ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าสักเึครื่องมา แล้วให้พระอาจารย์เป่าให้ จะทำได้ไหมค่ะ?  (อ่าน 4482 ครั้ง)

ออฟไลน์ LOmka

• ทุติยะ
  • **
สวัสดีค่ะ เพิ่งสมัครเข้าเป็นสมาชิกค่ะ มีข้อสงสัยมาเรียนสอบถามค่ะ

เนื่องจากแฟนของดิฉันอยากสักยันต์ เพื่อเสริมดวง และสุขภาพ(เป็นชาวต่างชาติคะ) ดิฉันเลยอยากถามผู้รู้ค่ะว่า ถ้าดิฉันพาแฟนไปกราบพระอาจารย์ที่วัีด แล้วให้พระอาจารย์ท่านดูให้ว่าควรจะสักยันต์ไหนดี แล้วเราก็จำภาพยันต์นั้นไปสักที่ร้านที่เค้ารับสักเครื่อง พอเสร็จแล้ว ค่อยกลับมาหาพระอาจารย์ให้ท่านเสกเป่าคาถาให้ อย่างงี้ พอจะเป็นไปได้ไหมค่ะ?

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
รายละเอียดต่างๆในเบื้องต้นของการสักยันต์วัดบางพระ ลองศึกษาดูจากกระทู้นี้นะครับ :001:

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.0.html

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
มีความเป็นไปได้แน่นอน ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับมุมมองของพระอาจารย์ท่านนั้น ท่านว่าดีเราก็ว่าตามกันไป!

โดยส่วนตัวแล้ว คิดว่าไม่ค่อยเหมาะไม่ควรนะ การสักลงผิวหนังท่านจะบริกรรมคาถาไปด้วย แล้วจึงเสกเป่ากำกับอีกที.. ทีนี้หากเรานำรอยสักที่ไม่ใช่ผลงานท่านไปหาท่าน เพื่อเสกเป่ากำกับ ฟังดูแล้วแหม่งๆ..
:009:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ย. 2552, 07:37:18 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
ไปถึงที่วัดแล้วทำไมไม่สักเลยล่ะครับ :062:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ปกติผมเคยเห็นคนที่สักเครื่องมาแล้ว ให้พระอาจารย์ลงอักขระ กับ หัวใจให้ก็มีนะครับ

ยังไง..สักที่วัดดีสุดครับ เพราะหมึกที่ใช้สักนั้น เสกด้วย ถ้าไปวัดสักอีกสักยันต์ก็ดีนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าจะทำอย่างที่บอกผมว่าสักน้ำมันดีกว่าไหมครับ พุทธคุณเหมือนกันทุกประการ แล้วจะสักเครื่องเพื่อความสวยงามก็สักอะไรที่คิดว่าชอบไปเลยครับ แยกกันดีกว่าครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณทุกความคิดเห็นที่ชี้แนะนะคะ

ขอบคุณค่ะ คุณ ack01 เดี๋ยวจะเข้าไปศึกษาตามลิงค์ที่ให้มานะคะ

ค่ะ คุณ cho presley ส่วนตัวก็คิดว่า ไม่เหมาะเท่าไร แต่ถ้ามีความเป็นไปได้ หรือพระอาจารย์ท่านไม่ถือ ก็อยากจะทำค่ะ

คุณ YaHoo_aLoha  ค่ะ จริง ๆ แฟนอยากจะสักกับพระอาจารย์ค่ะ เพราะต้องการความขลัง (ไม่เน้นสวยงาม) แต่มีเพื่อนเตือนมาเรื่องการใช้เข็มเดียวกันสัก เลยพยายามหาทางออกค่ะ

ขอบคุณค่ะ คุณ เอ็มเมืองไร่ขิง จริง ๆ ที่อยากจะสัก เพราะต้องการเสริมดวงค่ะ เนื่องจากปีนี้เป็นปีชง แล้วอุปสรรคเยอะเหลือเกินค่ะ

คุณ derbyrock ค่ะ เห็นด้วยค่ะ เรื่องการแยกการสักเพื่อความขลัง กับเพื่อความสวยงามออกจากกัน แต่ที่พยายามจะนำมาผสมผสานกัน ก็เพราะเพื่อนเตือนมาเรื่องการสักด้วยเข็มเล่มเดียวกันค่ะ ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยค่ะ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

คุณ derbyrock ค่ะ เห็นด้วยค่ะ เรื่องการแยกการสักเพื่อความขลัง กับเพื่อความสวยงามออกจากกัน แต่ที่พยายามจะนำมาผสมผสานกัน ก็เพราะเพื่อนเตือนมาเรื่องการสักด้วยเข็มเล่มเดียวกันค่ะ ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยค่ะ
[/quote]

มาถึง บางอ้อ  นี่เอง   วิตก เรื่องความสะอาด ของเข็มที่ใช้ร่วมกัน

ถูกต้องครับ  สำหรับคนที่ ไม่เคยเห็น ไม่เคยสัมผัส  อยากใด้ของดี  กลัวเจ็บ กลัวไม่สะอาด  ถ้าเป็น สมัยก่อน  ใช่เลยครับ  สำหรับ อ. บางท่าน

แต่สมัยนี้   เท่าที่ผมเห็น  สะอาด และระวังมากๆเลยครับ

ขอยกตัวอย่าง น๊ะครับ ที่ผมเห็น   ที่ผมไม่เห็น ผมไม่ขอพูดน๊ะครับ ว่าเป็นอย่างไร

หลวงพี่ต้อย

เวลาท่านสัก  เข็มท่านมี หลายเข็ม  บอกท่านใด้เลยครับ  ท่านเองก็ระวังตัวเอง   ถึงขนาดเอา ถุงนิ้ว มาใส่นิ้วใว้ กันเลือด ของแต่ละคนมาติด พร้อมทั้งกันเปื้อนใด้ในตัว  ตอนสัก ก็เอา

กระดาษ ทิษชู่  มาลองมือใว้ กันเปื้อน กันสัมผัสโดยตรงอีกครั้ง สักเสร็จ  ท่านก็จะเอา ทิษชู่ เช็ด ที่เข็ม รูดแล้วรูดอีก ก่อนที่จะสัก คนต่อไป

ทำแบบนี้ ทุกครั้งไป  ผมเห็นเพราะว่า  ผมไปที  น้องๆ ที่ทำงานผม ที่เป็น ผู้หญิง  เขาก็เคยบอก และก็กลัว แบบนี้ ละครับ  กลัวเข็ม ต่อ เข็ม

บางครั้ง ท่าน เอาแอลกอฮอร์ มาเช็ด ให้ดูเลยครับ ว่า  ท่านระวัง และ สะอาดขนาดไหน

สำหรับคนที่กลัวเจ็บ   ผมเห็น มีคนเอา  อะไรฉีด ที่ผิวหนังอีกครับ  เพื่อบรรเทา อาการเจ็บ   ฉีดและทา  ให้ผิวหนัง ชาๆ  นั่นละครับ

ยิ่งน้องๆ ผมที่เป็นผู้หญิง  ท่านจะสัก ยั้งๆมือใว้ครับ  ไม่เน้นหนัก แบบผู้ชาย แผ่วเบา แต่คงใว้ ซึ่งความขลัง และ ความสวยงาม

ผมพาน้องๆ ที่เป็นผู้หญิง ไปสัก 2-3 ปีมานี่ เกือบ 20 คนแล้วครับ  และนี่ ก็ มีชวนผมลงไปหา หลวงพี่ต้อย อีกแล้ว  ผมก็ ผลัดวัน ประกันทุ่ง อยู่ครับ

ผมไม่รู้ จะยื้อใด้ถึงไหน  เพราะวันที่ 1 ม.ค 2553  หลวงพี่ ก็มา ฉันเพล ที่ร้านแล้วครับ พร้อมคณะ 9 รูป และ ถวายผ้าป่า อีก 1 กอง ให้วัดบางพระ ครับ

ช่วงนี้  ปั๊มเงิน อยู่ครับ  ว่า ช่วงปีใหม่  รึไม่ก็งานไหว้ครู  ผมจะไป บูชา  ของที่วัดบางพระอยู่ครับ  ถ้ายังอยู่น๊ะ  ใช้เงินมากพอดูอยู่ครับ

ยื้อใว้  ยื้อใว้  เงินจะใด้ พอเสียที

ถ้าผมมีบุญพอ  ของสิ่งนั้น คงจะใด้ มาตั้ง บูชา ที่บ้านผมครับ

สาธุ สาธุ สาธุ  บารมี หลวงพ่อเปิ่น  ช่วยลูกศิษย์  ตัวน้อยๆ คนนี้ ด้วยครับ

ชาญ  ครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
ข้อมูลแน่นครับพี่แหล่มเลย ลองดูจากวันไหว้ครูได้ครับลูกศิษย์นับพันๆคนนี่ยังไม่รวมที่ไม่มาร่วมงาน
พวกเขาเหล่านี้ยังไม่เห็นเป็นอะไรเลยครับ

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณ ๆ ชาญ มากค่ะ สำหรับข้อมูล คงต้องยอมรับว่า จริงค่ะ รู้สึกกังวล เพราะถ้าคุณแฟนใช้ชีวิตอย่างไม่ระวัง ผลกระทบย่อมจะตกมาที่ดิฉันด้วย ดังนั้น การป้องกันน่าจะเป็นอีกหนึ่งทางเลือกใช่ไหมค่ะ? :) คุณชาญท่าทางจะใจดีนะคะ น้อง ๆ เลยชอบชวนให้พามาสักที่วัด ยังไงก็ขอให้คุณชาญได้บูชาของที่อยากได้สิ่งนั้นสมใจนะคะ

คุณYaHoo_aLoha ค่ะ แหะ แหะ อายจังถ้าจะบอกว่า อยู่นอกวงการมานาน เพิ่งได้เข้ามาศึกษาข้อมูล ตอนที่คุณแฟนเค้าอยากสักนี่แหละคะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมตามพี่ชาญด้วยคนครับ  :016:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
แนะว่าไปวัดดีกว่าครับผม
ไปรอบเดียวไม่ต้องไปหลายๆ รอบ
หรือหลายๆ รอบ เพราะอยากได้หลายๆ ยันต์ก็ได้นะครับ :006:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตามที่เพื่อนๆพี่ๆได้กล่าวมานะครับ

สำหรับผมก็ ยินดีต้อนรับ นะครับ  :114:

ขอให้สมความปราถนานะครับ :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ย. 2552, 11:09:34 โดย @ต้นน้ำ@ »

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณ ๆ kkkkkkkk  ค่ะ ที่ตามมายืนยันอีกเสียง

คุณ SIC ค่ะ ยังนึกไม่ออกเลยว่า ถ้าคุณแฟนเค้าติดใจการสักขึ้นมา แล้วอยากมีหลาย ๆ รูป ดิฉันจะทำยังไง เหอ เหอ..

ขอบคุณ @ต้นน้ำ@ ที่มาให้การต้อนรับนะคะ คิดว่าถ้ามีโอกาสอาจจะเข้าไปนมัสการพระอาจารย์ก่อนที่จะพาแฟนไปค่ะ  :001:

• ทุติยะ
  • **
อีก 1 คำถามค่ะ ไม่ทราบว่ากุฏิของพระอาจารย์ปิดกันกี่โมงค่ะ? คิดว่าจะไปนมัสการพระอาจารย์ก่อน 1 รอบหลังดิฉันเลิกงาน แต่ก็ไม่รู้ว่าจะทันไหม ถ้าไม่ทันคงต้องเปลี่ยนแผนค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
อีก 1 คำถามค่ะ ไม่ทราบว่ากุฏิของพระอาจารย์ปิดกันกี่โมงค่ะ? คิดว่าจะไปนมัสการพระอาจารย์ก่อน 1 รอบหลังดิฉันเลิกงาน แต่ก็ไม่รู้ว่าจะทันไหม ถ้าไม่ทันคงต้องเปลี่ยนแผนค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

ไปวันอาทิตย์สะดวกกว่าน่ะครับ ค่อยๆเดินหาข้อมูลด้วยตนเอง ดูการสักยันต์ แล้วค่อยๆพิจรณาดูน่ะครับ แต่อีกอย่างที่อยากจะบอกมีอีกหลายวิธีที่จะมีพุทธคุณคุ้มครองโดยไม่ต้องสักยันต์ ถ้าไม่มั่นใจแนะนำว่าอย่าเพิ่งสักน่ะครับ เพราะสักไปแล้วจะกังวลใจไปเปล่าๆครับ

ออฟไลน์ TEAL

• ฉัฏฐะ
  • *
The power of faith will overcome fear.
Regards
Teal
[url

=http://www.uppicweb.com/show.php?id=d222cb0e7f12ed46d67b7a45b772b1c4][/url]

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีต้อนรับสู่เวปบอดร์ดวัดบางพระอีกครั้งนะครับ
ผมแนะนำว่า ลองไปที่วัดก่อน
ไปศึกษาไปสัมผัสด้วยตัวเองก่อนก็ได้ครับ
ที่วัด มีศิษย์พี่หลายคนที่ใจดีและพร้อมให้คำแนะนำ
และโดยส่วนตัวผมเองนั้น ผมคิดว่าการสักที่วัดบางพระเรานั้น
สะอาดปลอดภัยอย่างแน่นอนครับ เพราะครูบาอาจารย์ท่านก็ระมัดระวังในเรื่องนี้
ให้กับศิษย์อยู่แล้วครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณทุก ๆ ความคิดเห็นค่ะ  :001: