ผู้เขียน หัวข้อ: บารมี หลวงพ่อ  (อ่าน 3487 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
บารมี หลวงพ่อ
« เมื่อ: 12 ม.ค. 2550, 07:59:43 »
ข้อมูลจาก เวป คนรักมีด ของท่าน Gearmour

http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showforum=5

ขอขอบพระคุณ ท่าน Gearmour ที่อนุญาต ให้เอามาลง เพื่อเผยแพร่ กิตติคุณของหลวงพ่อ

หลวงพ่อเปิ่น​ ​วัดบางพระ​
ด้วย​ความ​เคารพครับ
ยันต์ของ​ ​พ่อเปิ่นท่านเยอะ​เหลือเกิน​ ​ท่าน​เป็น​พระที่​เก่ง​และ​เรียนมา​เยอะ
จิตท่านดี​และ​ถึง​ด้วย​ ​ที่วัด​ ​ที่ตำ​บล​ ​นั้น​บารมีท่าน​ ​ทั้ง​นั้น​ ​ทั้ง​วัด​ ​โรงเรียน​ ​โรงพยาบาล​ ​สะพาน​ ​ศูนย์คนชรา​ ​อื่นๆ​อีกมากมาย​ ​สมัยก่อนเค้า​จะ​สัก​กัน​ที่กุฎิท่าน้ำ​
ก่อนที่​จะ​สร้างกุฎิสัก​ ​ค่าครู​ ​สมัยก่อน​ ​สิบสองบาท​ ​ดอกไม้​ ​ธูปเทียน​ ​บุหรี่หนึ่งซอง​ ​มาขึ้นเอาตอนหลวงพ่อ​จะ​สร้างสะพาน​ ​เป็น​ ​ยี่สิบห้าบาท
ยันต์ครู​แรกที่​ให้​คือ​ ​เก้ายอด​ ​แต่จริงๆ​ ​แล้ว​ ​คนแทบ​นั้น​ที่​ได้​ไปคือเสือครู​ ​ซึ่ง​ท่าน​จะ​สัก​ไว้​ที่หน้าอก​ ​นกสาริกา​ ​ที่​แขน​ใต้​ข้อพับ​ ​ผมเห็น​จะ​เป็น​พวก​ ​ผู้​ใหญ่​บ้าน​ ​ผู้​ช่วย​ ​หมอ​ ​อบต​. ​แทบ​ ​ต​. ​คลองโยง​ ​ต​.​ศาลายา​ ​มีติดตัว​ทั้ง​นั้น​
ยันต์ของท่าน​ ​เอาที่​เคยเห็น​
เก้ายอด​ ​แปดทิศ​ ​งบน้ำ​อ้อย​ ​แม่ทัพ​ (มหาปัดทมึน) ​ซึ่ง​ยันต์นี้​ถ้า​วาง​ไว้​กลางหลังดีๆ​ ​อาจารย์สัก​เป็น​ท่านเดียว​กัน​ ​มอง​ไกลๆ​ ​จะ​เห็น​เป็น​รูปหน้า​เสือ​อยู่​กลางหลัง​(เต็มหลัง)
ยันต์ครู​ ​ยัง​มีอีก​ ​หลายยันต์​ ​แต่อธิบาย​เป็น​คำ​พูด​ไม่​ได้​หมด​ ​ยันต์ที่​เป็น​รูป​ ​ที่นิยมมากคือเสือ​ ​เป็น​เรื่องจริงๆ​(เห็นมา​กับ​ตัวเอง) ​ถ้า​ไปสักเสือรูปตัวมา​ ​ถ้า​ตัว​เล็กๆ​ ​ท่าน​จะ​ไม่​เป่า​ให้​ ​ท่าน​จะ​ให้​ไปเอามา​ใหม่​ ​ตัว​ใหญ่ๆ​ ​ผมเคยเห็นลุงคนหนึ่ง​ ​ท่าน​เป็น​ศิษย์ที่หลวงพ่อสักเสือ​ให้​เอง​กับ​มือ​ ​แต่​แก่​อยู่​ไกล​ ​นานแกมาที่​ ​แก​จะ​ให้​ลูกศิษย์หลวงพ่อสักเสือเพิ่มอีก​ ​จนครั้งสุดท้ายที่พบ​กับ​ ​ท่านสักเสือ​ใน​ตัวครบ​ ​สิบเอ็ดตัว​ ​ผม​ยัง​แซวท่านเลยว่า​ ​ลุง​จะ​เอา​ไปดองเหล้าหรอ​ ​ท่านชอบเสือตัว​ใหญ่ๆ​ ​ขอย้ำ​ว่า​ใหญ่ๆ​ ​ที่ประสบมา​เวลาท่านเป่า​ให้​ ​ยันต์​ ​เสือ​ ​จะ​เย็นวาบ​จาก​หัวไป​ถึง​ข้อเท้า​เลย
นอก​จาก​เสือ​แล้ว​ ​ยัง​มีหนุมาน​ ​องคต​ ​พาลี​ ​สุพรีล​ ​ลิงลม​ ​แหวกฟองน้ำ​ ​พ่อแก่​ ​สิงห์​ ​กระทิง​ ​แรด​ ​ช้าง​ ​คางคก​ ​แล้ว​ที่ผมว่า​ไม่​เหมือนใคร​ ​คือดำ​ดื้อ​ ​กับ​แดงเก​ ​เป็น​รุป​ ​คนเอามือชี้ขึ้นฟ้า​ทั้ง​สองมือ​ ​แดงเก​ ​อาจ​จะ​ถือดอกบัว​ ​หรือ​มีด​ ​ด้วย​แล้ว​แต่อาจารย์​ ​ว่า​กัน​ว่า​ถ้า​สัก​ไว้​ด้วย​กัน​ ​จะ​เกเร​ ​แบบสุดๆ​ ​ถ้า​อาจารย์สัก​ ​มอง​ไกล​ ​จะ​ไม่​สัก​ไว้​คู่​กัน​ ​หัวใจ​จะ​ลง​ด้วย​ ​หัวใจคนพาล​ ​ต่าง​จาก​ ​คิงคองของหลวงตา​อยู่​วัดสามกระบือเผือก​ (พิมพ์​ไปขนลุกไป)
จริงๆ​แล้ว​มียันต์อยุ่รูปท่าน​ไม่​สัก​ให้​ใคร​ ​คือรูปองคุลีมารตอน​เป็น​โจร​ ​เล่าว่าท่านสัก​ให้​ไปคนเดียว​ (ทุกวันนี้​ยัง​มีชีวิต​อยู่)​
ข้อห้ามของท่าน​ ​ห้ามด่า​แม่​ ​ห้ามผิดลูกผิดเมียเค้า​ ​ห้ามกินน้ำ​เต้า​ ​มะ​เฟือง​
(ห้ามน้อยกว่าหลวงพ่อแล​ ​วัดพระทรงอีก) ​แต่​เรื่องของกิน​ ​ตัวท่านเอง​เป็น​พระ​ ​ถ้า​ใคร​ไม่​รู้ถวายเลี้ยงท่าน​ ​ท่านก็ฉัน​ ​ท่านบอก​กับ​ลูกศิษย์ว่า​ ​ของกินของฉัน​ ​อย่าคิดอะ​ไร​
ลูกศิษย์ท่านเหนียว​ไม่​เหนียว​ไม่​รู้​ ​แต่ตัวท่านเอง​ ​สามารถ​ลูบคมหยักของมีดแมงมุมรุ่นตำ​รวจ​ ​ได้​ (มีดผมเอง) ​ผม​ยัง​เตือนท่านเลยว่าพ่อมีดคมนะ​ ​ท่าน​กับ​ลูกศิษย์​ใกล้​ชิด​ ​ยัง​หัวเราะ​ ​เป็น​เรื่องสนุกเลย​ (มีพระอีกองค์ทำ​ได้​เหมือน​กัน)
นอก​จาก​สักท่านทำ​ได้​อีกหลายอย่าง​ ​สมัยก่อนลงนะหน้าทอง​ ​ท่าน​ไม่​ต้อง​ใช้​น้ำ​มันจัน​ช่วย​ ​ตบหาย​ ​แบบของหลวงพ่อไสว​ ​วัดปรีดาราม​ ​สามพราน​
ท่านทำ​อะ​ไรดีหมด​ ​ถ้า​คนที่มาขอ​ความ​ช่วย​เหลือท่าน​เป็น​คนดี​

พูด​ถึง​หมูทองแดง​ ​ผมจำ​ไม่​ได้​ว่าท่านมีกี่พิมพ์​ ​แต่​ ​จะ​สัก​ไว้​รอบเอว​ ​เป็น​เรื่องน่า​แปลกอย่าง​ ​หมูของท่านผม​ถึง​อักขระตัวสุดท้าย​ ​จะ​ไม่​ค่อยอยาก​เข้า​ (หมึก​ไม่​ติด​ ​อันพูด​ได้​เลยว่าจริง)

ท่านลงมีด​ ​ลงปืน​ ​ให้​ผม​ ​ท่านเตือน​และ​ให้​สติ​อยู่​เสมอ​ ​ให้​ทำ​ดี​ ​ผมจำ​คำ​ท่าน​ได้​แม่น​ ​ฆ่าคน​ไม่​มี​ความ​ผิด​ ​บวช​ไม่​ได้​อนาคามี​ ​คนตายเค้า​ไม่​รับ​ ​นะ​

ท่านรดน้ำ​มนต์​ได้​ขลังเหมือน​กัน​ ​ถ้า​แต่ก่อน​ ​ลูกศิษย์ท่านถูกยิง​ ​ถูกแทงมา​แล้ว​ไม่​เข้า​ ​ท่าน​จะ​รดน้ำ​มนต์​ให้​

ผมเคย​ได้​นวดแข้งนวดขา​ให้​ท่านหลายครั้ง​ ​น่า​เสียดายที่ตอนรับราชการเต็มตัว​แล้ว​ ​ไม่​ค่อย​ได้​ไปกราบท่าน​ ​แม้นตอนที่ท่านเสีย​ ​ไม่​ได้​ไปแม้นกระ​ทั้ง​ฟังสวด​

จริงๆ​ ​ยัง​มี​เรื่องราว​ ​ของหลวงพ่อเปิ่นอีกเยอะ​ ​แต่​ ​ที่นึก​ได้​แค่นี้​

ทุกวันนนี้​ ​อาจาย์อางค์​ ​ที่​เป็น​เจ้าอาวาส​ ​ผมยืนยันว่าท่านเก่ง​ ​เป่ายันต์​ได้​ขลัง​
วัดบางพระ​ยัง​ที่พึ่ง​ได้​ ​สำ​หรับคนชอบการสักยันต์​

เรื่องพระ​เครื่อง​และ​เครื่องรางของท่านผมสะสม​ไว้​เยอะมาก​ ​ไว้​จะ​ค่อยๆ​เอามา​ให้​ชม​กัน​ครับ

จาก​ประสบการณ์ของผม
ขอแสดง​ความ​นับถือ
Gearmour

ปล​.​คาถาอาราธนา​ ​วัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่น​

นะ​โม​ 3 ​จบ​
พระพุทธธังรักษา​ ​พระธัมมังรักษา​ ​พระสังฆังรักษา​ ​พระบิดารักษา​ ​พระมารดารักษา
อิระชาคะตะระสา​ ​นะมะนะอะ​ ​นอกอนะกะ​ ​กอออนออะ​ ​นะอะกะอัง​
อะสังวิสุ​โลปุสะพุภะ​
สังวิทาปุกะยะปะ​ ​อาปามะจุปะ​ ​ทีมะสังอังขุ​ ​ปาสุอุชา​ ​สะทะวิปิปะสะอุ​ ​ตะมัตถังปะกา​เสนโต​ ​สัตถา​ ​อาหะ​ ​กัน​หะ​ ​เนหะ​ ​นะ​โมพุทธายะ​ ​นะมะพะทะ​ ​จะ​พะกะสะ​ ​มะอะอุฯ

เหนือ​อื่น​ใด​ตอนหลวงพ่อมีชีวิต​อยู่​ ​ท่านเน้น​ให้​ดู​แล​ ​และ​เคารพพระ​ใน​บ้าน​ ​ให้​ดีที่สุด​ด้วย​ครับ
ขอแสดง​ความ​นับถือ
Gearmour :048:

ด้วยความเคารพ

โยคี
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

บางพระ

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: บารมี หลวงพ่อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ม.ค. 2550, 06:32:52 »
นี่แหละครับศิษย์ตัวจริงมไม่ต้องพูดไรมากว่าทำอย่างนั้นอย่างนี้นจะเสื่อมมั้ย หลวงพ่อบอกทองอยุ่ไหนก็เป็นทองหมั่นสวดมนต์ภาวนาก้อเพี่ยงพอวัตถุมงคลหรือรอยสักของหลวงพ่อไม่ใช่แต่เหนียวอย่างเดียวแคล้วคลาดก้อเต็มเปี่ยมตัวผมเองโดนมาเยอะเอาว่าขนาดจะโดนฟันเดินสวนกันยังมองไม่เห็ฯเลยคิดเอาเองแล้วกันจึงเตือนรุ่นน้องทุกคนไม่ต้อไม่สนใจหรอกจะได้ยันต์อะไรใครสักให้แค่ระลีกถึงบิดามารดาและหลวงพ่อก้อเพียงพอ อย่างที่พี่เค้าบอกพ่อแม่เป็ฯพระที่บ้านและที่ชอชภถามว่าอันนอันนั้นอันนี้เสื่อมมั้ยไม่หรอกครับ เน้นทองอยูที่ไหนก้อเป็นทอง

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ม.ค. 2550, 03:15:15 »
จริงครับ ผมได้ไปสักที่วัดเมื่อ 8 ปีก่อนได้เก้ายอดกับหมูทองแดงมา แต่ก็ไม่มีโอกาสได้ไปเพิ่มอีกจนเมื่อก่อนปีใหม่ได้ไปให้อาจารย์พันธ์ท่านสักเพิ่ม เชื่อไหมครับอาจารย์สักไปบ่นไปแท่งไม่ค่อยเข้าครับแล้วเลือดจะออกมาแค่เป็นยางเหนียวๆ ทั้งที่ผมจะเน้นให้ชัดและดำอาจารย์ท่านต้องแทงเต็มที่ทั้งที่ผมไม่ค่อยได้รักษาอะไรมากเลยครับ  อย่างที่ว่าครับ ทองอยู่ที่ไหนก็คือทองครับ

ออฟไลน์ นโม

• จตุตถะ
  • เหล็กใหลหรือจะสู้คนหลาย
    • MSN Messenger - momopaza@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - momopaza@yahoo.co.th
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.พ. 2550, 10:25:09 »
ขอบคุณครับ :) ;)
รักตนต้องพลีตน หมั่นท่องบ่นพยายาม
ไว้เกียรติและคงนาม ดำรงศักดิ์ตระกูลเรา

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มี.ค. 2550, 11:34:55 »
ขอบคุณ :o
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มี.ค. 2550, 12:16:48 »
ขอบคุณครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ส.ค. 2550, 10:27:38 »
ขอบคุณครับ  เป็นประโยชน์มากๆเลย