ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหลวงสุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ชัยนาท  (อ่าน 4421 ครั้ง)

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
รูปจัดตั้งสังขารหลวงสุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า ชัยนาท หลังมรณะใหม่ๆ เพื่อลงโกศ :054: :054: :054:

*เซพนำรูปไปลงที่เว็บอื่นได้ แต่ขอเครดิตกันบ้าง 37;*
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณ  คุณ kill ครับที่นำภาพมาให้ชมกัน

ขอกราบนมัสการหลวงปู่ศุข แห่งวัดปากคลองมะขามเฒ่าครับ   :054: 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
กราบนมัสการหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า...

ขอบคุณท่านkillของแรงเลยครับท่าน

เป็นภาพที่หาชมได้ยากจริงๆครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
หาชมยากจริงๆเลยครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณท่าน kill  ที่หารูปหายากแบบนี้มาให้ชมกัน ครับ
กราบนมัสการ หลวงปู่ศุข   :054:

ออฟไลน์ porpar

• ......... ขอคุณพระคุ้มครอง ........
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณท่านkillของแรงเลยครับท่าน

เป็นภาพที่หาชมได้ยากจริงๆครับท่าน ................... :015: :002:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณkillภาพหาดูยากมากครับ กราบนมัสการหลวงปู่ศุขครับ :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ขอกราบนมัสการหลวงปู่ศุข แห่งวัดปากคลองมะขามเฒ่าครับ เป็นภาพที่หาดูยากจริงๆครับ 
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

ขอบคุณครับ

เป็นบุญตาอีกครั้งหนึ่งในชีวิต

กราบนมัสการหลวงปู่สุขครับ

:054:  :054:  :054:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
รูปแบบนี้หาดูยากมากครับ
ขอบคุณครับ :054: :054: :054: :054:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ขอกราบนมัสการ หลวงปู่ศุข ครับ

เป็นบุญตาจริงๆที่ได้เห็นครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการ หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า

ขอบคุณ คุณ kill สำหรับภาพด้วยค่ะ 
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบนมัสการครับ
ด้วยความเคารพครับรูป่ถ่ายนี้
ผมเคยอ่านเจอในหนังสือพระเครื่องเล่มหนึ่ง
ได้มีการวิเคราะห์ว่า พระภิกษุในรูปท่านมิใช่หลวงปู่ศุขแต่อย่างใด
ก็เลยได้แต่สันนิษฐานกันว่า อาจจะเป็นพระรูปอื่นครับ
ปล ตัวผมเองก็ไม่กล้ายืนยันเช่นกันครับ เพราะเกิดไม่ทัน :075:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่สุขครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
กราบนมัสการ หลวงปู่สุข ณ วัดปากคลองมะขามเฒ่า ครับผม

เป็นบุญญาธิการมากมายที่ได้ ชมภาพ ครับผม ขอบคุณมากๆครับ
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ driveman

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาติ save ภาพนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ arkomk

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากหาชมยากมากครับ