ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุด หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย .. ครับ  (อ่าน 10075 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล

ตะกรุดชินบัญชร หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย
ตะกรุดชินบัญชรเนื้อตะกั่วดอกยาว 3 นิ้ว ออกเมื่อปี 2540
ตะกรุดชินบัญชร เนื้อตะกั่ว ด้านในบรรจุ พระคาถาชินบัญชรปั้ม และมหายันต์ต่าง ๆ ของหลวงพ่อมี ครบครัน ทั้งยังลงเหล็กจาร พระคาถามงกุฏพระเจ้า ซ้ำอีก จึงเป็น ตะกรุดปั้มด้วยเครื่อง และจารมือ ในดอกเดียวกัน ครับ..

ตะกรุดเมตตา ปลุกเสกปี 2528  ครับ เป็นตะกรุดรุ่นแรก ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ต.ค. 2552, 12:21:20 โดย akekalux »

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ตะกรุด หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย .. ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 12:18:09 »
สวยครับ แล้วมีตะกรุดยันต์เกาะเพชรหรือเปล่าครับ ผมกำลังหาอยู่  :015:

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
ตอบ: ตะกรุด หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย .. ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 12:27:30 »
             ดอกนี้เป็นตะกรุด นะหน้าทองถักเชือก ครับ    

มีคำแนะนำชี้แนะบอกกล่าวกันได้น่ะครับ  ขอบคุณครับ  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ต.ค. 2552, 12:45:14 โดย akekalux »

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 12:38:32 »
สวยครับ แล้วมีตะกรุดยันต์เกาะเพชรหรือเปล่าครับ ผมกำลังหาอยู่  :015:

ยังไม่มีครับ หาอยู่เหมือนกันครับ ......

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 12:41:52 »
ไม่เป็นไร ขอบคุณครับ แล้วพอจะทราบราคาบ้างไหมครับ

ยังไม่มีครับ หาอยู่เหมือนกันครับ ......

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 07:12:40 »
ของผมมีตะกรุด เมตตา9 ของหลวงปู่มี วัดมารวิชัย แต่หล่นหายจากการเดินทางไปทำงาน

รู้สึกเสียดายมากๆ เลยครับ  :070: 

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 07:41:23 »
แวะมาชมบารมีหลวงพ่อมี วัดมารวิชัย cho.

cho presley       

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 08:27:10 »
ผมโชคดีครับได้หน้าทองกับยันเกราะเพชรมาครับ
ได้เคยมีโอกาสพบหลวงพ่อบ่อย ๆตอนท่านมา
นั่งปรกที่วัด ดวงแขทุกปี ท่านเมตตาลงกระหม่อม
ให้ด้วยครับ สุดยอดครับ

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 11:12:41 »
สวยงามมากเลยครับขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ chaichat

• หลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกศ
  • ปัญจมะ
  • หลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกศ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 11:52:38 »
ของผมมีตะกรุดนะหน้าทองอยู่กับเอวดอกหนึ้งคับเพื่อนให้มา
เพื่อนผมมันเป็นหลานหลวงพ่อมีคับส่วนพี่มันก็คนที่เฝ้าตู้วัถตุมงคลที่วัดอะคับ
ว่าจะขอมันอีกสักดอกเพราะวันนี้วันเกิดมันพอดี
เราไม่เก่ง  แต่อาจารย์เราเก่ง  เราจึงเชื่อ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 12:31:02 »
เดี๋ยวนี้หาไม่เจอเลย
เห็นตะกรุดหลวงปู่มี แล้วอื่อๆ อยากได้

:015:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 01:33:59 »
งดงามครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 02:02:24 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ หายากจริงๆ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 02:50:07 »
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ อีกหนึ่งสุดยอดตะกรุดของเมืองกรุงเก่าโดยแท้ครับ :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 ต.ค. 2552, 11:15:09 »
ผมมีตะกรุดใบลานดอกใหญ่อยู่ 1 ดอกครับ อยากรู้ว่าออกปีไหนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 ต.ค. 2552, 09:16:34 »
ตะกรุต

เพียบเลยนะครับพี่

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 ต.ค. 2552, 09:28:28 »
สวยเยี่ยม ขอบคุณที่นำมให้ชมครับ  :054:

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 ต.ค. 2552, 11:32:10 »

ตะกรุดเมตตา ปลุกเสกปี 2528  ครับ เป็นตะกรุดรุ่นแรก ครับ

ขออนุญาตเพิ่มเติมข้อมูลให้อีกเล็กน้อยเกี่ยวกับ "ตะกรุดเมตตา" ครับ...ตะกรุดเมตตา จะมี 2 แบบ คือ ไม่ถักเชือก และ ถักเชือก ครับ

- ไม่ถักเชือก...ออกให้บูชาปี ๒๕๒๘ ครับ

- ถักเชือก...ออกให้บูชาปี ๒๕๓๐ ครับ

ตอนนี้ไม่ว่าจะเป็นแบบ ถักเชือก หรือ ไม่ถักเชือก ก็หายากทั้งคู่ครับ

เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 04:22:07 »
สุดยอดดดดดดดครับผมหายากมากๆ................ :015: :002:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 06:28:15 »
ไม่เป็นไร ขอบคุณครับ แล้วพอจะทราบราคาบ้างไหมครับ

พอดีได้ไปที่วัดนก ซอยพาณิชย์ธนฯ  เห็นมีตะกรุดยันต์เกราะเพชร  แบบปั๊มนะครับ
เจ้าหน้าที่ที่ดูเเลบอกว่าหลวงปู่ทิมปลุกเสกไว้เมื่อต้นปี 52 นี้เองก่อนท่านมรณะภาพ
มีทั้งทองแดง และตะกั่ว  ขนาดประมาณ 1 นิ้ว ครับ 
ก็เลยบูชามาอย่างละ 1ดอก   ลองไปขอชมกัน นะครับ  :002: