ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ผมสักกับอาจารย์ชาวมอญนะครับจะไปขอสักกับอาจารย์ที่วัดได้ไหมครับ  (อ่าน 1501 ครั้ง)

ออฟไลน์ vava818

• ทุติยะ
  • **
ผมสักกับอาจารย์ชาวมอญครับ อยากจะได้ของอาจารย์มั่งจะได้ไหมครับ ที่ผมสักมามีแต่ยันต์เท่านั้นไม่มีรูปสัตว์เลยครับ เป็นสีด้วย
แล้วก็น้ำมันไว้เต็มหลังเลยจะไปสักได้ไหมครับ ตอบที ขอบคุณครับ   :062:

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ก็มาสักได้ครับมีเพื่อนๆหลายท่านที่สักกับหลายๆอาจารย์แต่อาจจะเป็นสักน้ำมันนะครับเพราะเห็นบอกว่าสักหมึกมาเยอะแล้ว เพราะที่วัดบางพระจะไม่สักหมึกทับกันนะครับ เป็นการให้เกียรติ กัน

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ vava818

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมาก ๆ ครับ ผมอยู่ จ.กาญจน์เอง แล้วผมจะไปครับ