ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์หนุมาน  (อ่าน 12942 ครั้ง)

ออฟไลน์ klaoac126

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สักยันต์หนุมาน
« เมื่อ: 05 พ.ย. 2552, 10:30:21 »
พี่ๆครับช่วยกรุณาตอบข้อสงสัยผมด้วยครับ

1.ยันต์ครู หมายถึง ยัน9ยอด หรือเปล่าครับ
2.ถ้าอยากสักหนุมาน จะต้องสักยันต์ไหนก่อนครับ
3.ถ้าสักยันต์9ยอดแล้ว เราสามารถจะสักยันต์หนุมานได้เลยหรือเปล่าครับ หรือต้องสักยันต์ไหนก่อน
4.อาการที่ว่า "ของขึ้น"  มีจริงหรือเปล่าครับ แล้วจะเกิดจากสาเหตุอะไรครับ แล้วเราจะหยุดอาการนั้นด้วยวิธีไหนครับ

ขอบพระคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ย. 2552, 10:37:54 โดย klaoac126 »

ออฟไลน์ klaoac126

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สักยันต์หนุมาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พ.ย. 2552, 11:06:45 »
อีกข้อน้ะครับ

5.ถ้าอยากได้ลายสัก หนุมาน ได้ยินว่า พระอาจารย์บางท่านไม่สักให้   พอจะมีองค์ไหนที่ใจดี สักหนุมานให้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พ.ย. 2552, 02:32:20 »
พี่ๆครับช่วยกรุณาตอบข้อสงสัยผมด้วยครับ

1.ยันต์ครู หมายถึง ยัน9ยอด หรือเปล่าครับ

ตอบ  ยันต์ครูวัดบางพระ ประกอรปด้วย  เก้ายอด  แปดทิศ  งบน้ำอ้อย นั่นละครับ

2.ถ้าอยากสักหนุมาน จะต้องสักยันต์ไหนก่อนครับ

ตอบ  ก็เริ่มจาก เก้ายอด ก่อนนั่นละครับ

เช่นของผม เก้ายอด สาริกา หนุมาน แล้วตามมาที่ แปดทิศ งบน้ำอ้อยครับ อักขละต่างๆ

3.ถ้าสักยันต์9ยอดแล้ว เราสามารถจะสักยันต์หนุมานได้เลยหรือเปล่าครับ หรือต้องสักยันต์ไหนก่อน

ตอบ ก็แล้วแต่ อาจารณ์แต่ละองค์ครับ ว่าท่านจะเมตตา ให้เลยรึเปล่า ก็ลองๆ ขอดูครับ แต่ของผมไม่ใด้ขอน๊ะ ท่านลงให้เลย ตอนเสร็จแล้วมาดู ยังตกใจเลย อ้าวนี่ เราลง หนุมาน รึนี่ แต่ก็ชอบครับ สวยดี

4.อาการที่ว่า "ของขึ้น"  มีจริงหรือเปล่าครับ แล้วจะเกิดจากสาเหตุอะไรครับ แล้วเราจะหยุดอาการนั้นด้วยวิธีไหนครับ

ตอบ  มีจริงครับ แต่ผมโชคดี ไม่เคยขึ้นเลย สักมาตั้ง ยี่สิบ กว่าปีแล้วครับ  ถามหลวงพี่ต้อย ยังบอกว่า ดีแล้วละ ชาญ ที่เองของไม่ขึ้น เองจะให้ขึ้นทำไม เหนื่อยจะตายไป  เป็นคำตอบ ที่โดนใจ ผมจริงๆ

ผมก็ไม่อยากให้ขึ้น นั่นละครับ เห็นขึ้นกันแล้ว เหนื่อยแทน  อยากรู้  ลองเข้าไปดูภาพ วีดีโอ วันไหว้ครูที่ผ่านมา นั่นละ แล้วจะรู้ว่า เป็นอย่างไร

ขอบพระคุณมากครับ

อีกข้อน้ะครับ

5.ถ้าอยากได้ลายสัก หนุมาน ได้ยินว่า พระอาจารย์บางท่านไม่สักให้   พอจะมีองค์ไหนที่ใจดี สักหนุมานให้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ตอบ  ผมสักกับ หลวงพี่ต้อยครับ  หนุมาน  สักแบบ ไม่ต้องกดแม่พิมย์ นั่นละครับ :054:  ส่วนจะมีองค์ไหน ที่ไม่สักเนี่ย ผมไม่ทราบจริงๆครับ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พ.ย. 2552, 06:00:00 »
เป็นไปตามขั้นตอน จะดีกว่านะครับ รีบไปทำไมล่ะครับ ในเมื่อวัดไม่ได้หนีไปไหนอยู่แล้ว

ท่านมาสักยันต์ได้เสมอ มาไกลก็ไม่เห็นต้องรีบ มาใหม่เมื่อไหร่ก็ได้ครับ อยากได้หนุมาน

เร็วๆ คงต้องพึ่งพาสำนักสักยันต์บางสำนัก แล้วล่ะครับ ผมคิดว่าเราควรใจเย็นๆ ไปเรื่อยๆ

สักอะไรได้ก็สัก ถ้าอยากได้หนุมานเลย ต้องบอกกับพระอาจารย์โดยตรงนะครับ ลองถามดู

บางทีท่านก็คงต้องดูท่าทีเราก่อนล่ะครับ ว่าทนได้ไหม ถ้าเกิดไม่เคยสักมาเลยแล้วจะลงหนุมาน

หนุมานนี่ลายเยอะนะครับ ท่านต้องลองสักยันต์ลายน้อยๆ ก่อนน่ะครับ เพื่อจะได้รู้ว่าเราทนได้แค่ไหน

ถ้าเกิดมาถึงวันเดียวจะเอาเลย คงลำบากแน่ๆ ถ้าเกิดสักไปแล้วทนไม่ไหวล่ะครับ ก็ไม่หมดลาย

ลองคิดดีดีนะครับ ไปตามขั้นตอนดีสุดแล้ว ถ้าเกิดไม่มีอะไรแฝงในคำว่า " ไปตามขั้นตอน " นี่นะครับ

ไปถึงคงได้หนุมานกันทุกคนแล้ว ทุกอย่างมีเวลาของมัน มีขั้นตอนของมัน ลองพิจารณาดูนะครับ

ส่วนที่ว่า การของขึ้นนั้น เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจรณญาณในการชมนะครับ ....  :089:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พ.ย. 2552, 06:19:52 »

ตามที่คุณชาญและน้องโจบอกเลยครับ  ใจเย็นๆครับ จะรับเมตตาจากหลวงพี่หรืออาจารย์ท่านผมว่าดีกว่านะครับเพราะท่านจะวางให้เราเองครับ แต่ถ้าอยากจะได้หนุมานโดยที่ไม่มียันต์ครู  ต้องลองขอท่านดูครับว่าท่านจะเมตตาไหม(จะสักเฉพาะหนุมานอย่างเดียวเหรอครับ)ต้องลองสอบถามหลายๆกุฎิดูนะครับ ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 พ.ย. 2552, 10:00:00 »
อ่า.. ชักเริ่มอยากได้ยันต์หนุมานแล้ว..

cho presley       

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 พ.ย. 2552, 01:32:06 »
ยันต์ครูเป็นยันต์สำคัญ
ถือเป็นพื้นฐานของการสักยันต์ของทางวัดบางพระมาช้านาน
ส่วนหนุมาน พระอาจารย์ทุกรูปท่านสักได้หมดครับ
เพียงแต่ว่าท่านจะให้เมื่อไหร่ ก็เท่านั้นเอง
ของทุกอย่างมีเวลาของมันทั้งนั้น ได้ช้าได้เร็ว
ก็ต้องแล้วแต่การพิจารณาของพระอาจารย์ท่าน
แต่ถ้าอยากได้แบบ ตามใจฉัน
สำนักสักยันต์อื่นๆ ยังพอเป็นทางเลือกได้ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ one_one

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 12:57:05 »
ผมก็ไปมาหลายครั้งครับกว่าจะได้ หนุมานเชิญธงมา ของผมสักกับหลวงพ่อติ่งครับ สักน้ำมัน ผมเริ่มจาก เก้ายอด-กระทู้7แบก-ยันต์ณ.ฤาษี แล้วก็มาได้หนุมานเชิญธงนี่ละครับ พอดีเมื่อวันพฤหัสที่แล้วไปไหว้หลวงพ่อมา แล้วโชคดีที่ท่านเมตตา สักให้ครับผม ดีใจมากเพราะอยากได้มานานแล้วและไม่คิดว่าจะได้ เอารูปมาให้ชมกันด้วยครับผม

ผมจะรักษาไว้อย่างดีครับผม

ออฟไลน์ 48ce055

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 10:44:43 »
ว้าว..หนุมานข้างบนสวยครับได้มาจากกุฎิเดียวกันเลย...
ตัวผมเองก็เพิ่งเริ่มเข้าไปวัดบางพระไม่นานเริ่มตอนไหว้ครูที่กุฎิหลวงพี่ติ่งเป็นยันต์หัวใจฤาษี
จากนั้นก็เก้ายอด หมูทองแดง หนุมานเชิญธง นี้ก็ว่าจะหาเวลาไปเติมอยู่เหมือนกันครับ