ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญรุ่นแรกไตรมาส ปี๒๕๔๙ พระอาจารย์จิ สมจิตโตเนื้อเงินครับ  (อ่าน 3808 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
ช่วงนี้กำลังเป็นที่สนใจทั้งในจังหวัดเพชรบุรีและจังหวัดใกล้เคียงครับ เลยนำมาให้ชมเพื่อเป็นวิทยาทานครับ
...

...
เหรียญนี้เป็นเหรียญเงินหลังยันต์ปั๊ม ( หมายเลข ๑๑๑ ) จำนวนการสร้าง ๑๗๐ เหรียญ เป็นเหรียญที่แกะได้สวยงามและคมชัดอีกเหรียญนึงครับ :016:
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
เหรียญสวย เลขตองเหรียญหนึ่งเดียว ของรุ่นอีกยอดเยี่ยมมาก ท่าน หอมเชียง :015:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่หอมเชียงมากครับ ตอนนี้กำลังแพงเลย เนื้อทองแดงเล่นกันหลักพันแล้วครับ..:092:

...เนื้อเงิน โค๊ด111 ซะด้วย เป็นบุญตาจริงๆครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณพี่หอมเชียงที่นำของดีดีมาให้ชมกันนะครับเนื้อเงินเลข ๑๑๑ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณมากนะครับ ที่ได้นำมาให้ชมกัน ได้ยินมาว่าท่านสร้างปลัดขิกได้ไม่แพ้หลวงพ่อยิดเลย   :015:    :053:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
สวยเยี่ยมเลยครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ ว่าแต่งวดนี้ออกมั้ยครับ ๑๑๑  :095:

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
สวยงามมากเลยขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ manapong

• จตุตถะ
  • ทำนัยสิ่งที่ต้องการและรักนัยสิ่งที่ทำ
หมายเลขโดนจัยมาเลยครับ๑๑๑ :074:
เชื้อไนสิ่งทำ ทำไนสิ่งคิด แล้วชีวิตจะมีสุข

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับท่านหอมเชียง มีของดีๆมาให้ชมอีกแล้ว