ผู้เขียน หัวข้อ: ลอยกระทงปีนี้พี่น้องชาวเว็ปวัดบางพระจะไปลอยกระทงกันที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 3816 ครั้ง)

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
สวนตัวผมเองถ้าไม่วัดตะเคียน(นนทบุรี) ก็ที่เกาะลอย อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรีครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ชวนกันไปวัดตะเคียนครับ  :002: :002: :002:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
แล้วเจอกันครับ ท่านtom2007 เดี๋ยวเจอกันถ้าผมไม่ติดภาระกิจอะไรครับ

ที่วัดตะเคียน ปีนี้มีเสือเดือนเพ็ญที่หลวงปู่ตั้งใจสร้าง จริงๆ ครับออกมาให้เช่า 285 ตัวเท่านั้น

ทุกตัวมีหมายเลข ตอกเรียงลำดับหมายเลข 1-285
กวาดหมดวัด ที่เหลือมีแค่นี้ ได้แค่ ....๒๘๖.... ตัว

เสือที่ให้เช่า(สีทองแดง)ที่แช่น้ำมนต์เหลือสุดท้าย ๒๘๖ ตัว นำมาตอกหมายเลข1-285 จำหน่ายในวันลอยกระทง
และ ในวันลอยกระทง ก็จะนำเสือพิมพ์เล็ก ที่เหลือทั้งหมด แช่น้ำมนต์ในคืนพิธีจันทร์เพ็ญ

หวังว่าได้พบกันนะครับ  :058:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ในอ่างจ้ะ!.. 25;บรรยากาศอึมครึมมี หมอกควันเต็มไปหมด
ลอยกับคนรู้ใจ  :026: :090::114: : รับไอหนาว และเกลียวคลื่นน้อยๆ  ก่อนจะปิดท้ายรายการด้วยการอาบน้ำคืนเพ็ญ..... :089:
มีความสุขแค่ไหนกลับมาจะเล่าให้ฟังนะ. :027:........................................
ลุงต้อเองแหละ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตู้ปลาที่บ้านก็ไม่ได้เล็กอะไรมาก ยังมีเนื้อที่ไว้ลอยกระทงได้อ่ะครับ ...  :095:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ไม่ได้ลอยมาหลายปีล่ะ ขาดคู่ข้างกายไปนั่งอธิฐาน

ใครไปลอยอย่าลืม ใช้วัสดุธรรมชาติด้วยนะครับ..........555ออกแนว กรีนพีท แล้วผม...
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ปกติไม่เคยยึดถึอเรื่องเทศกาล เพราะคนเยอะ..แต่โปรแกรมศิษย์พี่-น้องที่บรรยายมา ก็ไม่เลวเลยนะคะ.. พิจารณาค่ะ วัดตะเคียน  :009:
น่าจะไปอาบน้ำจันทร์เพ็ญบ้านอาจารย์คนสนิทตอนค่ำๆ มังค่ะ.. ไว้เอารูปมาฝาก 555
เอาแน่ไรไม่ค่อยจะได้.. อีกตั้งสองวัน... :009:

HAPPY HALLOWEEN 2009
ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ต.ค. 2552, 08:08:58 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ปีนี้จะพาลูกศิษย์ออกไปกลางแม่น้ำโขง
ไปนั่งภาวนากันบนเรือ ดูพระจันทร์เต็มดวง
ดูกระทงที่เขาลอยผ่านมา บรรยายกาศ
แบบพระชายขอบประเทศไทย
ได้อารมณ์และบรรยากาศอีกแบบหนึ่ง
ญาติโยมท่านใดสนใจยังมาทันนะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ต.ค. 2552, 08:13:28 โดย RaveeSajja »
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com

อยากชมภาพขอบชายประเทศไทยจัง...แม่น้ำโขง..ไม่ได้ไปนานนนแล้ว!  :017:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ครับว่าไปลอยที่จังหวัดระยองครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ไปยืนเกาะอยู่ข้างเวทีประกวดนางนพมาศที่ท่าน้ำปากเกร็ดครับ 20;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
เทศกาลลอยกระทงของทุกปี..คนเยอะคะ..เป็นห่วงพี่น้องชาวบางพระ..

คนเยอะมิจฉาชีพก็เยอะ..อยากให้พี่น้องทุกคนระวังทรัพย์สิน เงิน ทอง เก็บให้มิดชิดนะคะ...

เป็นห่วงค่ะ...
:080:

ปีนี้มีโปรแกรมตะลุยเขตพระนครค่ะ..คงเริ่มกันที่ภูเขาทองกันก่อนเลย...

ปีนี้จันทร์ซ้อนจันทร์ฤกษ์ดี วัตถุมงคลที่ปลุเสกในวันนี้ถือว่าดีทีเดียวค่ะ...

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ไปองค์พระปฐมเจดีย์ ครับ ตรงกับงานองค์พระพอดี เลย

ปีนี้คงจะไปรวมตัวกับกลุ่มเพื่อนๆ เหมือนเดิม

ขอให้ทุกคนโชดดี เดินทางปลอดภัยในการเดินทางครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
ขอให้โชคดีทุกคนนะครับ :050:

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
ส่วนตัวผมก็กำลังดูดูอยู่ครับ :002:
โทธุลีทง พุทธังสวหะ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ปกติ ลอยกระทง ผมจะไปลอยกับครอบครัว ทุกปี เพราะ ผมแต่งงาน ก่อน วันลอยกระทง 1 วัน

ผมเลยถือวันลอยกระทง ทุกปี เป็นวันครบรอบ แต่งงานกัน  ลอยกระทงเรียบร้อย ผมก็จะพาครอบครัว ไปนั่งหาอะไรทานกัน แบบพร้อมหน้าพร้อมตา

แต่ ปีนี้ ไม่เหมือนกับ ทุกๆปี เพราะว่า  ผมต้องเข้าเวร  วันจันทร์  พอดี และที่ร้าน ก็ ห้ามลางาน วันลอยกระทง

งานเลยมาเข้าตรงผม พอดีเลยครับ

ก็คงต้องลอย กลางวัน ก่อนไปทำงานนั่นละครับ ปีนี้ วัดใกล้ๆบ้าน มีคลองสามวา  ก็ วัดพระยาสุเรนทร์   นั่นละครับ

ก็คงต้องลอย กับแฟน แค่สองคนครับ เพราะว่า ลูกทั้งสองคน ต้องไปเรียนตามปกติ วันจันทร์ พอดีเลย

ปีนี้เลย เซ็งๆ นิดหน่อยครับ

ก็ใครที่ไปเที่ยวงาน ก็ รักษาเนื้อ รักษาตัวกันให้ดีน๊ะครับ  ตอนนี้ โจรโขมย มันเกลื่อนเมืองแล้ว

ดูข่าว เมื่อไม่กี่วันมานี่  ผู้หญิงกับผู้ชาย นั่งจู๋จี๋กัน ในสวนสาธารณะ โจรยัง จี้ ให้ทั้งคู่ ร่วมรัก ให้ดู แล้วเจ้าโจร ก็ ข่มขืน ตามทีหลัง แถลงข่าวออก ทีวี มาไม่กี่วันมานี่เองครับ

ของมีค่า ไม่จำเป็น ก็อย่าใส่กันให้ พรึบพรับ กันละ เป็นห่วง เดี๋ยวนี้ มันถึงกับ ฆ่า กันเลยน๊ะ แค่ทอง เส้นเท่าหนวดกุ้ง

ผมก็เกือบโดนมาแล้ว  ดีน๊ะ ที่ผมไหวตัวทัน  ที่ตลาด ห้วยขวาง นี่ละครับ ใจกลางเมือง คนเดินเป็น ร้อย เนี่ยละครับ  ใจมันช่างกล้าจริงๆ

มีการเดินมาใกล้ๆ มาเบียด แกล้งถามโน่นถามนี่  ที่แท้ มันมาดู ของมีค่า ที่ผมใส่อยู่นี่เอง :050:

ตอนนี้ เลิกใส่แล้วครับ แค่ กะลา ตาเดียว กับพระเลี่ยมทอง มันยังมอง กันแล้ว กันอีก  ชุมจริงๆ โจรเดี๋ยวนี้

เป็นห่วงกันครับ :050:

ชาญ :114:

ออฟไลน์ tonfaiss

• ไม่คบคนพาล คบบัณฑิต บูชาผู้ที่ควรบูชา ถือว่าเป็นมงคลที่สูงสุด
  • สัตตมะ
  • **
  • สิ่งที่ควรประจักษ์แจ้งเราได้ประจักษ์แจ้งแล้วแค่ไหน
    • ICQ Messenger - 897840711

[bgcolor=#00ff13] :092:ไปลอยที่ ม.จุฬา...สาวตรึม... :007:[/bgcolor]
[shake]...เด็กน้อยที่กำลังเติบใหญ่
เหมือนดอกไม้ที่กำลังจะเบ่งบาน
ถ้าสิ่งที่ปลูกฝังให้เขาเป็นความดี
เขาคงจะเติบใหญ่เป็นคนดี...
[/shake]

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
ปีคงไม่ได้ลอยค่ะ

อิจฉาท่านเอ็มน่ะค่ะ

ได้ไปลอยที่องค์พระด้วยยย

ปีนี้ยังไม่ได้ไปเที่ยวงานองค์พระเลยค่ะ
มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ไม่รู้ไปที่ไหน มาวัดบางพระได้นะครับ :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ขอไปวัดตะเคียนด้วยครับ...เอ้า...เฮ... :052:... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
คงลอยใกล้ๆบ้านครับ วัดด่านสำโรง กลัวรถติดไม่กล้าไปใหนไกล คนเยอะๆก็ระวังพวกมิจฉาชีพด้วยนะครับ ขอให้โชคดีทุกท่านครับ :095:
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ผมไม่ลอยนะครับ
โดยส่วนตัวคงจะ
ใส่บาตรตอนเช้า (ปกติใส่ทุกวันจันทร์อยู่แล้ว)
  และจะเอาน้ำชีวะภาพที่หมักเอาไว้เทลงคลอง
นะครับ
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
ไปลอยที่ท่าเรือสี่พระยาครับ ใกล้ที่ทำงาน

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
คลองภาษีเจริญคร้าบ ที่ วัดนิมมานรดี บางแค พอดีลูกสาวต้องขึ้นแสดงในวันงานคร้าบ :005:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ส่วนผมและภรรยาไปลอยที่โรงเรียนพิบูล แถวดินแดง และได้ดูวงเสียงอีสานด้วย :004: :004: :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ย. 2552, 01:19:48 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ manapong

• จตุตถะ
  • ทำนัยสิ่งที่ต้องการและรักนัยสิ่งที่ทำ
ไม่ได้อยู่เมืองไทยลอยได้เป่าครับ :095: :095: :095:
เชื้อไนสิ่งทำ ทำไนสิ่งคิด แล้วชีวิตจะมีสุข

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ส่วนผมและภรรยาไปลอยที่โรงเรียนพิบูล แถวดินแดง และได้ดูวงเสียงอีสานด้วย :004: :004: :004:
ฝากบอก ปอยฝ้าย ด้วยนะว่าลุงคิดถึง... 03;..ลุงต้อเอง

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สงสัยไม่พ้น ภูเขาทอง ครับ  :002:
ใกล้บ้านไว้ก่อน   ท่าทางรถติดแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ย. 2552, 12:46:53 โดย seaghost »
Seaghost

ออฟไลน์ เด็กแสบ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เด็กแสบ แถบราม
    • MSN Messenger - sun-ram39-@hotmail.com
สวนผมคงเป็น

วัดเทพลีลา

รามคำเเหง39

คราบผม

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล