเอง ไม่มีที่ว่างเลย :005: :015: :114:

ออฟไลน์ montanan

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 12:38:30 »
สวยงามดีค่ะ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 01:03:43 »
หุหุ สวยคับ สุดยอด :053: :053: :053: :053: :053: :053: :058:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 01:08:02 »
สุดยอดไปเลยครับ  :016:

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 08:04:18 »
แล้วท่านพี่ศักดาของเรา ก็เต็มตัวสักที ขอคารวะด้วยใจครับ  :054:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 08:15:42 »
สวัสดีครับพี่ศักดา หายไปนานเลยครับ กลับมารอบนี้ สะใจเลยครับ เป็นนายแบบเองเลยเหรอครับพี่ครับ สุดยอดจริงๆครับ....ขอบคุณพี่มากครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 08:28:44 »
สุดยอดมากเลยครับท่าน
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 18 ต.ค. 2552, 11:27:23 »
สุดยอดเลยท่าน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 06:16:17 »
เจ๋งสุดๆ เลยพี่ปีเดียวกับการลงหมึก
หมึกเปื้อนไปทั้งตัวเลย  :010:

ของผม 5 เดือนยังไปไม่ถึงไหนเลย  :075:

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 06:30:30 »
สุดยอดมากเลยครับ

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 06:41:23 »
สุดยอดครับ แต่ละลายสวยๆทั้งนั้น
ว่าแต่ยังมีที่ว่างให้เพิ่มอีกไหมเนีย  :053: :053: :053:

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 08:04:21 »
สวัส ดีครับ พี่ชลาพุ

สวยงาม มากเลย

ชอบมากเลย ครับ หนุมาน ที่ถือคันธนู แล้ว ขี่สิง  อ่า ครับ

เค้าเรียกว่า หนุมานอาราย อ่ะ

พี่สักที่ กุฏิพระมหาสมชาย หร๋อครับ

ผมก้อเหมือน พี่อ่ะน่ะ

ที่พี่กล่าวมาข้างๆๆบน ผมก็จะ ครบ1ปีแล้วเหมือนกัน คริคริ

ผมสัก ตอนเดือน กุมพา ปี 52 นี่เอง ยังม่ะเต็มหลัง เลย อิอิ

ผมสักตอนอายุ 16เอง แต่เป็นน้ำมันน่ะ

จึงอยากจะถามผู้รู้ พวกพี่ๆๆน่ะ ว่า อาจารย์ที่ท่านสักอยู่ตรงกุฏิหินอ่อนข้างๆๆ กุฏิหลวงพี่ติ่ง ชื่ออาจารย์อะไรครับ

แล้ว อาจารย์ประโยชน์ดินแดง อยู่ตรงไหน อ่ะครับ ช่วยบอกที่อยู่ที ครับ

ขอบคุณพี่ๆๆนะครับ

ออฟไลน์ eak15

• จตุตถะ
  • อย่ากลัวการทำดี
    • MSN Messenger - eak.thai@hotmail.com
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 08:49:10 »
แจ่มไม่มีที่ติเลยครับ สุดยอดมากๆเลย :015:
จงกระทำความดีอย่าท้อถอย วันละน้อยค่อยๆเป็นค่อยๆไป
การทำดีที่ได้อยู่ที่ใจ ทยอยใช้กรรมเถอะจะเกิดดี

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 09:11:20 »
แน่นอนไปเลย!การกลับมาของลูกผู้ชายที่ชื่อศักดา ลายสวยแต่ต้องใจเย็นลงหน่อยนะ
นี่แหละ คนรุ่นใหม่ใจเต็มร้อย..................ลุงต้อผู้ที่แอบชื่นชมและให้กำลังใจ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 09:28:47 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 10:42:12 »
หัวข้อ "๑ ปีขอการเริ่มสักยันต์"
ตกลงขอสักแค่ปีเดียวครือเปล่าครับ :007:
ล้อเล่นครับ.หน้านำประวัติลูกผู้ชายที่ชื่อศักดา มาเขียนเป็น "Mini Pocketbook"
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 19 ต.ค. 2552, 11:11:51 »
จูงนางง อยากได้จัง :095: ของที่ไหนหรอครับ แปลกตาดี

ออฟไลน์ chooclub

• ตติยะ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 08:18:21 »
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ paypsp

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 11:10:21 »
สวย สวยทั้งนั้นเลยนะครับพี่ๆๆๆ

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 22 ต.ค. 2552, 01:21:20 »
ขอบคุณมากครับพี่ศักดา...

ออฟไลน์ นะมะพะทะ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 23 ต.ค. 2552, 10:27:28 »
พี่ครับ ใช่รูปของพี่หรือเปล่าครับ  เห็นเหมือนในนี้เลยอ่ะครับ 

ที่มา
http://www.tumnansakyun.com/webboard/index.php?PHPSESSID=17fbbb9802ca40d916169ffadd2d005e&topic=113.0

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 23 ต.ค. 2552, 11:18:26 »
 12;เต็มที่ไปเลยคับพี่
ตัวเล็กที่ใครๆเรียกก็คือผม!!

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 23 ต.ค. 2552, 08:40:12 »
แดงเก นี่ หลวงพ่อ ท่านใดเมตตามาให้ครับ  :074:
อาจารย์ประโยชน์ดินแดงครับ

พี่ครับ ใช่รูปของพี่หรือเปล่าครับ  เห็นเหมือนในนี้เลยอ่ะครับ 

ที่มา
http://www.tumnansakyun.com/webboard/index.php?PHPSESSID=17fbbb9802ca40d916169ffadd2d005e&topic=113.0
ไม่รู้ว่าท่านไหนเอาไปลงครับ แต่ก็เพื่อเป็นการอนุรักษ์ลายสักแบบไทยครับไม่คิดมาก
จูงนางง อยากได้จัง :095: ของที่ไหนหรอครับ แปลกตาดี
จูงนางหลวงพี่ตูนท่านเมตตาให้มาครับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 08:04:37 »
อนุรักษ์ลายสักยันต์ไทย บนผิวหนังคนไทย อยู่คู่คนไทยตลอดไป...เยี่ยมไปเลย!

ปล. ไม่ชอบบุรุษนิสัยสตรีที่ชอบด่าพระ ด่าครูบาอาจารย์เลย... ตายไปมันต้องตกนรกอเวจี แทนสวรรค์ชั้น 7...

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 09:27:54 »
อนุรักษ์ลายสักยันต์ไทย บนผิวหนังคนไทย อยู่คู่คนไทยตลอดไป...เยี่ยมไปเลย!

ปล. ไม่ชอบบุรุษนิสัยสตรีที่ชอบด่าพระ ด่าครูบาอาจารย์เลย... ตายไปมันต้องตกนรกอเวจี แทนสวรรค์ชั้น 7...
เอ พี่สาว น้องงง มีอะไรกันนี้ แบบตามไม่ทัน

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 25 ต.ค. 2552, 09:41:53 »
สุดยอดเลยครับพี่

อดทนแลกกับสิ่งดีๆๆ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 11:11:23 »
สวยสุดๆ สุดยอด

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 11:40:38 »
 :016:สุดยอดเลยครับ  :075:

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 04:00:47 »
งดงามมากๆครับท่าน... :053:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 08:15:47 »
สุดยอดเลยคับท่าน สวยทุกลายเลยคับ :053: :004: :007:

ออฟไลน์ DeKaram

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 10:21:58 »
โหหห เต็มตัวแบบนี้
จะมีที่ให้ลงอีกไหมเนี่ยย..
แต่ก้อ สุดๆๆๆยอดไปเลยคับท่านน :016:
ขอบคุนที่นำมาเสนอนะคับท่าน :053:

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 05 ม.ค. 2553, 11:18:03 »
แอบอิจฉาครับ เมื่อไหร่ผมจะทำได้มั่งก็ไม่รู้เนี่ยครับ

ตอนนี้โลดโผนละเกิน กลัวจะรักษาไว้ไม่ได้ครับ

ขอบคุณคร้าบที่เอามาให้ชม   
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 06 ม.ค. 2553, 10:24:47 »
พี่ แล้ว หนุมานที่ที่สิง อ่ะ

พี่ได้แต่ที่ใดมา

ค่าครูเท่าไร