ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มสนใจเกี่ยวกับการสักครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 1416 ครั้ง)

ออฟไลน์ driveman

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับขอเริ่มเลยนะครับ ขอบอกตามตรงว่าตัวผมไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับการสักซักเท่าไร
แต่เริ่มเกิดความสนใจเกี่ยวกับการสัก ทั้งชอบ ลวดลายและพุทธคุณครับ เริ่มมีความศัทธาเกี่ยวกับการสัก
แล้วพอทราบชื่อเสียงของวัดบางพระมาบ้าง เลยสนใจทีจะสักกับทางวัดบางพระครับ
เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจครับ (ตัวผมทำงานบ.เอกชนครับ มีการแข่งขันกันมา เลยเป็นส่วนนึงที่คิดว่าทำให้เรามีกำลังมากขึ้นครับ)
หรือช่วยแนะนำ อ.ฝ่ายฆราวาสครับ 
สุดท้ายขอรบกวน พี่ ๆ ท่าน ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ศึกษาจากเวปดูนะครับถ้าสนใจและตัดสินใจได้ก็ไปเลยครับ ยินดีต้อนรับครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,4508.html

กระทู้นี้อาจจะเป็นประโยชน์ในการตัดสินใจได้บ้างนะครับ
ถ้าสงสัยอะไร ลองใช้แถบเสิดหาข้อมูลได้ครับ
พิมพ์สิ่งที่อยากทราบ แล้วกดค้นหาดูครับ
ในกระทู้เก่าๆมีข้อมูลที่เป็นประโยชน์อยู่มากมายครับ รวมถึงเรื่องข้อห้ามหลังการสักด้วยนะครับ
ปล ลองศึกษาและถามตัวเองก่อนครับว่าสามารถรักษาข้อห้ามได้มากน้อยแค่ไหน
เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้โชคดี
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ที่สำคัญครับเตรียมตัวเตรียมใจเตรียมเจ็บด้วยครับท่าน ต้องอดทน........ :089:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
เหล็กแทงเนื้อมันเจ็บนะครับ บอกไว้ก่อน  :075:
แต่พอหลังการเจ็บนี้ มีความสุขสุดๆ  :048:

ถ้าพร้อมแล้ววัดบางพระยินดีต้อนรับเสมอครับ  :050:
ศรัทธาหลวงพี่ท่านไหน ตามสบายเลยครับ ใจดีทุกคน
ที่สำคัญ ได้แล้วรักษาของให้ได้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ

ศึกษาจากเวปดูนะครับถ้าสนใจและตัดสินใจได้ก็ไปเลยครับ ยินดีต้อนรับครับ

ขอบคุณครับ
ตามนั้นครับ หุหุ

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ทำงานบริษัทเอกชนเหมือนกัน...
การแข่งขันมนุษย์เงินเดือนมีมากจริงๆ ยิ่งบริษัทใหญ่ๆ ก็ย่อมต้องมีมากขึ้น!
ฆ่าน้อง ฟ้องนาย ขายเพื่อนมีอยู่ให้เห็นถนัดตา...ศิษย์มีครูบาอาจารย์ย่อมเหนือกว่าอื่นใดในหล้า! มาร่วมสืบสานคุณค่าสักยันต์ไทยของวัดบางพระ

ขอให้มีความสุขกับการเริ่มต้นเข้าสู่พุทธศาสนา...

HAPPY HALLOWEEN 2009...

cho presley       

ออฟไลน์ driveman

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณและเห็นด้วยเช่นกันครับ