ผู้เขียน หัวข้อ: ดึกวันอาทิตย์กับ.....หลวงพี่พันธ์  (อ่าน 1876 ครั้ง)

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ภาพสวยๆ

กวางเหลียวหลัง 20.00 น

นะเมตตา+มหาทมึน 20.30 น

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตอบ: ดึกวันอาทิตย์กับ.....หลวงพี่พันธ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ย. 2552, 10:03:11 »
อริยบทสงฆ์ที่เป็นธรรมชาติแบบนี้... หาชมยาก ขอบคุณภาพและเสียงแบบสดๆ... เยี่ยมไปเลย ให้ร้อยคะแนนเต็มเพราะโดนใจ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ย. 2552, 10:03:49 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ตอบ: ดึกวันอาทิตย์กับ.....หลวงพี่พันธ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พ.ย. 2552, 10:19:40 »
มองไม่ค่อยเห็นเลยครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พ.ย. 2552, 01:43:59 »
เห็นภาพหลวงพี่พันแล้วคิดถึงท่านครับ  ต้องหาเวลาไปกราบท่านชะแล้ว
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พ.ย. 2552, 03:40:00 »
ขอบคุณครับคิดถึงหลวงพี่พันเหมือนกันครับ ว่าจะไปกราบนมัสการท่านหลายครั้งแล้วไม่ได้ไปซักที ถ้ามีโอกาศต้องหาเวลาไปให้ได้แน่นอนครับ
ขอบคุณที่โพสรูปให้ดูครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 พ.ย. 2552, 01:35:37 »
ขอบคุณภาพบรรยากาศแบบนี้นะครับ แมวน่ารักดีครับ ยันต์กวางเหลียวก็งามไม่น้อย ...  :016:

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 พ.ย. 2552, 01:12:44 »
สวยงามมากเลยครับและขอกราบนมัสการหลวงพี่ด้วยครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 พ.ย. 2552, 11:18:17 »
ขอบคุณที่ถ่ายภาพมาให้ชมนะครับ
กราบนมัสการหลวงพี่พันท่านด้วยนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ