ผู้เขียน หัวข้อ: งานประจำปีปิดทองรูปหล่อเหมือนหลวงปู่หิ่ม  (อ่าน 4492 ครั้ง)

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
งานประจำปีปิดทองรูปหล่อเหมือนหลวงปู่หิ่ม หลวงปู่เปลี่ยน หลวงปู่ทองอยู่ หลวงพ่อเปิ่น (งานเทศกาลกลางเดือนยี่ วัดบางพระ)
เริ่มงาน วันพุธที่ ๓๐ ธันวาคม พ.ศ.๒๕๕๒      ถึง        วันศุกร์ที่ ๑ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๓

ปกติแล้วงานจะมีประมาณเดือนมกราคม แต่ปีนี้พอดีตรงกับปีใหม่พอดี

นอกจากปิดทองรูปหล่อเหมือนองค์หลวงปู่ทั้ง ๔ แล้ว  มีตักบาตรสตางค์พระประจำวันเกิด ๑๐๘  ทำบุญโลงศพอุทิศให้กับศพที่ไม่มีญาติ หรือ  ศพที่ยากจน การถวายสังฆทาน  การสร้างพระไตรปิฎกและหนังสือทางพระพุทธศาสนา รวมถึงหนังสือเรียนนักธรรมและธรรมศึกษา ฯลฯ  กลางคืนมีมหรศพ (ภาพยนตร์ ลิเก) สมโภชน์ทุกคืนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ย. 2552, 07:16:35 โดย หลวงพี่เก่ง »

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ทำบุญปีใหม่...ใจเป็นสุข..โชคดีตลอดปี...ขออนุโมทนาบุญกับหลวงพี่เก่งด้วยครับ... :054:... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

• ล่องลอย
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล

หลวงปู่หิ่ม

หลวงปู่เปลี่ยน

หลวงปู่ทองอยู่

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
นมัสการขอบพระคุณหลวงพี่เก่งครับ ที่แจ้งกำหนดการงานปิดทองรูปเหมือนหลวงปู่หิ่ม ประจำปี2552...

...ได้เที่ยวงานปีใหม่ไปในตัวเลย แบบนี้ต้องแวะไปซะหน่อยแล้ว.... :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบพระคุณหลวงพี่เก่งครับ :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
กราบนมัสการหลวงพี่เก่งครับ.. :054:

ขอขอบคุณมากนะครับสำหรับกำหนดการ งานเทศกาลกลางเดือนยี่ วัดบางพระ  :001:

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
กราบนมัสการหลวงพี่เก่งขอรับ :054: :054: :054:

กราบขอบพระคุณสำหรับข่าวสารที่ประชาสัมพันธ์ให้ทราบโดยทั่วกันครับ
:001: :001: :001:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
มนัสการ ขอบพระคุณครับ หลวงพี่เก่ง สำหรับข่าวสาร งานบุญแบบนี้ 

วันที่ 1 มค 2553  ช่างพอดี จริงๆ  ที่ร้าน  นิมนต์ หลวงพี่ต้อย พร้อมคณะ 9 รูป  มาฉันเพลที่ร้าน 

พร้อมถวายผ้าป่า 1 กอง  ไม่แน่  ถ้าไม่ติดขัดอะไร  เสร็จจากทำบุญร้าน  อาจขับรถ ตามไปที่วัด นั่นละครับ

ทำบุญต้อนรับ ปีใหม่ พอดีเลย  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
งานปิดทองประจำปีหลวงปู่หิ่ม..ปีนี้คงอุ่นหนาฝาคั่งด้วยญาติโยมสานุศิษย์ทั่วหล้า..
ต้อนรับปีเสือโหยได้อย่างดีเยี่ยม..

cho presley       

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบขอบพระคุณหลวงพี่เก่ง สำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์ครับ
 :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
นมัสการ และกราบขอบคุณหลวงพี่ที่แจ้งข่าวครับ

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ก็อย่าลืมไปนะคับ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
กราบนมัสการครับ
ขอบพระคุณที่แจ้งข่าวครับ
อากาศคงเย็นและหนาวแน่เลยครับ
  :001: :057: :100:
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ nantawat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :017: สาธุ...

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงพี่เก่ง ครับ ขอบพระคุณข่าวสาร ครับ อนุโมธนา ครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่เก่งครับ :054: :054: :054: สำหรับข่าวสารครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการรูปหล่อเหมือนหลวงปู่หิ่ม :054:, หลวงปู่เปลี่ยน :054:, หลวงปู่ทองอยู่ :054:, หลวงพ่อเปิ่น :054:

งานเทศกาลกลางเดือนยี่ วัดบางพระ
งาน วันพุธที่ ๓๐ ธันวาคม พ.ศ.๒๕๕๒      ถึง        วันศุกร์ที่ ๑ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๓
กราบนมัสการหลวงพี่เก่งครับ
สำหรับข่าวสารครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
นมัสการหลวงพี่เก่งคับ   :054: :054: :054:

ขอบคุรสำหรับข่าวสารครับท่าน  :015:

• ล่องลอย
    • อีเมล
พิเศษครับ ในคืนวันที่ ๓๐ ธันวาคม จะสวดเจริญพระพุทธมนต์ ทำน้ำพระพุทธมนต์ให้เป็นสิริมงคลด้วย ท่านใดต้องการก็มาตักได้เลยครับ
จัดพิธีหน้าหลวงปู่เปิ่นองค์ใหญ่ ตรงลานวัดครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
สิบนิ้วศิษย์กราบกราน บูรพาจารย์ผู้ก่อเกิดสรรพวิชา อันคุ้มครองกายาวาสนาของศิษย์
สู่ความสำเร็จอันสถาพรสืบไป กราบนมัสการขอรับ

อนุโมทนาสาธุในสิ่งดีที่พี่น้องได้ทำขอรับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่เก่งครับ :054: :054: :054: ถ้าไม่ติดอะไรผมคงได้ไปครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

• ล่องลอย
    • อีเมล
พิเศษครับ ในคืนวันที่ ๓๐ ธันวาคม จะสวดเจริญพระพุทธมนต์ ทำน้ำพระพุทธมนต์ให้เป็นสิริมงคลด้วย ท่านใดต้องการก็มาตักได้เลยครับ
จัดพิธีหน้าหลวงปู่เปิ่นองค์ใหญ่ ตรงลานวัดครับ

ต้องขออภัยเป็นอย่างสูง  แก้ไขเป็น คืนวันที่ ๓๑ ธันวาคม

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล

ต้องขออภัยเป็นอย่างสูง  แก้ไขเป็น คืนวันที่ ๓๑ ธันวาคม
กราบนมัสการหลวงพี่

:054:น่าเสียดาย..ที่กระผม..มอบตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อช้าเกินไป...เลยไม่ได้ไปร่วมพิธีการนี้
โอกาศหน้า..หวังว่าจะได้รับโอกาศดีๆอย่างนี้ให้ร่วมเข้ากิจกรรมกับทางวัดอีกนะครับ :054:

[bgcolor=#ff1300]ปล.งานไหว้ครูปีนี้กระผมไม่พลาดแน่นอนครับ[/bgcolor]
                                  ขอกราบนมัสการ